On VOA1, the hits. Kutoka Studio 15 hii ni VOA Express. Namba si msikilizaji, karibu katika matangazo ya VOA Express ikiwa leo ni Oktoba tatu mwaka huu wa 2022. E, tunakukaribisha katika matangazo yetu nusu saa hizi tukiangalia masuala muhimu kabisa tukikugusa wewe kijana popote pale ulipo, ni namna gani una tafakari juu ya masuala mazima ya makazi? Leo ikiwa ni siku ya kimataifa ya, ya, ki ma ya makazi eh, e, niko na mzee mzima hapa Patrick Ndwimana. Kuna hali ya kibaridi hapa Washington DC, lakini tunakwenda na kazi bila wasiwasi. Basi vile vile uh, idi tutaangazia masuala ya uh, kuongezeka kwa vitendo vya dhuluma ya kingono katika baadhi ya maeneo huko Kenya. Tutaongea na wanaharakati ambao wanatoa hamasa ili kuweza kukabiliana na vitendo hivyo. Naam, hali kadhalika tutakupasha yale ambayo yanaendelea ulimwenguni hivi sasa, ni mengi na ni muhimu kuyafahamu. E, eh, lakini tutapiga story ambazo zile zinavuma katika mitandao mingi kweli kweli na ajua jamaa yangu leo Patrick Nduwimana hawezi kunipenda hata kidogo. <laughs> Hilo nimeshajiandaa tangu jana tangu juzi bila uh, shaka, mna wasiwasi tutakuwa eh na mambo ya fair play. Eh, mambo ya fair play. Najua <laughs> yeah, unachotaka kuzungumzia. Eh, maana ki umekuwa mnyonge kweli kweli. Mimi sio mnyonge, eh, sio kubali sio mshindani, sio una... kubali kushindwa sio mshindani. Haya, <laughs> basi vile vile kwenye barazani tutakuwa na mada uh, baada ya Rais wa Tanzania Samia Suluhu kuzungumzia uh, wiki iliyopita mwishoni mwa wiki mm, swala la lishe bora hasa kwa vijana. Je, mm -hmm. yeah, we wewe kijana unafikiri suluhisho la tatizo hilo ni nini? Haya, tutaangalia haya masuala ya kiundani kabisa. Sasa moja kwa moja tuanze kuangazia ya hii leo ambayo ni siku ya kimataifa ya makazi duniani ambapo Umoja wa Mataifa unataka zichukuliwe e, hatua kali kabisa na madhubuti kuhakikisha ukuaji wa miji unakuwa jumuishi bila kumwacha mtu yoyote. E, Redio ya Idhaa ya Kiswahili ya Umoja wa Mataifa ikimnukuu Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres katika ujumbe wake wa siku hii yenye maudhui ya kuzingatia E, pengo ambalo lipo e, usimwache nyuma mtu yoyote au eneo lolote. Anasema ukuaji wa miji lazima uende sambamba na uwekezaji, sio tu wa kuhakikisha kila mtu ana uwezo wa kupata nyumba ya kuishi bali pia huduma muhimu kama vile e, zile mambo ya usafi, mambo ya afya, lakini e, huduma nyingine za kijamii ziwe katika maeneo hayo. Sasa Patrick, kubwa zaidi je, vijana wa leo mm -hmm. wanafikiria kwamba kuwa na makazi ni sehemu moja. Unajua, eh, kuna wakati fulani watu walikuwa wanasema, bwana, ukipata tu kazi, kitu cha kwanza unachotakiwa kufanya kuwa na makazi. Kuwa na makazi. Hata kabla ya kufunga ndoa kabisa mm -hmm. Kuwa na makazi, na si makazi yale ambayo umeenda kupanga kwa mzee Abedi <laughs> eh? Makazi bora, makazi bora ili eh, hata ukiamua uki ku, kufanya harusi, kuoa, kufunga mm -hmm. ndoa mm -hmm. yule ambaye anakuja aseme ah, kweli jamaa kajiandaa, jamaa kajiandaa eh. Yeah. Yeah. Sasa kingine ambacho wanakizungumza ni kwamba kutokana na hali ya kuongezeka kwa watu ulimwenguni ardhi inazidi kupungua kuwa finyu. Sasa je, vijana wanawekeza ili kuweza kumiliki ardhi mapema iwezekanavyo, ili pale ambapo watakapoona kwamba sasa niko tayari kuwa na ardhi mm -hmm. asikute kwamba kila kitu hakipo. Sasa nimezungumza hapa na Enoch E, malunjulie malengo ya kijana huyu ni katika kujua yeye kwamba anaona vipi, tuka tunataka