The Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. hivi sasa ni saa tatu na nusu asubuhi kwa saa za hapa Washington DC, ikiwa ni saa kumi na nusu alasiri kule Afrika ya mashariki na ni saa tisa na nusu kwa Afrika ya kati. Unasikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA kutoka hapa Washington DC. Naitwa Mkamiti Kibayasi, mimi jina langu ni Idi Ligongo na kwa moyo mkunjufu kabisa tunaokaribisha katika matangazo yetu ya leo eh, ikiwa ni siku murua kabisa, e, siku ya Jumatano hii na tunapelekapeleka juma hili e, wakati ambapo bado tunaendelea kuangazia yale ya maziko ya malkia Elizabeth wa pili, e, maziko bado ila mazishi, shughuli hizi zinaendelea mpaka hivi sasa, tukiangalia kwenye televishen Mkamiti Kibayasi, tunaona mambo a, ufalme ule unatembea katika Uh, zile tamaduni ama zile tunaweza eh, tukasema taratibu za kifalme mm -hmm, kuhakikisha jeneza la malkia linafika sehemu ambayo inastahiki. Basi tunakukaribisha mengi ambayo tutakuwa nayo hii leo, mojawapo tukiangalia eh, suala zima la watoto ama vijana kujiua. Vilevile vile tutakuwa na swali la barazani kama kawaida, vilevile vile tutakuletea maswala mbalimbali ndani ya dakika hizi 30 za VOA Express bila ya kukosa kukueleza habari muhimu. Tutaelekea kule nchini Tanzania ambapo wasichana kadhaa wamenusurika kufanyiwa kitendo cha ukeketwaji, kisa na maana wote kwa pamoja tunasema hapana kwa ukatili wa kijinsia, ukatili dhidi ya watoto, hususani mila ya ukeketaji, ambayo inamfanya binti ashindwe kufikia ndoto zake za elimu. Nam basi, ni hayo ambayo tumekuandalia na tunakusihi uwe nasi mpaka mwisho wa matangazo yetu e, kwa siku hii ya leo, na kama tulivyokudokezea, ni kwamba tunaanzia nchini Tanzania, ambapo wanafunzi 25 kutoka jamii ya wafugaji kabila la Masai jijini Arusha waliokuwa wafanyi uweketaji mkamiti e, wamefanya kile kitendo ambacho kinaitwa kwamba kujitoa. mm -hmm. e, katika hali hiyo haswa so basi uh, wanafunzi hao inasemekana wamenusurika kama walivyoeleza kufanyiwa kitendo hicho. Uh, ni kwamba wamepelekwa katika sehemu ambazo zinaitwa nyumba salama, ili waweze uh, kuishi huko kwa amani na upendo. Na mpaka kufika kwenye nyumba hizo ni kutokana na, na msaada mkubwa uliosimamiwa na mkurugenzi mtendaji wa shirika hilo lisilo la kiserikali linaloitwa la Health Integrated Multisectoral Development. Huyu si mwingine anaitwa Rumanyika. Basi Rumanyika Makrin Rumanyika anatueleza kwamba ilikuwaje mpaka wasichana hao kufika katika hizo nyumba salama. Kwanza kabisa tuna klabu mashuleni ambapo tunawaelimisha kuhusu madhara ya afya yanayosababishwa na ukeketaji, lakini pia tunakwenda majumbani kukutana na wale watoto ambao wako nje ya shule na kuweza kuwaelimisha jinsi ambavyo ukeketaji unaleta madhara kiafya. Katika jamii za wafugaji tuna vinara ambao tumewapa mafunzo na kuweza kuwafanya waweze kutambua kwamba ni kwa namna gani watawasaidia watoto wa kike wasifanyiwe ukeketaji na kuwezeshwa kwa nguvu kwa hiyo wamekuwa wakitupigia simu na tumewawezesha kupata simu za bei rahisi, wamekuwa wakituelewesha panapotokea changamoto kama hiyo, lakini pia