You love on VOA1, the hits. Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. na msikilizaji, karibu katika VOA Express, matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kutoka hapa Washington DC, ambapo ni saa tatu na nusu asubuhi hapa Washington, kule Afrika ya mashariki ni saa kumi na nusu alasiri na Afrika ya kati ni saa tisa na nusu. Tunakukaribisha katika VOA Express, naitamka miti kibayasi Nam na mimi msikilizaji, tayari ndani ya studio hii nambari 15 nimekusha jaa tele kama pishi la mchele, ikiwa ni siku nyingine nzuri ya Jumatano. Msikilizaji tayari niko standby kukuletea vitu vizito, vitu vizuri, vitu murwat ndani ya Vio Express msikilizaji, mkamiti hayuko ya peke yake, yuko nami Sunday Shomari na moja kwa moja. Mkamiti leo wanasema ni siku ya amani duniani haswa, ambapo kauli mbiu ya mwaka huu ni kumaliza ubaguzi pamoja na kujenga amani. Na wakati wa kumbuka, basi mkutano um, wa sabini na saba wa Baraza Kuu la Umoja Mataifa unaendelea kule uh, mjini New York hapa nchini Marekani, ambapo swala la amani pia lina zungum bila shaka linaendelea kutamalaki na litaendelea kutamalaki. Na msikilizaji, kama unavyofahamu, siku ya Jumatano, kama kawaida yetu, tunaangalia maswala ya teknolojia. Leo hii tutakuelekea mambo mazuri kweli kweli ya kampuni ya kuendesha magari ya mtandao nchini Nigeria. Inafanya vitu, lakini hii kampuni inaangalia aina moja tu ya watu watu hawa mm -hmm, ni kina dada. Na inakuwaje basi? Kisa na maana utapata <laughs> kwenye hivyo express. Usiondoke bila kusahau tutakuwa na kipengele kile cha barazani, ambapo tumekuandikia kwenye mtandao wetu wa Facebook tukakuuliza, je, umeridhika na marekebisho ya tozo yaliyofanywa na serikali nchini Tanzania? Msikilizaji umepata fursa ya kuandika mengi, baadaye kidogo tutakusomea. Hali kadhalika tuna lile swali la leo, pia tulilibandika kwenye mtandao wetu wa Facebook ambapo tulikuuliza wewe, msikilizaji, kuhusiana na siku ya amani duniani, je, amani ipo katika eneo unaloishi pia, mmetiririka basi, tutasoma maoni yenu muda mfupi ujao. Lakini bila kupoteza wakati, kwa kuwa tayari tumeanza kuelezea vidokezo vya siku ya amani, tuanzie huko nchini Tanzania. Ikiwa leo dunia inaadhimisha siku ya amani duniani, huko nchini Tanzania, basi viongozi wa dini wameitaka serikali ya nchi hiyo kuadhimisha kwa kuangalia zaidi vijana katika mahitaji na stahiki zao pamoja na kuwataka wanasiasa kuvumiliana pindi wanapokuwa katika majukwaa na kuweka pembeni tofauti zao za kisiasa na kujenga amani kwa pamoja bila Gim? shaka mm -hmm. na basi mwandishi wetu Amru Ramadhani amezungumza na mwenyekiti wa kamati ya amani na jumuia ya maridhiano nchini Tanzania na shehe mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Dkt Alhadi Musa ambaye amesema kulingana na umuhimu wa vijana katika kulinda amani ya nchi, serikali na wajibu wa kuwasaidia vijana watambue nafasi yao katika maendeleo ya uchumi wa nchi, kwani wao ni chachu ya maendeleo endelevu ya amani katika taifa lao. Tunapokumbuka siku ya amani duniani ni lazima pia tuangalie tuangalie vijana na stahiki zao na