Nam barabara kabisa, msikilizaji, moja kwa moja hapa studio. Ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington DC, kumi na nusu Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Msikilizaji, niko tayari, nimekusha jaa tele hapa studio kama pishi la mchele. Langu jina ni Sunday Shomari na siko peke yangu Naitwa Mkamiti Kibayasi. Karibu katika nusu saa ya matangazo ya VOA Express ambayo yanakujia kila siku juma ya Jumatatu mpaka Ijumaa ni kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, ambapo ni saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Tunakupatia mambo moto moto, mambo yanakwenda kama ambavyo kipindi kinajiita Express. Tunakuletea habari zinazogusa pande zote za ulimwengu, masuala ya vijana, wanawake hali kadhalika mambo mengine moto moto. Ukiangalia leo Mkamiti, mm, kule Uingereza wanaangalia kujia au ujio wa waziri mkuu mpya. Mambo yanakuwaje? Waingereza wanatarajia nini? Haya mambo tutazungumza hapa, sio hivi? Punde tutakuwa basi na mchambuzi wa maswala ya kisiasa akiangazia huko. Hali kadhalika pia tutaangalia suala la Serena Williams ambaye tayari no. ametangaza kwamba anaweka pembeni kile ki kile raketi ya tenisi ile, hmm. <laughs> mengi ameyafanya Serena Williams. Yapi watakao yakumbuka washabiki wake? Yapi ambayo amekusha yafanya mpaka sasa? Nini maana yake kwa wachezaji wa tenis wanawake na wanawake kwa jumla? Tutaangalia hilo vilevile haswa, lakini kwanza basi, hebu tuangazie suala hili ambalo ukikwa sisi ambao ndio tumeamka marekani hapa ni saa tatu na dakika thelathini na mbili asubuhi, mitandao yote ya kijamii vyombo Mm-hmm. vyote vya habari vya kimataifa no na vya ndani hapa no. vinamzungumzia Liz Truss ambaye Mishaka. tayari amekuwa waziri mkuu mpya wa Uingereza, akichukua madaraka hayo majira ya alasiri kwa saa za huko kwao. Unajua kwamba Uingereza imekuwa na enyewe uh, ikitaabika um, kiuchumi kama mm -hmm. ambavyo mataifa mengine yanavyotaabika hivi sasa kutokana na maswala mbalimbali mbali, swala la korona, hali kadhalika vita hivi vya Ukreni pia vinakimbiza kila nchi kabisa. Sasa basi, katika laini ya simu tunaye uh, Chacha Nyaigoti Chacha. Yeye ni mchambuzi wa masuala ya kisiasa kutoka huko Kenya. Chacha na imani, umekuwa ukifuatilia vyema masuala haya na hivi tunavyozungumza, uh, Liz Truss ameshakamata uh, uh, rasmi ofisi yake na kuanza kazi, lakini anapoanza kazi hivi sasa mbeleni hapa kwenye kiti chake tayari kuna changamoto nyingi ambazo zinamwangalia na Waingereza wanamwangalia ikiwemo swala la nishati pamoja hata na ajira. Je, kwa mtazamo wako, nadhani kwamba ni namna gani anaweza kukabiliana na changamoto hizi ambazo zinapigiwa kelele kila siku na Waingereza uh, sema kwamba ni msiba wa kujitakia kwa sababu na wakati, swala la ajira, kwa mfano, lilikuwa linachangiwa mno kwa kulegezwa makali yake kwa sababu ya Uingereza kuwa mwanachama wa jumuiya ya Ulaya. Lakini hilo jambo tunafahamu kwamba ulikuja kampeni kali ikaondoa Uingereza kutoka katika jumuiya ya Ulaya, ukawa na matatizo ya hapa na pale. Kwa hivyo Liz Truss anaingia katika