tunashirikisha serikali ya vijiji, ili waweze kujua kwamba watoto wale wanakwenda katika hiyo changamoto. Lakini sasa, uh, kile ambacho mara nyingi hujitokeza ni kwamba watoto kama hao wanapokabiliwa na vitendo hivi hukatisha tamaa. Nyinyi mnawasaidia vipi watoto hao kukamilisha, eh, ndoto zao? Kama binti ana ndoto ya kuwa wa kuwa mwalimu ama hata ya kuwa mwanasheria ama kuwa muuguzi, tunaangalia kwamba huyu binti ana uwezo kutokana na uh, hiyo ndoto yake. Kama hana uwezo, tunajaribu kushauriana naye na kuona kwamba ni kwa namna gani ataweza kuwezeshwa kua hiyo ndoto yake. Kwa hiyo tunajitahidi kuhakikisha kwamba wanakwenda shule kutokana na pale ambapo alitorokea, kama alikuwa ametoroka akiwa darasa la saba ama ametoroka baada ya kumaliza kidato cha nne, kutokana na kwamba tayari wale vinara walishaweza kutambua kwamba viashiria vya kufanyiwa ukatili. Kuanzia hapo sasa ndo tunawawezesha na hadi sasa tumeshaweza kusaidia mabinti mia moja na sitini na tano wa aina hiyo, ambapo kwa namna moja au nyingine wameweza kuuisha ndoto ambazo walikuwa nazo. Haya basi, huyo ni Makrin Rumanyika akieleza vitendo hivyo vya watoto hao ishirini na tano. mm -hmm, eh, kunusurika haswa ni watoto ambao wanatoka katika wilaya ya Monduli huko mkoani Arusha nchini Tanzania. namna hiyo taratibu ndani ya VOA Express unapata burudani ya muziki inakuweka katika wakati mzuri kabisa unaposikiliza matangazo haya ya VOA Express kutoka hapa Washington. Nam moja kwa moja tuelekee huko Afrika ya Mashariki eh, maanake mkamiti kibayasi mm -hmm. Eh, katika hali ambayo inashangaza wataalamu wengi wa masuala ya kijamii ni kwamba inaelezwa vitendo vya vijana wadogo kujiua eh, vimeongezeka kule nchini Tanzania, hali kadhalika nchini Kenya e, vitendo hivi vimeripotiwa kwa kiwango cha juu katika siku za hivi karibuni, hasa toka lilipotokea janga la COVID-19. Na kwa mfano nchini Tanzania, hapo jana imeripotiwa kuna mwanafunzi mmoja wa kidato cha tatu mwenye umri wa miaka 17 amechukua bastola akajiua, na akaacha ujumbe kwamba achomwe majivu yake yaje kuletwa hapa Marekani na yazikwe karibu na kaburi la baba yake ambaye amezikwa hapa Marekani. Sasa tunaye hapa e, Nyakurema Rioba, ambaye huyu ni naweza nikasema mwanaharakati wa maswala mbalimbali mbali ya vijana, na tunataka kujua labda nini ambacho e, kiko nyuma yake, nini ambacho anakiona kinachangia. Hivi Rioba, labda utueleze nini ambacho unaona kinachochea e, vijana hawa wengi kujitoa uhai katika siku za hivi karibuni di kwa kuwa nami tunakusikia vizuri kabisa. Yes, mimi sio sakati uh, sakati mtu wa masuala ya afya ya akili mtaalamu wa mental health, unajua afya ya akili, lakini nimekuwa najishughulisha masuala ya vijana na yanani- yako moyoni mwangu sana, na pia mimi ni mzazi wa binti ambaye sasa uh, ni ni, ni kijana balehe yani, tineja kwa hiyo nimekuwa nafuatilia kwa karibu sana na inasikitisha kwamba kwa mfano um, kwa mwaka elfu mbili na kumi na sita peke yake, wakati ambao hata mimi nilimpoteza mtu ninayemfahamu, kijana mdogo wa miaka kumi na nane, sio ndugu lakini tu uh, rafiki wa familia. Watu elfu tatu mwaka