mahitaji yao e, lakini pia wanasiasa ni lazima tuwaambie wavumiliane, kwa sababu tumeona nchi mbalimbali mbali zimeharibika, miundo mbinu imeharibika, nchi zimefisadika. E, ni kwa sababu tu ya kutovumiliana viongozi wa kisiasa. Kwa hiyo uvumilivu wa kisiasa ni, ni, ni jambo muhimu sana. Lakini sisi kama viongozi wa dini tunaendelea kuvumiliana tunaendelea kuvumiliana juu ya dini zetu na tunaendelea kuwataka wanasiasa nao wavumiliane ili waone kwa kwamba amani inachukua nafasi yake kwa hiyo ya, amani ni jambo ambalo kila mmoja wetu si jukumu tu la viongozi wa siasa na viongozi wa dini lakini kila mmoja kila mwanadamu aone kwamba amani ni tunu amani ni kitu ambacho kila mmoja ana, ana wajibu wa kukilinda Shukrani sana Sheh Musa ambaye ni sheh mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam akizungumzia swala hilo la amani. Lakini wakati huo basi, uh, mkazi wa Dar es Salaam Zubeida Mshana yeye ameitaka serikali ya Tanzania kuweza kutoa elimu kwa jamii juu ya kukomesha vitendo vya ukatili dhidi ya watoto ili na wao waweze kuwa na amani ya kutosha ndani ya taifa lao na katika maisha yao ya kila siku. Hebu basi sikiliza Zubeida anavyosema. Amali tunavyoizungumzia amani, kwa kweli, kusema la kweli, ni bado bado bado kwa upande wa kina mama, hasa watoto wetu na vijana, watoto hatawa wadogo wa kiume pia wana-, wana, wana waku mashakani. Kwa hiyo mwanamke, kwa kweli, wakati wowote wa tunaomba tu serikali, yani tuzidishie tu ulinzi. Sasa hivi kuna ulinzi shirikishi tunaona, basi haya yakiwaambiwa tunapoaje ulinzi kuhusu watoto wetu. Kipindi cha nyuma watoto maalbino walikuwa wanakatwa mikono, wengine wanatobolewa macho, wengine wanafanya hivi. Kidogo afadhali sasahivi watu wameelewa elimu bado ni ndogo. Mwanamke utamkalisha vipi umpe amani yake, ili ajisikie kwamba ni amani? Bado tuna changamoto chungu nzima za miundombinu. Kama watoto wako una watoto walemavu uminyana, wewe mama watoto wakienda kidogo, kama wao wamepisha naye, mtoto keshatekwa. Saa ingine pia mtoto aweza tekwa akachukuliwa, alimradi utafutiwe hela. Haya basi, kama unavyosikia msikilizaji, hivyo ndivyo wanavyozungumza katika siku hii ya amani. Mkazi huyo e, Zubeda akielezea hali halisi katika siku ya amani. Zubeda Mshana, asante sana. Katika vox express, msikilizaji, endelea kuadhimisha siku ya amani duniani, na msikiliza huyo Lina akishirikiana na Diamond Platnumz. Msikilizaji, kama safari twende fulani ukaone, kumbia na nguvu ni hatari, ukisha nasa ndio upone kama safari twende fulani ukaone, kumbe na nguvu ni hatari, ukishanasa ndo upone. Mungu aliuma dunia na majabu yake, ya mwenza kusikia sikia maswala hayo kibao, kizito hicho kizaizai, kutoka mm -hmm. kwa Alina akishirikiana na Diamond Platinum, wote ni vijana wanamuziki kutoka jijini Dar es Salaam Tanzania. Bila shaka wakifanya vitu vyao moja kwa moja basi, baada ya kizai zai wanatupeleka e, kwenye swala letu linalofuatia mkamiti e, swala ambalo imekuwa ikizungumzwa sana huko nchini Kenya, pengine hata Afrika Mashariki kwa ujumla mm -hmm. hasa ni swala la kuhusu saratani ya watoto, kwa sababu