hali ambayo uchumi ni mbaya. Kuna mambo ambayo yamekabili nchi nyingi zote za dunia. Kwa mfano, korona imekuwa na mfumko huo ambao ulileta, tutafahamu sasa hivi, kuna vita ambayo inaendelea kati ya Ukraine na Russia, ambayo kwa upande mwingine nchi za Ulaya pamoja na Marekani zinakuwa zinashinikiza au zinashinikizwa na hali halisi ya kisiasa katika dunia kuchukua msimamo kwamba wanaweza kuunga mkono Ukraine dhidi ya Rusia na mengineyo, lakini pia wanakuwa ni watu wa kuzingatia, uh, itifaki mbalimbali ambazo zinawanyima hiyo haki ya kuingia nchini moja kwa moja kwa. So, hivyo mimi ninafikiria huyu mwanadada ambaye anashika uongozi wa waziri mkuu wa Uingereza Anakuja kukabiliana na masuala hayo. Mengi yatakuwa ni masuala magumu sana, ambayo kwa kiasi kikubwa labda yatampatia changamoto ambayo tayari Boris Johnson inaonekana alijaribu kuziwasilisha, kuzipatia majawabu, lakini akashindwa, na sasa ameshaondoka. Na hii ndio hali ya ukweli ya siasa za Uingereza, kwamba kukaa katika kiti cha waziri mkuu wakati mwingine ni kama kukalia unadhani uh, pengine atakuwa na ushawishi tofauti uh, ukilinganisha na Boris uh, Johnson katika suala hili la vita vya uh, vya Moscow na Ukraine, ambapo Moscow uh, imeweka wazi haikubaliani na masuala ya Uingereza. Unadhani kwa kuwa sasa ameingia yeye madarakani, pengine uh, kunaweza kukapatikana mwafaka wa kuzungumza na kujua ni namna gani uh, nchi hizi mbili uh, zinaweza kukaa pamoja na kufanya kazi japokuwa kuna matatizo ambayo bado yanaendelea, ili kuweza kunusuru suala hasa hili la nishati. Suala la nishati atalizingatia zaidi, labda atatumia mbinu tofauti na zile mbinu ambazo huyu anayeondoka alikuwa akitumia, lakini kumbukwe kwamba ni msimamo na sera halisi za kimataifa ambazo ukiangalia katika mawiliano yake na nchi nyingine za uh, duniani, Uingereza huwa sera haibadiliki kwa sababu ya uongozi, nafikiri. ni sana Chacha Nyaigoti Chacha ukizungumza kutoka Nairobi, Kenya. Ha, sasa basi sande, naona tuelekee katika swala la tenis, ambapo ah, kabla tujafika huko tupate kwanza Adekunle Gold. Ok, ndicho kibao cha muziki kinachoenda hewani hivi sasa. vitu hivyo, msikilizaji, wanamwita Ade kule Gold, huyo msikilizaji na kitu chake. Ok, kama mambo hayo mkamiti, ni mazito kwelikweli hasa ni katika VOA Express ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA inayotangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani. Basi msikilizaji, kama tulivyokwambia hapo awali, sasa tunaangalia katika maswala ya mchezaji mkongwe. Mchezaji si mwingine huyu, msikilizaji, ni mwanamama mashuhuri, mwanamama shupavu mwenye kupiga raketi kweli kweli, kama alivyosema mkamiti hapa, akicheza tenis Serena Jameka Williams, ambaye sasa ndio huyo anatangaza kwamba ndiye anaondoka kwenye ulingo au kwenye ule uwanja wa tenis ambapo wengi mkamiti watamkumbuka kwa mengi ambayo ameyafanya kule ambaye huyu Serena Williams alizaliwa Septemba 26 mwaka 1981 akiwa hasa, Mkamiti anasema hivi sasa anagonga miaka 40, tayari mambo ni mengi, kwa hiyo ni wakati mwingine wa kuingia kwenye wakati