huo tu you know, vijana wa kutokea umri miaka kumi na tano mpaka ishirini na tisa walijiua wali, wali, wali wenyewe. na, na hizi changamoto kujiua kunatoka kunywa dawa labda, uh, vidonge vya kuzidi kipimo, kujiua kwa bastola kama hivyo, ambao ni ni kitu, kitu, kitu, kitu cha sio sio kitu ambacho ni common. Yani kitu ambacho kinatokea sana Tanzania, kwa sababu sio watu wengi ambao wanamiliki bastola, lakini pia kujinyonga ndio jambo kubwa zaidi, na kitu ambacho nimeona me, ni uh, kinatokea ni kwamba hawa vijana wa miaka kumi na tano hadi ishirini na tisa au umri wowote nje uh, ya hapo, lakini huo umri ndo zaidi sana. Ni pale ambapo wanaposhindwa kuzungumza mambo yao. Kuna mambo mengi sana kwenye nchi zetu hizi, familia ndoazi, watu wameachana, wazazi, kuna masuala ya mapigano ndani ya familia. Mtu unakuta labda amemaliza kazi nzuri, hana, hana, ha, amemaliza shule vizuri hana kazi na na mambo mengine mengi, labda mtandaoni. Hivi karibuni watu wamekuwa wakifanyana, wanatukanana un, na mtandaoni. Kwa hiyo mtu kijana anapata shida mtandaoni, amenyamaza, amenyamaza na hana pa kusemea, anaishia kuchukua uhai wake. Kwa hiyo vitu ambavyo vimesababisha vijana wengi hawa wachukue uhai wao, hata wengine kwenye uh, uh, uh, wako vijana balehe, yani teenagers ni kwamba wana matatizo mengi ya kihisia na hawana pa kwenda kuyazungumzia. Sasa uh, nyak, Nyakorema, umekuwa ukifuatilia matukio haya ya siku za nyuma kwa ukaribu zaidi kutokana na kwamba na wewe pia una kijana uh, ambaye yupo katika rika hilo ambalo linahusisha vijana hawa wanaopoteza umri wao wakiwa bado wachanga. Kwa mtazamo wako, unadhani kwamba ni uh, hatua zipi zinaweza kufanyika au kuchukuliwa wakati huu ili kuweza kunusuru uh, vituko matukio kama haya yasizidi kuongezeka miongoni mwa jamii zetu. Pamoja kwa na kwamba tuna changamoto ya familia, watu kwenye familia nao wanashida, nakuta baba na mama wameachana au wana changamoto, kwa hiyo hamna amani. Mi nafikiri kikubwa ni kutengeneza amani kuanzia kwenye unit, ndani ya familia, mama na baba, ukiona kijana wako umwelewi au unahisi hauna mahusiano naye mazuri, hujazungumza naye, tafuta namna ya kuongea naye, shangazi, jirani, tafuta namna ya kuongea na, na huyu kijana wa kike au wa kiume ambaye hajafikia uh, kujiua. Uh, mwanasaikolojia uh, na mtu wa masuala ya afya ya akili anaitwa Charles Malo hapa Dar es Salaam Anasema kwamba njia kubwa sana ya kuokoa maisha ya vijana wanaojiua ni kuzungumza, wapate sehemu ya kuzungumzia. Wakiwa kwenye ile hatua kabisa ya kujiua, wanaweza kubadilisha uh, kile ambacho wamekifikiria. Kwa hiyo hili ni swala la public health, yani afya uh, hapa nchini na, na bahati mbaya, kila mtu anasema wewe ni chizi, lakini hamna uchizi, tunatakiwa kuzungumza nam. Asante sana kwa maelezo hayo mazuri kabisa. Mkamiti umesikia. mm -hmm. E, mambo ni mengi ambayo yanachanganya mm -hmm. E, kwa kweli. Kwa hiyo ni fursa hiyo ya watu kuweza kushughulikia maswala haya, na kikubwa ni kama alivyozungumza Rioba, ni kuzungumza, kuzungumza na hii inatakiwa tangu ngazi ya familia ndani ya familia, baba, mama, shangazi, mjomba, nyinyi wana familia mzungumze hmm. na vijana wenu pale ambapo unajua, sasa hivi hali ya maisha watu wanafanya kazi sana, wanarudi jioni, pengine hawakutani na vijana, tayari wamelala, basi hawapati muda wa kuzungumza. Lakini ni vyema kutenga muda wa wewe mzazi au mlezi kuzungumza na kijana wako, kujua nini kinaendelea katika maisha yake ya kila siku. Naam, kwa hivi sasa, basi moja kwa moja tuelekee kupata habari za dunia. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky aliutembelea mji wa Izium leo Jumatano ambapo alikutana na wanajeshi na kuwashukuru shukuru kwa juhudi zao za kulichukua tena eneo hilo kutoka kwa vikosi vya Rusia wiki iliyopita. Wanajeshi wetu wako hapa. Hili ni jambo muhimu sana, linawasaidia watu, alisema Zelenski. Ninaona jinsi watu wanavyokutana nao katika wakati ulio nyeti, inamaanisha kwamba kwa jeshi letu maisha yanarudi. Mahakama ya Katiba ya Thailand imepanga tarehe ambayo itatoa uamuzi kuhusu hadhi ya waziri mkuu aliyesimamishwa kazi Prayuth Chaoncha. Mahakama ya juu nchini humo ilitangaza Jumatano kwamba itatoa uamuzi wake Septemba 30 kuhusu iwapo Prayuth anaweza kuendelea kuwepo madarakani au la. Mkuu huyo wa zamani wa jeshi alichukua madaraka katika mapinduzi ya mwaka 2014 yaliyoondoa madarakani serikali iliyochaguliwa kidemokrasia ya waziri mkuu wa wakati huo Yingluk Shinawatra. Marekani inasema Jumatano kwamba inaanzisha mfuko nchini Uswisi kusimamia dola bilioni 3.5 za akiba za Afghanistan zitakazotumika kusaidia kuimarisha uchumi wa Afghanistan. Bodi ya wadhamini itasimamia mfuko wa Afghanistan, wizara ya fedha ya Marekani imesema. Mfuko huo utalinda, kuhifadhi na kufanya utoaji unaolengwa wa fedha za Afghanistan. Fedha hizo zinaweza kwenda kwa vitu kama vile uagizaji wa umeme, malipo ya madeni kwa taasisi za kimataifa za kifedha, na kuhakikisha Afghanistan bado inastahili kupata misaada ya maendeleo. Haya basi, msikilizaji, sasa ni wakati wa kukupatia burudani ya m... for you love Mboso akishirikiana na Zuchu. Msikilizaji unasonga mbele na matangazo ya VOA Express. Maro mboso mboso e, akiwa na Zuhura binti wa Hadija Omar Kopa, malkia wa mipasho Zuchu e, analeta tafurani kweli hivi sasa mjini pale Tanzania maanake e, ujuma hili walikuwa kule Zanzibar kwenye ile pati moja huwa inaitwa Full Moon. mm -hmm. Eh, sasa watu wakawa wanasema jamani, inakuaje? Eh, ndo shemeji make alienda na Diamond sasa. mm -hmm. Unajua Diamond na Zuchu sasa hivi mambo ni shwari kwelikweli katika Konga. kusakata na kuhakikisha mziki ah. Wao unapanda kwenda juu mkamiti, mbona unakuwa taratibu sana ah! <laughs> Nakwambia mambo mambo shwari kwelikweli katika maswala ya muziki, si ndio? Haya, najua msikilizaji ameshajua nini namaanisha. Kwa hiyo basi, ndio hivyo Mbosso huyo na Zuchu wanakuambia for your love. Aya, tunasonga mbele na hivyo sasa tunaangazia barazani. Je, mm -hmm. kuoa au kuolewa lazima upate baraka za wazazi? Mambo yametiririka kweli kweli hapa maoni ya msikilizaji. Basi bila kupoteza wakati, nianze kusoma maoni ya Osusu Onwang John. Yeye ameandika binafsi ameshuhudia wenzake wawili waliooa