wanasema kwamba watoto walio na saratani hivi karibuni huenda huko nchini Kenya wakapata nafasi ya matibabu ya vipindi vya kimotherapi bila kikomo, ikiwa mm -hmm. mapendekezo mapya ya Wizara ya Afya yatapitishwa nchini humo. Ni swala ambalo kwa hakika linafuatiliwa sana huko nchini Kenya, kwa sababu wizara imeandaa ushauri wa saratani ya utotoni wakishauriana mm, na wataalam wa afya baada ya kubaini kwamba saratani za utotoni zinachukua muda mrefu sana kutibiwa. mm -hmm. na hasa ile taasisi NHIF wanasema kwamba inatoa eh, vipindi sita tu kama una hiyo insurance yao, una ya kutibiwa saratani mm -hmm. lakini mm -hmm. wataalam wanasemaje? Unasema kwamba unahitaji muda mrefu zaidi wa matibabu zaidi ya vipindi sita. ya ina, inategemea sasa na saratani yenyewe imefikia katika hatua gani kwao. Huenda ukahitaji mzunguko zaidi wa kimotherapi au ukahitajika pengine mzunguko kiasi wa kile ambacho wamekadiria labda hiyo mizunguko sita lakini zaidi. Tupate kusikia kutoka na. kwa mtaalamu ambaye umezungumza naye Catherine Nyambiso. Je, amepokea vipi pendekezo hili ambalo uh, limewasilishwa lime na, na NHIF ya Kenya, kwa ajili ya serikali wamehe wakitaka kwamba NHIF sasa wawezi kuwapa fursa wale wagonjwa kutumia zaidi ya vipindi sita, mm -hmm. Kwangu uh, ninafuraha kupata hiyo habari, habari um, hii wa, ni habari njema hasa kwa watoto sababu saratani ya watoto iko na chance kubwa sana ya kupona hata kushinda watu wakubwa. Saa nimefurahi kwa sababu tena matibabu ya saratani ya watoto kwa wingi huwa kwa mfano zikini, inachukua muda mrefu, mtoto anawezaenda matibabu hata kwa mwaka mzima. Sasa hii susatu iko inawasimamia comprehensively, hiyo ni habari njema na pengine daktari hali ya saratani ikoje kwa, kwa watoto nchini kenya mpaka sasa unavyoona sasa hatua ni ya kwamba serikali inapaswa ielewe ya kwamba saratani ipo mpaka hata kwa watoto na ni watoto wengi sana hapo nchini kenya wanaathiriwa na saratani kila mwaka na um, tuko na statistics katika ah, hizi hospital na hospitali za serikali, kwa mfano tukiangalia Kenyatta hospital tukiangalia hospital, kuna watoto wengi sana wanaougua saratani na mara nyingi wanalemewa ah, sababu ya malipo ya hiyo matibabu, wazazi wao hawajiwezi. Na hii itakuwa ni habari njema sana ya kwamba watoto wameweza pata matibabu comprehensive, so mimi ningesema ni vizuri ikapitisha hiyo mjadala. Asante sana Dr. Catherine Nyambiso kutoka huko uh, Nairobi, Kenya na sande kama basi yeah. Unafahamu ama umeshaanza kuzungumzia saratani, tunazungumzia Kenya na Afrika Mashariki, lakini mm -hmm. Swala hili lipo duniani nzima, na kulingana na jumuiya ya saratani hapa nchini Marekani inasema uh, wakati sababu zinazojulikana zinazohusiana na mtindo wa maisha zinaweza kuongeza hatari ya mtoto kupata saratani, ni vivyo hivyo hata kwa watu wazima pia. mm -hmm. Sababu hizo zinaweza kupelekea, na umri wa kilele cha saratani ya utotoni ni kati ya miaka mitatu hadi saba ambao hautoshi kwa sababu ya kimazingira kusababisha hiyo saratani kwa mtoto. Kwa hiyo lifestyle ya watoto mm -hmm. wanaoishi pia na yenyewe inachangia