mwingine, au fursa nyingine katika maisha yake. Hakupenda Serena wakati anaondoka kusema neno kustaafu au neno kujiuzulu kwenye tenis, hilo hakulipenda. Alisema tu mwenyewe akisamba sasa anaenda kufanya mambo mengine ambayo ni muhimu zaidi. Wakati alipohojiwa na jarida la Vogue hapa Marekani, Serena Williams amekamata Grand Slam mara ishirini na tatu, ameweka rekodi kubwa sana katika michezo hii, na hivi sasa Serena Williams atakumbukwa kama mchezaji mwenye uwezo mkubwa sana wa tenis, ambao pia amecheza na dada yake Venus Williams. Kama unafahamu kamiti, pia alitoka filamu ya kuwazungumzia hawa katika maisha yao jinsi gani walivyokuzwa mpaka kucheza tenis wakiwa wadogo kabisa na baba yao. Kwa hiyo unaona, haya yote yatakuwa yakimulikwa na kuangaziwa. Hivyo ameshiriki US Open akiwa namaliza kwa mara ya mwisho, akiwa anasema wakati anacheza, sina la kupoteza wala sina la kutafuta. Haya anayafanya kwa kutaka kushiriki kwangu Sendo na upendo kabisa, huku akitokwa na machozi wakati anayohujiwa. Sasa basi nimezungumza na mchambuzi wa masuala ya michezo Ruth Arege akiwa kule Nairobi, Kenya na Ruth Arege ambaye tuko naye. Hebu tueleze Ruth yale ambayo, Ruth, ambayo atakumbukwa mchezaji huyu mashuhuri kabisa wa tenis, Ruth Arege. Uh, nikasema kwamba anaorodheshwa nambari moja ulimwenguni na chama cha tenisi, kwa sababu ameweza kufanya mengi, na kumbuka kwamba ni mwanamke na wakati mwingi unadhani kwamba mwanamke hawezi. Kwa hiyo ameweza kuonyesha ulimwengu mzima kwamba ni mwanamke na ana uwezo mkubwa wa kuweza kujulikana duniani nzima kupitia tenisi. Ukiangalia miaka ya arobaini na moja amesema kwamba anaondoka ili kuweza kuangalia masuala mengine kama familia, mambo um, mengine tu ambayo atakuwa na maisha yake. kwa Kwa hiyo amefanya kazi nzuri, na alianza kazi hili akiwa na miaka kumi na saba na kuweza kushinda first open title uh, first uh, first open title aliweza kushinda akiwa na miaka kumi na saba. Kwa hivyo naonesha kwamba amekuwa kwa um, muda mrefu, na ameweza kujifunza mengi, ameweza kushinda titles nyingi. Anasema pia, bila ya kuweza kuingia kwenye mashindano haya, alitaka kwamba aweze ku- uh, kuweza kushinda US Open ya Marekani na ameweza kutimiza lengo hilo kumba. Kwa hivyo naonesha kwamba amekuwepo hapa kwa muda mrefu. Kwa hivyo amekuwa ni, ni mfano kwa vizazi ambavyo vinakuja na natumamumbuka sana kwamba aliweza kukumbatia tenisi na kuweza kufanya kazi kwa moyo mmoja, na vizazi ambavyo vinakuja vinakujaanu uh, sema atakuwa ni nguzo, ni, ni, ni, ni, ni, ni mzuri ya kuweza kuwapatia moyo wale wachezaji ambao pia wanataka kucheza tenisi, na hiwe ni kwamba watakuwa wanapata mapato kutokana na kucheza mchezo huu. Kwa hiyo kongole kwangu na pia namtakia kila la heri anapoanza safari nyingine mtu bila shaka, asante sana Ruthareg kutoka Nairobi, Kenya. Wengi wanaendelea kumtakia safari njema ya maisha mengine mapya akiwemo Billy Jean King alikuwa ni mmojawapo wa hao waliotuma salamu za kumtakia heri Serena Williams katika maisha yake mapya baada ya tennis. Moja kwa moja basi msikilizaji, usahau