wamepita miaka kumi na saba. Eh, mume alikaidi amri ya baba yake kwamba asioe kutoka jamii hiyo na kwambia hadi sasa yani, anamaanisha kwamba hadi sasa hao hizo kapo hazina mtoto, akimaanisha kwamba hawakupata baraka za mzazi kamiti. Tuna msikilizaji vile vile kwenye laini ya simu, tumsikilize na yeye anazungumza nini, atuambie jina lake, anapiga simu kutoka wapi. Karibu sana sananaangana bwana Joseph ujila kutoka Urumba, Mwanza, Tanzania. Mm-hmm, tupatie basi na wewe maoni yako Baraka ni lazima ni muhimu, so bara, e, ni muhimu na ni lazima kwa mimi, upande wangu na famila na desturi za kwetu huku, lazima. Kwa nini lazima eh? Kwa nini lazima, ameshakitokea mfano. Kabla mimi sijapata mwenza wangu, nilikaa kwanza nimetafakari, na mzee mmoja akaniambia, kaba, ukitaka kuoa oa kabila lako au mtu ambaye unaendana naye, umetoka mkoa mmoja moja hiyo. Pili, mamangu akaniusia akanihusia, ndugu zake vijana ambao ni kaka zake wakaoa bila kuwa na ndugu kujua, wakawapelekea kuwa wanaenda kwenye harusi, lakini hizo mama alilalamika, watu walinungunusha pembeni, ndoa hazikudumu. Sasa mimi nilijifunza kutoka kwa ndugu zangu mm -hmm. na ndo kisha kuwa ki, ki, ki, ki, watu wakiinungunikia sio nzuri, bora kuwa na baraka zote za aina yoyote ile. Sasa baraka, unazungum... baraka ambazo unazizungumza wewe ni zile baraka kwamba za kuchaguliwa au baraka zile kwamba bwana, baba, mama, mimi huyu ndo mwenza wangu nimempata? Uzipi ambazo unazizungumzia wewe? Baraka hapo ya kuchagua mwenyewe na kwenda kuwaambia, kuwaweka wazi wote wazazi, au kuwaweka wazi watu, sio kujiolea. Kwa mfano sisi huko asilimia kubwa ya vijana mfano hapa huko Tanzania ni ha, wanaoa hawapeleki hawape, mwanamke hajulikani hampeleki kwao kumtambulisha, apeautamusa yani wanakaa kimjini mjini nikitokea ila kutokea so, tunaanza kulaumiana. Naam, so, baraka ni muhimu. Ukikutana naye mfano tuseme Mungu siasumani wala mzee Mkumbo, nifike Washington nipate mwanamke kule, simwambii baba <laughs> simwambii mama simwambii nani uh -huh, alafu uh -huh huku anasikia na mke nina watoto. Hiyo kweli ndoa, kuna baraka wazazi, wanalalamika wananungunika mwenendo haya. Haya, asante sana bwana kwa maoni yako hayo. Umemsikia msikilizaji huyo, na katolea mfano mm -hmm, hapa hapa tulipo yeah. Uh -huh, Washington sijui anamlenga nani? <laughs> <laughs> Haya, tusome ujumbe wake mwingine. Christopher Kaila anasema bila shaka anakubaliana na, na kauli hiyo, haiwezekani mtu yoyote akaoa ama kuolewa bila baraka za wazazi. Furaha ya ndoa na baraka ni pale wazazi wanaposhirikishwa. Gwashi Makunda, yeye yeah, anasema ni muhimu kupata baraka za wazazi ili kila jambo liende vyema. Inaelekea mila tamaduni, ni vyema kuzifuatilia idi ili uweze kupata baraka za Wap. wazazi Mesikia. Aya basi tunasen, tunakwenda mbele. Eh. Aya, Papa Wemba na Diamond. Ili jina hata msilitamki. Wewe umesoma Kifaransa? Ila na mimi Mola taniona takuja pata kuponya ila tujone ma Haya, ah, basi huyo ni Diamond Platnumz akiwa na gwiji la muziki na ah, kwa taarifa ambazo zisizo rasmi wanasema huu ndio ulikuwa wimbo wake wa mwisho, Papa Wemba