kuzungumza vijana wengi, lakini leo tunaona laini za e, simu zinagoma kwelikweli. Sijui ni kwa sababu ya mawingu haya au kimbunga hiki ambacho kinatupitia sasa. Enoch yeye anasemaje? Enoch, hebu tuambie wewe, unadhani kwamba vijana wa leo wanafikiria kweli kuwa na makazi ama e, ni jambo la kulifanyia kazi mara tu unapokuwa na kipato? Hapana, kwa vijana wa swala la makazi hawalichukulii maanani, bali wao wanataka tu waishi maisha ambayo ni mazuri, maisha ya kuwa tegemezi, kuishi kwenye nyumba nzuri, mfano za kupanga. Ndo wapo hivyo kutokana na utandawazi na kuto kujishughulisha zaidi, kuwa wanataka. Niwakumbushe tu vijana kuwa wasifatilia sana mambo ya utandawazi, sababu washikilie maeneo kwa ajili ya kujenga makazi yaliyo bora na makazi yaliyopangiliwa na sekta za kiserikali. Haya, umemsikia eno huyo anakuambia watu hawafikirii sana, watu wanataka tu kupanga nyumba malake. Uh, sijui ni kwa sababu gani? mm -hmm. hasa hata akifikiria makazi anaona tu sehemu za mijini mm -hmm. Lakini unaweza kujenga nyumba yako nzuri sana sehemu za vijijini na ukawa una, unaishi, unaishi viz vizuri, vizuri, sababu nafikiri hata huko hali ya maisha sio ghali sana kuliko mijini. Haya hmm, ndo mambo basi hayo yanavyokwenda, uh, ndani ya VOA Express, ikiwa leo ni siku ya makazi eh, Enok huyo alikuwa anakwambia kwamba yeye haoni kwamba vijana wanafanya hivyo. Tunasonga mbele, sikiliza kitu hiki peruzi. <laughs> uh -huh. hypertension kabisa, mapigo ya moyo kwenda mbio mbio. <laughs> Basi namna ya kudhibiti masuala ya mshtuko wa moyo au hypertension mm -hmm. na Peruzi, nafikiri umepata ushauri safi safi, moja kwa moja <laughs> tuelekee huko Kenya. kama ilivyodokeza, ni kwamba uh, vitendo vya dhuluma ya kingono dhidi ya wanawake vimeongezeka kulingana na ripoti ya kituo ambacho kinafuatilia vitendo hivyo, kinaitwa Gender Violence Recovery Center GVRC kulingana takwimu za uh, kituo hicho ni kwamba um, kipindi cha Januari hadi Agosti mwaka huu ni kwamba kulikuwa na visa zaidi ya 2500 ambavyo viliripotiwa, wanawake wakiwa ndio wanaathirika zaidi, hasa wale ambao wana umri kati ya miaka 10 na 19, vile vile na wale ambao wana umri wa kati ya miaka 20 na 29. Katika ripoti hiyo uh, iligongo ni kwamba hata kwamba baadhi wa ya wagombea wale wanawake ambao walikuwa wanataka kugombea baadhi ya nyadhifa kwenye uchaguzi uliopita walibakwa. Katika ripoti hii basi moja kwa moja maeneo ambayo uh, vimeripotiwa zaidi uh, vitendo hivyo ni Rongai, Halingam, Adams na Kitengela. Moja kwa moja nilizungumza na uh, Philip Otieno. Huyu ni kijana mwanaharakati ambaye anaomba jamii kubadilika na nimemuuliza kwa nini vitendo hivi vimeongezeka katika maeneo hayo yaliyotajwa. Visa vya dhuluma za kijinsia zinaonekana kuongezeka kwenye maeneo za uh, tuseme Rongai, Kitengela pamoja na Adams uh, kutokana na sababu ya kwamba ukiangalia uh, ile shirika ambayo ilitoa ile ripoti yani Gender Violence Recovery Center, unapata kwamba wako na wako na hospitali kwenye maeneo hayo na kulingana uh, na kazi yao, huwa mara nyingi unapata ya kwamba watu wana, huwa wanajulishwa uh, ya kwamba wapige zile ripoti uh, kwenye hizo sehemu ambazo uh, wako na hospitali, kwa sababu wanapeana huduma uh, huduma za afya za bila malipo kwa waathiriwa wa dhuluma za kijinsia. Vitendo vinapoongezeka, kunakuwa na sababu. Basi moja kwa moja, Philip Otieno, hapa anasema nini cha kufanya ili kuweza kukomesha visa hivi vya dhuluma ya kingono dhidi ya wanawake na