katika kupata hii tatizo vilevile, kama unavyosema Mkamiti, taasisi pia inazungumza kwamba viwango vya saratani ya watoto vimeongezeka mm -hmm. eh, kutokana na kwamba wanasema wanakadiria kila mwaka watoto kama laki nne hivi na vijana kutoka umri wa mtoto mchanga hadi miaka kumi na tisa wanapata saratani, na wanasema uwezekano wa kugundulika ukiwa utotoni kwenye nchi ambazo zinaendelea na za kipato cha juu kupona ni asilimia themanini. Kwa hiyo wanatibu sana kansa katika mm -hmm. nchi zilizoendelea kwa watoto lakini katika nchi za kipato cha chini wanasema na chakati, kwa mfano Kenya, ni chini ya asilimia thelathini wanaotibiwa. Kwa hiyo hii chemotherapy ikitolewa zaidi ya vipindi sita itasaidia sana eh, ku kuondosha vifo vya watoto nchini Kenya kwa saratani Haswa. Basi msikilizaji, ni haya tuliyokuwa nayo kwa sasa katika suala zima la saratani kwa watoto, lakini tunaendelea kusonga mbele na VOA Express, ili kukupatia mengi zaidi ndani ya takriban dakika 30. Kaa chonjo, tunakusomea habari za dunia. Rais wa Rusia Vladimir Putin Jumatano ameamuru wa watu kujiunga na jeshi la Rusia katika vita vya Ukraine kwa mara ya kwanza tangu vita vya pili vya dunia na kuunga mkono mpango wa kuteka eneo kubwa la Ukraine. Alionya nchi za magharibi kwamba alikuwa hafanyi utani aliposema kuwa atakuwa tayari kutumia zana zote ulizonazo kuilinda Rusia katika hatua kubwa kabisa ya kutaka kuongeza vita vya Ukraine tangu uvamizi wa Mosco hapo Februari 24. Putin amefafanua kwa uwazi kabisa uwezekano wa vita vya nyuklia alipoidhinisha mpango wa kuteka sehemu kubwa ya Ukraine yenye ukubwa wa Hungary na kutoa wito wa askari wa akiba laki tatu. Mahakama ya rufaa ya Senegal Jumatano imethibitisha hukumu ya kifungo cha jela iliyotolewa dhidi ya meya wa mji wa Dakar aliyepatikana na hatia ya kumuua mwanamume mmoja wakati wa wimbi la ghasia za kisiasa katika kesi iliyochochewa kisiasa. Mahakama imeidhinisha kifungo cha miezi sita jela na kile cha miezi 18 kusitishwa. "Mahakama inathibitisha hukumu katika vifungo vyake vyote, inatupilia mbali maombi yote wa wathika, ya upande wa athirika," jaji aliyeongoza kesi amesema. Maafisa wa Iran Jumatano wamesema watu watatu wakiwemo afisa wa usalama waliwawa katika ghasia zilizoenea nchini humo huku maandamano yenye hasira kutokana na kifo cha mwanamke aliyekuwa amewekwa mahabusu na polisi yakiendelea kwa siku ya tano mfululizo, makundi ya kutetea haki za binadamu yameripoti kwamba mtu mmoja zaidi aliuawa Jumanne, naye kamanda wa polisi huko Kurdistan Ali Azadi ametangaza kifo cha mtu mwingine kulingana na shirika la habari la Tasnim na kufikisha idadi ya vifo kuwa nane. Kifo kilichotokea wiki iliyopita cha Mahsa Amini mwenye umri wa miaka ishirini na miwili ambaye alikamatwa na polisi wa maadili mjini Tehran kwa mavazi yasiyofaa, akikataa kufunika kichwa, kiliibua hasira kali juu ya masuala mbalimbali, ikiwemo uhuru katika taifa hilo la Kiislamu na uchumi unayoyumba kutokana na vikwazo vya nchi za Magharibi. Magonjwa yasiyoambukiza kama vile magonjwa ya mshtuko wa moyo, saratani na kisukari yanachangia