kutusikiliza piapia, pia, pia mtandao wetu wa VOA swahilicom pamoja na redio wa shirika hivi sasa. Basi tunaelekea katika habari za dunia. Mamia ya watoto tayari wamefariki katika vituo vya lishe nchini Somalia, shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia watoto UNICEF lilisema Jumanne, siku moja baada ya shirika hilo la kimataifa kuonya kwamba baadhi ya maeneo ya Somalia yatakumbwa na njaa katika miezi ijayo. Kanda ya pembe ya Afrika iko mbioni kwa msimu wa tano mfululizo wa kukosekana mvua. Njaa iliyotokea mwaka 2011 nchini Somalia iligharimu maisha ya zaidi ya robo milioni, wengi wao wakiwa watoto takriban watoto 730 wameripotiwa kufariki katika vituo vya chakula na lishe nchini kote kati ya Januari na Julai mwaka huu, lakini idadi hiyo inaweza kuongezeka zaidi, kwani vifo vingi haviripotiwi. Mwakilishi wa UNICEF huko Somalia, Wafaa Saidi, aliambia mkutano wake na waandishi wa habari huko Jineva. Rais wa Marekani Joe Biden atazamiwa kuwa mwenyeji wa rais wa zamani Barack Obama na mke wake Michelle Obama kwa ajili ya kuzindua picha zao rasmi za ikulu siku ya Jumatano. Katika utamaduni wa hivi karibuni, viongozi wa sasa wa Marekani wanamkaribisha mtangulizi wao, huku picha mpya ikiongezwa kwenye mkusanyiko wa White House. Rais wa zamani Donald Trump hakuendelea na zoezi hili wakati wa muhula wake, na kumwacha Biden ambaye aliwahi kuwa makamu wa rais wa Obama kusimamia uzinduzi wa picha za Obama. Mvua kubwa zaidi ya msimu nchini Chad katika kipindi cha miaka 30 imeacha sehemu za mji mkuu N'Djamena kupitika kwa boti pekee na kuwalazimu maelfu kuyakimbia makazi yao yaliyofurika na maji katika kipindi cha mwezi mmoja uliopita, ni kulingana na mashirika ya misaada na shirika la taifa la hali ya hewa la serikali. Katika wilaya ya nane ya Njamena, familia zimerundikana kwenye boti za mbao kuvuka mitaa ambayo imejaa maji ya mafuriko tangu mwisho wa Julai. Si muziki huo Sande, unakutoa pangoni. Jinsi ambavyo vyombo vinavyosikika kali sana, ndivyo mambo yanavyokwenda katika Oa Express. Bila shaka mkamiti, ukizingatia dada huyo Rema na makula machachari kwelikweli kutoka kule nchini Uganda, ambaye anaimba mkamiti vilevile vile. anaandika vilevile mm -hmm. vile ana produsi yani Mviki. yuko vizuri yeah. katika masuala ya muziki Rema yuko kila upande, akishirikiana thea mm -hmm. inaitwa multitask <laughs> <laughs> kwa hakika kabisa unafanya kila kitu <laughs> so. Haya basi, tuangalie kipengele cha barazani ambapo, uh, kupitia mtandao wetu wa Facebook tumekuuliza, uh, swali wewe msikilizaji la barazani kuhusiana na kituo cha haki na sheria Tanzania, kimefungua shauri katika mahakama kuu huko Tanzania uh, ya kupinga tozo za miamala ya kielektroniki na nini maoni yako wewe msikilizaji juu ya hili kwenye laini ya simu, tayari tunaye msikilizaji. Karibu tuambie, unapiga simu kutoka wapi na jina lako na na na na na ni nani, na tupatie basi maoni yako kuhusiana na swali hili la barazani. Kwa jina naitwa Musa Zuberi Kabumae, napatikana Chanika, Dar es Salaam. Ni ukweli usiopingika, tozo