wasichana zaidi Nafikiri mwanzo kabisa uh, Kenya kama taifa tuko na sheria ambazo zipo uh, uh, za kuzuia mwanzo kabisa ama kuyashughulikia maswala haya ya dhuluma za kijinsia, sana sana zile za kingono, yani sexual violence, na nafikiri ingekuwa bora zaidi kama serikali ingechukua fursa ya kuweza kuhakikisha kwamba zile sheria zinafanya kazi kwa, ya, kwa vile mara nyingi hizi sheria tunaona zipo lakini hazifanyi kazi uh, vile inavyotakikana. La pili uh, ni bora kuhusisha sana wanaume katika maswala haya, tuwahamasishe wanaume waweze ku, uh, zaidi ya kukua wao wanaonekana kama ambao ndio wanatekeleza vitendo hivi, bali pia wawe wa, wanashughulikiwa uh, kuhakikisha ya kwamba wanajua wana ufahamu ya kuelewa ni kwa nini vitendo hivi vinawaathiri pia wao kama wanaume. Philip Otieno akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka jijini Nairobi. nam mambo hayo yanavyokwenda ndani ya matangazo ya VOA Express. Na wakati tunazidi kusonga mbele, ni vizuri tukapashana yale yanayoendelea ulimwenguni kwa habari za dunia. E bwana, mbona umejongea, ume, ume, ume, ume sana leo? E mchangamka changamka bwana. Nachangamka ah, eh, sio kosa langu <laughs> kuna kibaridi lakini nachangamka bwana, nimekuambia. <laughs> Nime, niko ngangari, nimejiandaa, hata ukiniuliza maswali nitajibu. Haya. <laughs> Nitakuambia kwa nini hali imekuwa ngumu leo kwa Patrick Nduwima. Basi tusikilize habari za dunia. Kimbunga Olene mapema leo kinaelekea kwenye ufukwe wa Pacific huko Mexico, kati ya miji ya kitalii ya Mazatlan na San Blas wakati mamlaka zikisitisha shughuli za kawaida na badala yake kuandaa makazi ya muda. Baada ya kimbunga kuimarika na kuwa dhoruba siku ya Jumamosi, Olen kiliongeza nguvu na kufikia kiwango cha nne, kikiwa na upepo wa mwondokasi wa kilomita 215 kwa saa jana Jumapili, kwa mujibu wa Idara ya Kitaifa ya Vimbunga ya Marekani. Wapatanishi wa kieneo Jumatatu hii wanaelekea huko Burkina Faso kufuatia mapinduzi ya pili ya kijeshi mwaka huu, huku kukiwa na wasiwasi wasi kwamba huenda yakasababisha kucheleweshwa tena kwa uchaguzi mkuu pamoja na kuongezeka kwa mashambulizi ya wanamgambo. Taarifa za kwamba ujumbe wa wapatanishi hao wa ECOWAS wanaelekea mji mkuu wa Wagadugu zimekuja baada wana ya wanadiplomasia kuthibitisha kwamba kiongozi aliyepinduliwa Luteni Kanali Paul Ari Sandaogo Damiba ameondoka na kwenda nchi jirani ya Togo kufuatia mazungumzo yaliyoongozwa na viongozi wa kidini. Kiongozi mpya wa kijeshi wa Burkina Faso Captain Ibrahim Traore mwenye umri wa miaka 34 sasa hivi ndiye kiongozi wa serikali wakati uchaguzi ukisubiriwa. Wakazi wa mji wa Beledweyne ulioko takriban kilomita 337 kaskazini mwa mji mkuu wa Somalia Mogadishu wamemwambia mwanahabari wa VOA kwamba mabomu mawili ya kwenye gari yameteguliwa mapema leo kwenye makao makuu ya utawala wa kieneo wa Lamagalei ambako gavana pamoja na maafisa wengine wa serikali wanafanyia kazi zao. Hata hivyo, hakuna ripoti za kina zilizotolewa kuhusiana na maafa au majeruhi kufuatia shambulizi hilo. Tukio hilo limetokea saa chache baada ya serikali ya Somalia Jumapili jioni kutangaza kwamba kiongozi wa ngazi ya juu wa Al-Shabab aliuawa katika operesheni kwenye eneo la Haramka katikati mwa Juba hapo Oktoba mosi na vikosi vya Ukraine leo vimepiga hatua katika jimbo la Kherson kusini mwa nchi, wakati vikiendelea kukabiliana na vile vya Russia kuelekea upande wa mashariki katika siku za karibuni. Maafisa wa Russia wanaoshikilia jimbo hilo la Kherson wamesema kwamba jeshi la Ukraine limekomboa tena baadhi ya makazi katika, katika jimbo hilo. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky katika hotuba yake kwa taifa Jumapili usiku wamesema kwamba vikosi vyake vimekomboa makazi uh, ya Arkan Helsk na Miro Libukiva. Russia haijasema lolote kufuatia hatua ya Ukraine ya kuchukua tena mji wa Liman, ingawa Jumamosi ilisema kwamba vikosi vyake vinaondoka mjini humo kwa hofu ya kuzingirwa na vikosi vya Ukraine. Baila, baila, baila, baila, uh, ngoma ya samba hiyo. uh -huh. uh -huh. uh, na utanambia kwamba jana, uh, mami lichezeshwa samba. Aya, basi, Rayvani ndio anasonga mbele hivyo, anakuambia: baila, baila, baila, baila, uh, baila. Mlikuja, tunalekea katika barazani ambapo tuliangazia kwamba Eh, Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan amekiri kwamba kuna tatizo la lishe bora kwa vijana. Je, suluhisho ni uh, nini? Tatizo ni nini? Tuna msikilizaji hapa kwenye laini ya simu. Hebu tueleze jina lako na unapiga simu kutoka wapi na nini ambacho unakiona ama maoni yako ni nini kwenye hili msikilizaji. Anazungumza huko. Halo? Naam, naona msikilizaji bado anaendelea kupiga mambo mengine. Ngoja tuende kuangazia wale ambao wametuandikia ujumbe kwenye eh, ukurasa wetu wa Facebook, alafu tutamrejia tena kusikia kile ambacho anakizungumza. Mimi naanza naye huyu hapa, Enoch eh, Onjurie eh, wa Bagamoyo, anasema kwamba umesaini tatizo hili litaisha au kupungua endapo Mheshimiwa Samia ataamua mwenyewe kama mama kusimamia ishu hiyo, ila akiwachia waziri na wengine watapiga hela tu na huduma hazitofika kwa stahiki, na vijana kuendelea kuwa na wakati mbaya. Huyu anajiita Sun White, sijui amesema Sun Whiten, hakusema yuko wapi. Yanasema, anasema kama tutakwama kimawazo hapo kwenye lishe pekee, tutashindwa kutibu tatizo, maana lishe hiyo hiyo ni moja ya vyakula vyenye kemikali ambazo husababisha matatizo haya na ndio wanao na vijana ndio wana thibitisha kwamba chakula anasema na amesema TBS sio anazungumzia nini, ndio anaothibitisha kwamba chakula ni salama. Aya, basi eh, mimi na nakamata ujumbe wake. Simu mwingine huyu, e, anasema anajiita Yahya Munaa. Eh Yahya Munaa. Maka limeka ay, kama kama vile kuna, kuna majina. Kama man, man, man, you vile. <laughs> <laughs> e, Yahaya anasema kwamba naje, watajuaje kama e, nguvu zimerudi kwa vijana kutokana na lishe au vipi? Kwa msingi ni kwamba vijana wanaanza kutumika bado wadogo sana, mpaka mtu anakomaa anajikuta nguvu zake zinakuwa zinamwishia. Huyu nido dalali kutoka Dar es Salaam, anasema anaona changamoto kwa vijana sio lishe, ni maisha yamekuwa magumu sana mitaani tunaisaka pesa mpaka akili zinadumaa <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Eh, ndio mambo wanavyosema hiyo vijana. Basi tusonge mbele eh, Patrick Nduwimana hapa, maanake mambo ni mengi kwelikweli ndani ya matangazo ya VOA Express na tuende tukapate ngoma ama burudani ya muziki eh, na leo hii hapa eh, tunaye Fina akiwa na Otilio Brown anakuambia Superwoman. gongo mimi nilifikiria hapa Fina na Hotel Brown wanapozungumzia huyu superwoman, mm -hmm. nilikuwa uh, nafikiria kwamba watazungumzia sifa nzuri, lakini wanaposema kiburi chako, mm -hmm. Sio sifa nzuri kuwa na kiburi. Mm -hmm. Can you be superwoman because una kiburi lakini vilevile jamaa anasema na kiburi wote wana, wana viburi <laughs> ikiwa vingi nasema ni viburi, viburi ya. <laughs> Kiburi, kuli, kuli. <laughs> ah, tunakwenda