mm, eh, kabla hajapata eh, hajakumbwa na umauti akiwa jukwani kule nchini Ivory Coast ama Cote d'Ivoire. Eh, na mi nimejaribu kidogo tamka kifaransa hapo mm, Cote d'Ivoire <laughs> tunasonga mbele mm -hmm. tunaelekea katika masuala ya teknolojia ambapo hmm, inaelezwa kwamba makampuni mengi ya kutengeneza drone yanaendelea kuimarisha teknolojia ya vyombo hivyo ili kuviwezesha kuendana na nyakati zinazobadilika mara kwa mara, ambapo wanasayansi wanaendelea na ubunifu zaidi ili kuzifanya drone hizo kuwa nyepesi zaidi na kuzipatia uwezo mkubwa zaidi wa kuruka kwa kasi kubwa zaidi na kupaa kwa muda mrefu zaidi. Umesikia, zaidi na zaidi, zaidi na zaidi na zaidi na, katika yeah, maonyesho basi ya hivi karibuni nchini Uingereza Uh, ya ndege hizo zisizotumia rubani yani drone, imebainika kwamba gesi aina ya hydrogen ina nafasi kubwa zaidi katika mchakato huo. Unafahamu ripota wetu masuala ya teknolojia BMJ Muridhi anaangazia sana maswala haya. Basi BMJ hebu tujuze zaidi. Katika maonyesho ya ndege zisizo na rubani yaitwayo Drone X yaliyofanyika mjini London, Uingereza Gesi ya hidrojeni ilibainika kama suluhisho muhimu zaidi katika kuhakikisha wepesi wa droni zinazotumia teknolojia ya kisasa na zinazoruka kwa kasi na kupaa kwa muda mrefu kuliko droni zilizotengenezwa kwa kutumia teknolojia ya miaka ya nyuma. Maonyesho hayo ndio makubwa zaidi nchini Uingereza na yanawaleta pamoja wadau vitu teknolojia na vyombo vyote visivyo na rubani kutoka maeneo mbalimbali mbali kote duniani. Mfano ni kampuni ya Israeli ya Gadfin inayoonyesha ndege yake mpya isiyo na rubani ya utoaji huduma za matibabu iliyoundwa kupambana na changamoto za usafiri wa barabarani ili kuweza kupeleka vifaa na huduma za matibabu kwa hospitali na kwingineko zinakohitajika kwa haraka zaidi. Seli ya mafuta ya hidrojeni inayotumika hapa inawezesha ndege kupaa hadi kilomita 250 kwa wakati mmoja na kwa hivyo inaweza kufikia miji kadhaa kwa wakati mmoja pasina kuhitaji chaji au mafuta. Noa Mlido ni makamu rais wa kampuni ya Stedicopter. The hybrid solution is basically running on an electric motor. Suluhisho la mseto kimsingi ni kutumia injini ya umeme, lakini inapokea umeme kutoka kwa jenereta inayotumia mafuta na hiyo inawezesha mfumo huo kuendelea kuendeshwa na nishati ya umeme ambao unatengenezwa zaidi na vifaa vidogo, lakini pia unapata ufanisi wa injini ya petroli ambayo inaruhusu droni kuruka kwa hadi saa tano na kuwastahimilivu angani But also gain the tofauti uh, to na mfumo unaotumia betri za lithium polymer. Mfumo huu hauna hewa chafu na hivyo kuufanya bora zaidi kutumika mijini. ISS Aerospace, kampuni ya Uingereza inayobobea katika mifumo ya angani isiyohitaji marubani, inaonyesha ndege yake mpya isiyo na rubani ya Census 8. Bogdan Gaspani ni mwanzilishi wa Stool Technologies na anasema droni zao zina uwezo mkubwa zaidi wa kuzima moto pamoja na kutekeleza majukumu mengine. Bila shaka, tunashughulikia swala la kuzima moto, kwa mfano kwenye majengo marefu sana ambayo huwezi kuyafikia kwa njia za kawaida. Kwa hivyo tunaweza kwenda kwenye kiwango hicho na tuna