kwa asilimia 74 ya vifo ulimwenguni, na kukabiliana na sababu hatarishi za magonjwa hayo kunaweza kuokoa maisha ya mamilioni ya watu, shirika la afya duniani WHO limesema Jumatano. Ripoti ya WHO inasema magonjwa hayo, ambayo mara nyingi yanaweza kuzuilika na ambayo yanasababishwa na namna watu wanavyoishi, yanaua watu wapatao milioni 41 kila mwaka wakiwemo watu milioni 17 walio na umri wa chini ya miaka sabini Kitu safi kweli kweli, tuzaji cho kimetulia vizuri kabisa kinazozungumza mm. Kwenye VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, ambako basi mkabiti kinatupeleka moja kwa moja katika mada yetu ya na barazani hasa je, umeridhika na marekebisho ya tozo yaliyofanywa na serikali nchini Tanzania? Ndivyo tulivyokuuliza kwenye mtandao wetu wa Facebook, na moja kwa moja basi, Saidi Msafiri yeye anatokea uh, msitu wa Ngideri Mombo, Jitengeni, Tanga, Tanzania, ameandika hili la tozo, sina cha kuzungumzia kwa kuwa viongozi wa Tanzania wanacheza na akili za watu. Haya, huyu naye Jabal Sona anasema tozo kwenye miamala ya simu kwenda kwenye simu nyingine ndiyo changamoto. Hayo mambo ya mabenki hayatuhusu huku vijijini, maumivu yapo tu. Vidasto Romani yeye anapatikana Nzega, Tabora, Tanzania, kwenye mabano ameandika full respect. Ameandika hongera sana serikali ya Tanzania imesikia kilio cha wananchi kwa kufanya marekebisho katika tozo za miamala ya kielektroniki na nyinginezo. Ni ujumbe wa Vidasto Romani. Haya, nakabilisha naye na Zeti Lipambira anasema Zeti kwamba Tunashukuru serikali ya Tanzania kwa kuliona jambo hilo. Basi ni maoni machache tu ambayo tumekusanyia wewe msikilizaji kutoka kwenye ukurasa wetu wa Facebook kulingana na swali tulilokuuliza kwenye barazani, baada ya kusoma hivyo. Basi ni wakati wa sisi nasi hapa studio, maanake VOA Express bila ya muziki haijakamilika kabisa tupate burudani ya muziki. Anaitwa Okelo Max akishirikiana mm -hmm. <laughs> mm -hmm. na anakwambia agacha pata vitu sikilizaji, wanasema tumependana hadi tukafanana utamu wa mahaba, bebi wewe ndiye ladha, oh, tunafanana va kuzikana penzi lako ndio nanga ndo maana nimekwama itu ichogachuba mambo hayo mazito kweli kweli. Mm -hmm. Vijana wa Kenya hao, msikilizaji. Ha, yeah. Sio mchezo, wanamuita Julius Okello MC Rimbo. Au Makrimbo ukipenda. <laughs> <laughs> <Akishirikiana na nani huyo? Au bien. laughs> Unamjua alivyokuwa mchachari kwenye ile kundi la sauti so. Yeah. Super kabisa. Mfanye kitu kizito hichi ambacho mkabiti ukiangalia, eh, kule kwenye YouTube kinatamba, eh, tayari kinaongea zaidi ya laki mbili views pale. Eh, na ni kitu ambacho kinaonekana kimewavutia watazamaji wake. Si haba. Akiwa ameandika mwenyewe Kelo Max, unakwambia sio tu anaimba. Anaandika mm. Muziki ndio jambo ambalo uh -huh. Sasa hivi linafanywa na vijana wengi au wasanii wengi katika uh -huh. Masuala ya muziki sio tu kwamba kazi yako kushika mike na kuimba, hapana uh -huh. Unakaa chini uh -huh. unaandika na vilevile unaimba uh -huh. Ndio utaalam kila kona manake. Haswa ni malt Ahe, mambo hayo. Tunasonga mbele. Bile, Katika ripoti za teknolojia, basi kampuni