wapi sasa? Naam, twende tukaangalie masuala muhimu kabisa ya kama huna kazi. Unajua hivi sasa e, kuna mbinu nyingi sana. Kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa, watu wanafikiria mbinu mbadala ya kutengeneza vyakula vya wanyama kwa sababu unajua wanyama wengi wanakutegemea majani yanayoota, na sasa, unajua, sasa hivi kuna ukame mwingi sana hasa katika eneo la Afrika Mashariki na pembe ya Afrika kabisa <laughs> na mifugo mingi sana imekuwa ikipoteza iki, iki, iki, maisha kwa kukosa sehemu zile uh, muru kabisa za kwa ajili ya malisho na ni njia pia ya kujibunia ajira mm -hmm, hasa kwa wasichana mm -hmm, wanawake mm -hmm. Kioko amezungumza na huyu Helen Wambui mm -hmm. ndio anafanya kazi hiyo, ametengeneza kiwanda cha kutengeneza vyakula kwa mifugo. Tusikilize anazungumza nini. Tulianza lastia mwezi wa pili, na hiki kiwanda chetu kina animal feeds vya wanyama tunatengeneza hizo ni kuku za commercial layers. Zikiwa changa zinakula chick mash, kutoka hapo kuendelea, zikianza kutaga zinapewa layers. Kuku zingine zinaitwa kienyeji, hizo zinakula tu kienyeji. Halafu kuna za nguruwe zinaitwa sow and weaner. Ng'ombe nazo kuna dairy meal standard. Atri ni tofauti, unakuta kuna mahindi, soya, kuna maize germ kuna sunflower, so kuna wale suppliers huwa wanatuletea sana. Sana sana tunapenda u ku, ku promote vijana. Ukiona mtu amejitolea na unaona akona passion na ile kazi uh, unampromote, unamsaidia, sisi sote tunainuana. Zikishaletwa, kuna zenye huwa zinasiagwa kama mahindi, sunflower, na kwa chakula kuna formulation yake ile, ile inaitwa mila mila, kazi yake ni kusiaga, unaweka unamwaga, kuna kisiagi sasa, zinatokea pale so unaziweka kwa miksa. Miksa yenyewe ni ya tani moja, tani moja unatoa gunia kumi na nne kutoka kwa magunia ndio sasa uta, utaziuza so unakuwa umepata orders mahali tofauti tofauti, huwa tunapeleka mpaka Kabulu. Hii kazi ni ngumu, siwezi fanya peke yangu sababu siwezi inua hizo magunia mingi mingi. So niko na vijana watatu hivi wenye unaona wako willing na wanataka kazi. Wakiwa hapa wanapata experience kuliko kungoja ati, umesoma umepata digri, unangojea white collar job, utaishi kwa nyumba Tunawaita hapa wanakuja, tunafanya kazi. Naipenda zaidi ya inanifanya, pia ninachangamka, ninaacha kukaa mahali pamoja, kama ndizo gundia pia mimi nabeba. Mapato ni mazuri, siwezi complain, na haulali hapo, unaenda kutafuta orders. Kama ni kuku, kama hizo tunakupatia chakula, tunachukua mayai haya. Umesikia hayo mambo ambayo yanaendelea kabisa, mm. Kuna neno kusiaga. Mm, kusiaga na kisiagi eh-eh. Uh, kisiagi nafikiri neno nafikiri neno jipya kwangu. Kisi, kisiagi, sijui kama nimesikia vizuri ha, ha, manisha, kusaga. Kusaga, eh? Kusaga vile vya kula, mm-hmm. Okay, unajua Kiswahili kina matamshi mengi kulingana na maeneo, hasa unakuta watu wengine labda wameathiriwa na lugha za kijadi zile za kikabila lakini anaeleweka vizuri kabisa kabisa na investika. Amefanya kazi nzuri, amejiajiri mm -hmm. Na bila shaka tunamtakia kila la heri katika biashara yake hiyo, nam basi tusonge mbele ndani uh... <laughs> ya najua leo dakika tano utachukua masuala ya, ya manu unajisalimisha katika habari zilizovuma kwenye mitandao ya kijamii hayazungumza <laughs> moja kwa moja, tunaelekea katika yale ambayo yanavuma katika mitandao mbalimbali mbali ya kijamii. Na moja kwa moja hata kama Patrick Nduwimana ananipiga mkwala, mimi naanzia moja kwa moja katika jiji la Manchester