utaratibu wa kurusha vumbi ndani ambayo itazima moto na wakati huo huo usiwadhuru watu walio ndani. Mojawapo ya sifa za kiubunifu zaidi za ndege zisizo na rubani za Gadfin ni mfumo wake wa mabawa yanayorudishwa nyuma. Tofauti na mfumo unaotumia betri za lithium polymer, mfumo huu hauna hewa chafu na hivyo kuufanya bora zaidi kutumika mijini. Wataalamu wanasema kwamba maonyesho ya mwaka huu yamedhihirisha kwamba mifumo ya ndege zisizo na rubani imeimarika kwa kasi zaidi katika kipindi cha miaka miwili iliyopita kuliko wakati mwingine wowote wa katika historia ya mifumo hiyo, hususan kwa sababu ya uhitaji ulioongezeka wa kutumia droni kutekeleza majukumu mbalimbali mbali kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika. Haya, BMJ Mridhi, asante kabisa, maanake siku moja leo kuniambia naye anapenda sana maswala ya drone. mm. Mm, okay. sijui ameshanunua <laughs> lakini sa ukinunua drone hapa maeneo ya Washington DC mm. Uruhusiwi kulirusha lile inabidi uende yeah, huko nje ya mji kabisa unaweza ukanunua kifikra. Haya, tunasonga mbele na moja kwa moja hivi sasa tunaenda kuangazia yale yanayovuma katika mitandao mbalimbali mbali ya kijamii. E, mkamiti mimi ambayo nimelifuma mm -hmm. Bado huyu Ray J, eh, ambaye ni mdogo wa mwimbaji mashuhuri kabisa Rian uh, Brandi mm. E, na vilevile vile, aliwahi kuwa mpenzi wa Kim Kardashian miaka ya nyuma hmm. na kama unakumbuka kashifa yao kubwa ilikuwa ni ule mkanda wa ngono ambao ulivujishwa. Sasa kinachoelezwa kwamba sasa hivi majibizano yaliyokuwepo, kwamba anadai ya kwamba yeye alilipwa fedha ili wafanye hivi, na mama mtu ambaye alikuwa akiratibu zoezi hilo ni mama yake na Kim Kardashian. Kwa hiyo sasa hivi mjadala unazidi kuendelea huko, watu wanajiuliza, jamani, Ray J, kulikoni? Mbona umekuwa mm. mkali? Kuna wengine wanamuunga mkono, kuna mwingine wengine wanam, wanampinga wana e. Na yeye akazungumza kwamba bwana, baada ya kutokea hile, wanawake wengi hawakutaka kuwa naye pamoja, kwa sababu walikuwa wanaamini anaweza mm. akawafanyia vitendo kama hivyo vya aibu kwa umma, wakati kumbe yeye walikuwa wameingia katika mkataba maalum na walipewa malipo. Aha, mm-hmm. Basi kwa upande wangu mimi naona kinachovuma zaidi, uh, ni huko Afrika Mashariki katika nchi ya Kenya. Uh, baada ya Rais uh, William Ruto kula kiapo hapo jana, kuahidi kwamba atafanya mabadiliko na kutoa vipaumbele kadha wa kadha ikiwemo swala la diaspora na kuliundia wizara itakayokuwa inahusika na masuala ya diaspora, naona sasa watu wamemiminika kweli kweli wakisema kwamba hongera, hivi ndivyo tunavyotaka, kwani diaspora pia tuna mchango mkubwa katika taifa la Kenya na, Leo tuliulizwa, Ruto ameahidi kufufua uchumi wa Kenya na kuboresha maisha ya tabaka la nje, je, ataweza? Musa Zuberi Kabuya anasema kwamba eh, ni ataleta mafanikio tu, kwa sababu ana nia hiyo. Ni hayo tu eh, kutoka hapa VOA Express. Mimi jina langu naitwa Idi Ligongo, mwenzangu Mkamiti Kibayasi upande wa pili, Aida Isa, msimamizi wa matangazo ni Sande Simba Shomari. Shukran kwa kuwa nasi, na tukutane tena kesho katika sehemu nyingine ya VOA Express. Hey,