uhum, moja ya masuala ya teknolojia huko nchini Nigeria ambayo inaitwa Haride imebuni programu ya simu ya mkononi inayofanana na ile ya kampuni ya Uber inayowezesha abiria kuitisha na kutumia teksi kwa urahisi. Lakini tofauti na makampuni mengine, madereva wake ni wanawake pekee. Hmm, nasikia madereva ni wanawake pekee peke yao. Haswa so, basi ili kufahamu kwa kina zaidi BMJ Mridhi mm -hmm. Yupo tayari kutupatia kwa kina ripoti hii ya teknolojia. Kutokana na changamoto ambazo wanawake wengi nchini Nigeria wamekumbana nazo wakati wakiwa abiria wa teksi zinazotumia mfumo wa makampuni kama Ube au Lift, kampuni ya Yahrid sasa inawapa afueni wanawake hao ambao wengi wanaridhika mno na huduma yake. Hauwa Shaki, ambaye ni mwanamitindo na wakili, ni mmoja wa wale walioridhia hatua wa hiyo. Hapa, baada ya kumaliza shughuli zake nyumbani, anaitisha teksi kupitia app ya Ride ili kwenda kununua bidhaa madukani. Muda si muda, teksi muundo wa Toyota Corolla inawasili nje ya nyumba yake katika kitongoji hiki cha Abuja. Shaki mwenye umri wa miaka 31 ni mmoja wa maelfu ya wateja ambao wanatumia apu kuitisha teksi. Lakini anasema anatumia programu hii kila wakati, kwa sababu madereva wake wote ni wanawake kama yeye. Anasema kampuni hii ilizinduliwa hivi karibuni na umaarufu wake umeendelea kuongezeka, kwa sababu wanawake wengi wanahisi kwamba wako salama zaidi wanapobebwa na gari linaloendeshwa na mtu wa jinsia yao. Yes, ndiyo drivers... Nimekumbana na matukio ya kutisha katika safari za awali, wakati mwingine madereva wakiwa na mazungumzo yasiyopendeza au hata jinsi walivyovaa. Bila shaka utaogopa, kwa sababu wao ni wanaume na unahisi kama wanataka kukushambulia au mazungumzo fulani wanayofanya nawe wanajaribu kukuuliza maswali ya kibinafsi. Ni lazima unashangani kwa nini haraid ilizinduliwa, ikiwa na madereva kumi na ikafanya takriban safari mia tano katika mwezi wake wa kwanza katika mji mkuu wa Nigeria Abuja. Nigeria haina takwimu rasmi za unyanyasaji wa kijinsia katika safari kama hizi, lakini ripoti zimejaa katika vyombo vya habari za unyanyasaji wa kijinsia, wizi au unyanyasaji wa abiria unaofanywa madereva wa kike. Mwanzilishi na mkurugenzi mtendaji wa kampuni ya Haride Monusra Ali Oluwafuyi mwenye umri wa miaka 30 amesema kwamba ripoti kama hizo ndizo zilizochochea kuzinduliwa kwa kampuni hiyo. Hatutaki hali ambayo wanawake wanakuwa na wasiwasi wakati wanatumia huduma za teksi. Kwa hivyo Haride ipo hapa kama njia mbadala na salama kwa wanawake. Kwa upande wa pili ni kwamba ukiangalia takwimu duniani kote, kuna wanawake wachache sana ambao ni madereva kwenye programu hizi za kubeba abiria. Inamaanisha kuwa unaweza kutambua na kuangazia vizuizi -vizu vichache ambavyo vinawafanya wanawake kutojiunga katika tasnia hii. Kwa hivyo tunataka kubuni fursa jumuishi na kuwapa nafasi wanawake kujiunga, wakati umaarufu wa kampuni hii ukiendelea kuongezeka katika mji wa Abuja. Waanzilishi wanasema kwamba wanapanga kupanua huduma hii hadi katika majimbo mengine nchini Nigeria ambako changamoto mbalimbali mbali zinaendelea kushuhudiwa. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ mridhi, Sauti ya Amerika. Asante sana mzee wa kazi BMJ Muridhi, au mzee wa teknolojia, mimi namwita huyu bwana mm -hmm. ameangusha vitu vizito kwelikweli. Eh, hizi raidi mkamiti abidi siku moja tuende kule Nigeria tukazitafute, tuone mambo yanavyokwenda, tuongee nao. Haya, mzalishaji anaambia hata kule Kenya pia wanazo Mm-hmm. za wasichana tuwaschanaaya tu. Mm. Sawa basi, mkamiti, tuangalie yanayojiri na kutrendi kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii. Na moja kwa moja, mkamiti, naomba mm-hmm. nianzie huko Tanzania. Kwa mujibu wa chombo cha habari cha TBC, story ambayo unaiona hapa kwenye vyombo vya habari mbalimbali mm-hmm. na inatamba ikizungumzia ukatili kwa kinamama, wanasema mm-hmm. kwamba jeshi la polisi huko Tarime Roria Mara Tanzania linamtafuta mm-hmm. jamaa anaitwa Werema Ibaso. Hubana anatafutwa kwenye mkoa huo kwa tuma za kumjeruhi mke wake Maria Marwa. Kwa kumjeruhi gani mkamiti? mm-hmm. amemkata mkono na ziwa. Kisa na maana? Kisa na maana alimkuta na simu. Akamwomba simu ili ajaze pesa mm-hmm. akaona kuna namba alikuwa nazo kwenye karatasi ili aone jina ambalo limehifadhiwa kwenye simu. Lakini akagundua kwamba namba hiyo haipo kwenye ile simu ya mkewe. Basi ndio ugomvi ukaanzia hapa. Akadai kwamba hata huyu itakuwa ni namba ya mwanamume mwingine. mm -hmm. Umekuwa unahusiana naye bila mimi kujua. Kwa hiyo wivu huo mapenzi ukapelekea ule bwana, baada ya mzozo mfupi mm, akamkata yule mke wake ziwa upande mmoja na mkono, na kumwacha kivuja damu na kumjeruhi kichwani na kukimbia kusi, na kutokomea kusikojulikana. Kwa hiyo polisi wanamsaka mpaka sasa hivi. Nami najiuliza, mkamiti, ubaya huu na ukatili kwa wakina mama utaisha lini? mm -hmm. Na nini kinachofanyika kuwasaidia? Kinachofanyika akitoshi au kifanya kitu gani? lakini hapo kampeni zaidi inabidi zifanyike katika mm-hmm, swala la kumkomboa mwanamke. So, ha, so, basi kwa upande wangu mimi naona kile ambacho kinavuma ni suala hili la mlipuko wa Ebola huko nchini Uganda ambapo uh, kuna huyu Marcos ameandika kwamba magonjwa haya kama Ebola na milipuko mingineyo inabidi angaliwe kwa makini na jamii kuelimishwa zaidi ili kuweza kujikinga au kuzuia maambukizi yasisambae zaidi miongoni mwa jamii. naye huyu pia anajiita Erastus, ameandika kwamba da ugonjwa wa Ebola kuibuka tena, inabidi WHO kuingilia kati, kutafuta njia mbadala ili ipatikane chanjo ya kuweza kuzuia, maana mataifa masikini ndiyo yanayoangamia. mm -hmm. Vilevile ambao uko Scotland, mkamiti, wametoa jezi, kuna timu imetoa jezi yake, klabu ya New Craigial, mm -hmm. wametoa jezi na alama ya bia sasa hiyo imeleta mambo kwelikweli huko. Wanasema, kwa nini bwana, mnataka tujibia? Wengi wanasema naipenda jezi hiyo. Basi hiyo ni gumzo kwaki kwa inaendelea huko eh, kwa mujibu wa Bongo Five. Basi mkamiti, muda umekwisha hapa studio langu. Jina Sande Shomari, upande wa pili Aida Isam, msimamizi BMJ, msimamizi wetu ni Abdushakur Abud. Bila shaka, ah, asante sana. Langu jina Sande Shomari, imekushirikiana mkamiti. Kwa heri kwa sasa.