zimekuwa kama chukizo kwa sisi watumiaji kibinadamu. Tozo tozo zipo kwa ajili ya manufaa ya serikali na sisi wenyewe pia mmoja wapo. Lakini sasa tozo zikiwa zina, zinatubana zina, alafu zinatozwa kupita kiwango ambacho tulichotegemea kweli zinatuumiza. Na sasa hivi kwenye hizi tozo, kwa mfano kwenye hizi tozo za simu, inafikia kipindi mtu unaweka bando, bando unaweka kwenye simu ya kawaida kitochi unatoka so, yani, laini kwenye simu kubwa unaweka kwenye simu ndogo, lakini mwisho wa siku bando linaisha bila kulitumia so, sasa siwezi kujua bando hizi bando zinatumia vipi. Sasa ndio maana tunasema kwamba hizi tozo zipo vizuri, lakini kwa sisi watumiaji, kwa jinsi wanavyotufanyia wa wenzetu, kweli zinatuumiza na sahivi zishakuwa kama chukizo kwetu, tunazichukia sahivi sababu hatukutegemea kama ndo tozo zije kutuchukiza, lakini tulitegemea tozo zile faida kwetu na faida kwa kwa serikali, lakini sahivi zilikuwa chukizo kwetu kwa sababu zinaenda tofauti na vile malengo tuliyotegemea. Musa, pengine ni ayo. Ni malengo gani ambayo pengine ulikuwa ukitegemea kutokana na tozo hizi? Tozo mimi, tozo ipo, tozo mimi na, na, napata tozo ipo kwa ajili ya kunini? Unapokata tozo sinaenda serikalini, serikalini naenda kwa matumizi ya matumizi ya kiserikali ambayo sisi pia tunapata faida, kwa mfano kama ujenzi wa barabara, ujenzi wa vitu vingine vingine, hizo tozo zetu sisi ambazo tuna tozo lakini ile tozo nakutoza wewe kutokana na, we, na, na, na malipo ambayo umelipa kwa mfano, umenunua vocha, katika ile vocha kuna mapato yanakata pama, kama tozo ambayo inaenda serikalini. Je, matumizi yanatumika, yanatumika ipasavyo? Hayatumiki ipasavyo. Sasa ndio maana sisi nasema ile tozo inakuwa chukizo kwetu. Mm-hmm. Bila shaka bila shaka, basi moja kwa moja nakushukuru msikilizaji mkamiti, tuwape nafasi na wengine ambao wako hapa kwenye Facebook wametuma maoni yao kuhusiana hilo. Haraka haraka, naye Mandela Mushimushi anasema niko Nairobi, Kenya. Tozo imekuwa mzongo kwa wananchi wa Tanzania, maisha yamekuwa magumu kwa sababu ya tozo. Huyu naye mwingine ni Juma Dunga anasema, ni jambo jema kufungua kesi ya kupinga tozo, wabarikiwe sana kwa kusaidia sisi wanyonge, kwani wabunge tuliowachagua wapo kimya. Naona mambo hayo basi, na bila hayoasya msikilizaji, na bila shaka ni lukuki mengi sana haswa. Naona sasa ni wakati wa kumsikiliza huyu kijana anaitwa Harmonize akishirikiana na Babantu deka, kibao chao wanakwambia nini? Pata vitu ni kitu hicho deka, haya sana cha deka ni kutoka kwa Harmonize akishirikiana uh, na Mabantu. Mambo mazuri kabisa ndani ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC. Kama unavyoambiwa msikilizaji, na mkamiti um, tunavyosema siku zote, Express bila muziki hujasukuma gurudumu. Mambo yanakuwa ni safi kabisa, ukipata muziki mambo yanatulia vizuri Express inanoga kabisa, haswa na jioni kama hii. Basi najua msikilizaji, popote pale ulipo, kuna baadhi yenu mliopo majumbani, pengine ndio hivyo tena, mnaanza kuandaa Mlo wa jioni, yani kitu dina, na kuna wengine wale ambao wako barabarani, pengine