eh, pale nchini Uingereza. Kulikuwa kuna mtanange wa kukata na shoka mwishoni mwa juma ambapo historia iliwekwa katika mchezo mmoja yakapigwa magoli tisa na uh, bahati nzuri si kuangalia mtanange wenyewe ulikuwa unajua hali itakwenda vipi? Ah, ah sio kwamba nilikuwa najua. mm -hmm. Ah, sababu nilimekwenda kwenye ile channel ya hapa ambayo inaonyesha premier league mm -hmm. eh, inaitwa USA. mm -hmm. nikaona hamna lige. mm -hmm. Ah, hakuna hakuna mchezo, hakuna mchezo. labda ilikuwa kwenye Peacock. mm -hmm. na mi sina Peacock. mm -hmm. lakini ilipigiwa simu, mm -hmm. nikaandikiwa ujumbe, mm -hmm. wengine wakanitumia audio nikasema hamna shida mimi sikutaka kukupigia simu kwa sababu nilijua unaweza ukawa na hali ngumu sana. Sasa mtanange mtana, mtana, mtana, mtana, mtana huu e, licha ya kwamba Manchester United wameambulia kipigo ama kisago cha sawasawa cha goli sita e, hatrick zikipigwa mbili, Foden akipiga ya kwake na Haland akipiga ya kwake. Yaani unarejelea mchezo kwa sababu nimekuambia kwamba sikuona game sasa ndio kitu kinavuma katika mitandao. Basi tuambie wanazungumza nini? Kile ambacho wanazungumza ni kwamba eh, huyu hapa Abedi Juma anasema kwamba jamani, eh, huu mchezo umetufanya sasa, hii Manchester United huyu atakuwa anatokea Tanzania. Manchester United tuibadilishe jina tuiite, tui mandonga United. <laughs> <laughs> Mandonga mtukazi, Mandonga mtukazi. <laughs> anapigana kwa maneno maanake, anaendelea kusema kwamba, bwana, yani hapa eh, wakikufunga wamekufunga na wakifungwa waki vile vile ni kama vile wamekufunga ndivyo anachosema. Uh, lakini unajua game kama hizi hasa wakikutana hawa hizi dabi mm, uh, huwa mmoja akiwa amekushinda namna ya ku, anasema ku tactic mm, huwa utalazwa tu mm. Na bila shaka kocha wa manu atajifunza kwa nini wamepigwa kipigo kibaya kama hiki. Amshua sure katika mechi ya marudio Mani watafanya vizuri. Kingine ambacho wanakizungumza kwenye mchezo huu, huu ni namna Cristiano Ronaldo alivyoweka ule uso pamoja pa na mchezaji Casemi, eh, Casemiro zile picha zimezagaa kwelikweli katika mitandao. Yani mitandao mingi inazungumza kwamba ni moja kati ya picha uh, ya juma eh, ambayo imemwonyesha Cristiano Ronaldo akihuzunika. Basi tuende kwenye habari nyingine haraka haraka. Ni huko Tanzania, kwamba mahakama ya rufani uh, Tanzania imebariki kifungo cha maisha jela alichohukumiwa mwanamke mkazi wa morogoro mjini, uh, kwa kosa la kumbaka mtoto ume, wa kiume mwenye umri wa miaka kumi na miwili. Mwanamke huyu ana miaka thelathini na tano. Habari hii nipoiona nikasema, ah, la kumbe ubakaji is not one way. Kuna ubakaji pia wanawake anaowabaka wavulana. Hmm. Ya. Imetokea Tanzania. Ndio. Haya. Ndio mambo hayo. Basi tuende moja kwa moja tuangalie swali letu la leo tuliuliza. Leo ni Jumatatu eh, ya Oktoba tatu, ni siku ya makazi duniani. Je, unaridhika na mahali unapoishi? Huyu hapa ni John Leonard, anasema kwamba yeye binafsi anaridhika sana na ndo maana yupo mpaka hii leo. Eda Kibonde haseme yuko wapi. Mm -hmm. anasema sijui itakuwaje pakuishi penyewe sina Haya, sisi tunakamilisha matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC, kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya. Upande wa pili eh, Aida Isa, msimamizi wa matangazo, Mkamiti Kibayasi. Mi naitwa Idi Ligongo, nilikuwa na mwenzangu na Patrick Nduwima, na mshabiki kindakindaki wa Manchester United. Leo ndo mana likuwa na mtania sana. Shukran kwa kuwa nasi na kila la heri.