ndio wana mpango wa kwenda kusimama mahala fulani kuchukua chakula cha jioni kwa mama ntilie na kadhalika mm -hmm. Hapa basi leo tunaelekea huko Mombasa, ambapo mwandishi wetu Josephat Kioko amepata fursa ya kuzungumza na Zakia Saidi. Zakia Saidi ni mtanzania aliyezaliwa Tanga, lakini kwa sasa anaishi kule Mombasa, Kenya na yeye ni mzuri sana katika kuandaa kitoweo kinaitwa samaki. Sasa ndo nafahamu, watu wa pwani sisi watu wa pwani tunakula sana mm -hmm. samaki, mm -hmm. samaki. Eh, samaki zipo za kila aina eh, changu, redishinapa na kadhalika. Basi hebu tumsikilize Zakia Saidi na pishi lake la samaki, anatueleza nini katika VOA Express. Mimi ni mzaliwa wa Tanga, Tanga mjini, sehemu inaitwa barabara nane. Nimekulia hapo, nimefundishwa mapishi mingi, nalikuwa nikifundishwa mapishi na na bibi yangu. Kuna pishi moja lenye mimi ulipendelea na hata kwetu upendelea sana, hiyo galua muogo, kisisi twaita bada. Kitu chengine ni bamia, ambao huku Mombasa bamia wanatumia kama mabenda. Alafu kuna samaki wengine nadhani huku Kenya hakuna, Tanzania wengi ndo wanapatikana, wanaitwa uono hao samaki waono huwa ni watamu sana, kisisi, yani twapenda sana hata kwetu watu pia wanapenda sana, na imani wewe pia, nikikuelezea utatamani na utatamani kupika hiyo ugali wa muogo. Yani ni bada, unaponda vizuri, yani tunaponda kwa kutumia kinu, huwa uko softi sana, kama ukiona kama unga wa ngano, lakini si ngano. Kuna kitu chaitwa chekeche, nadhani huku hakuna, iko kama kichujo, lakini design yake iko kama ungo hiyo ndo twatumia kuchekecha nayo. Hiyo unga usonge vizuri kabisa, usiposonga vizuri haitatokea vizuri. Alafu wapo sasa, hiyo bamia ambayo kikenya mnasema ni mabenda, hahitaji kitunguu, hahitaji tomato, ni maji na chumvi, yaani wachemka mpaka uone imeiva, imevunjika ime vunjika kabisa hiyo bamia ukila yenyewe, kwanza, ina sifa yake ya kula. Ukishakata hiyo gali wako, ukila ni usongeze kibakuli karibu na mdomo, kisha kula kwake ni mpaka uzungushe mkono ndio uweke kwa mdomo. bila hivyo Hautaweza kula ina mtihani, kula kidogo. Wow, wanasikia raha, kwa sababu ni kitu chenye wanapendelea, watoto, watu wazima wote, kila mtu atakuambia ugali wa muogo na na bamia na uono, yaani hiyo ndo kitu chenye iko sana sana, wenye wanajua Tanzania. Na hiyo uono design yake iko ukiona kama design ya umena, lakini si umena, hiyo iko mbichi kabisa, ni fresh yatoka baharini, inavichwa ina vichwa vichwa mpaka vichwa kama unawapendelea hizo spices spices, nini tungu manga, tangawizi, limao na kwenye kwake wasikauke sana, wewe kidogo, maana huwa wake wasikauksgwaaukasasiatamu samaki waone ni wazuri kwa sisi wasichana, ama yani wale chipukizi ni kitu chenye ambacho wanapenda, yani sikudanganyi, siku kwechu ukikosa hiyo chakula yaani ni kama umekosa kila kitu yaani hiyo uono huwa uo tutumia sana nani, watamu watamu watamu kweli kweli, hiki chakula kiko mezani. Wakati wa kula wajua, hiyo bamia uwezi share na mwenzako, unapakua kila mtu hiyo ugali yake ya bada kwenye sahani unamwekea na uono wake kidogo hapo ndani kwa hiyo sahani. Wakati wa kupakua hiyo bamia nayo pia uwe na kitu chenye utateka nacho, maana kama hauna kitu wa kuteka nao ukimimina inamiminika yote, lakini huo ndo utamu wake, na familia yangu anapendelea hivyo sana. Asante, umesikia <laughs> eh? mambo ya ugali. Mm, baada ugali wa mhogo huo, um, ukiuvuta unavutika na mabenda usha. oh, ujaribu na kula wow. Sana sijaribu na kula hasa hapa ha, Washington ama ukitanzania kule unaliwa sana mm. Hasa maeneo ya Tanga na, na umesikia kwamba ukishatengewa, ukisha, ukisha, ukisha basi inabidi mm. ukae na kibakuli cha peke yako mm -hmm. hakuna kushea. hakuna kushea. Safi kabisa. tamba la kujiri kwenye mitandao ya kijamii, yapi ni mengi sana lakini aha, baadhi tu mtakayohadithia hapa ni kuhusiana na swala la Rais mteule wa Kenya William Ruto, ambapo tangu hiyo jana mahakama ya juu huko Kenya kutoa uamuzi wake, basi habari hii imekuwa ikitiririka mno kwenye mitandao ya kijamii. Wanaeleza kwamba haya, Ruto sasa ni wakati wako, uangalie namna ambavyo utaweza kuondoa kero za Wakenya na kukutanisha uh, serikali hii kuweza kusonga mbele na kuwaunganisha Wakenya pamoja. Haya, Dubias yeye anaandika kwamba hayawi hayawi, sasa yamefika. Wakenya, ni jukumu letu kuwa pamoja na kuacha yale ambayo yamepita. Sisi sote ni Wakenya, inabidi kuinyenyua nchi yetu. Haya basi, kabiti upande mwingine anaangalia kwenye masuala ya masumbwi kwenye Twitter kule, wana masumbwi wakali wawili wanazotupia na maneno kwelikweli. Huyu ni Tyson Fury, bingwa ingereza wa kule Uingereza uzito wa juu, hali kadhalika Anthony Joshua, bingwa wa zamani WBC, IBO na IBF, ambaye amepoteza ubingwa wake. Wametupia na maneno kwenye Twitter baada ya ujamaa kusema kwamba Tyson Fury amesema yuko tayari kupambana na Anthony Joshua, akiita hii mechi Battle of Britain, yani mapambano ya, ya wana Uingereza lakini ilikuwa inatarajiwa kwamba yeye huyu bingwa Tyson Fury angeweza kupigana na bingwa mwenzake Alexander Usyk ambaye alimpiga ali uh, Anthony Joshua hivi karibuni, lakini Usyk amesema hayuko tayari kupigana mwaka huu kutetea hayo mataji yake aliyoyashinda matatu. Na hiyo sasa madara yake Tyson Fury ndio akasema namtaka nani Anthony Joshua mm -hmm. ambaye si bingwa lakini kwa hakika ni wabondia ambao wamekuwa wakizungumzwa sana katika swala zima la kutaka kupambana kwa muda mrefu. Kwa hiyo pengine hilo litatokea, washabiki wa soka na washabiki wa, wa, wa ngumi mm -hmm. wanasubiri. Wakati huo huo, serikali ya Tanzania inasema inaingilia kuhusu swala la na nani Mwakinyo. Umesikia Mwakinyo hivi karibuni amepoteza pambano lake huko Uingereza. Sasa waziri wa michezo wa Tanzania amesema anataka kufuatilia kuhusu pambano hilo la Hassan Mwakinyo dhidi ya bondia Liam Smith, nini kilitokea mpaka likamalizika, anasema anataka kufuatilia kuangalia kitu gani hasa, labda haikutendeka ama nini, nini? kwa sababu lisha kwa mtindo ambao haukueleweka. Mwakinywa tu akasema ameumia mguu, lakini muda umekwisha. Mkamiti upande wa pili, Saida Hamduni, namshukuru Id Ligongo msabizi wa matangazo haya, langu jina Sande Shomari. Kwa heri kwa sasa.