Hivi sasa ni saa tatu kamili. Zifuatazo ni habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msomaji ni mimi Idi Ligongo. Zaidi ya watu laki mbili wameandikishwa katika jeshi la Rusia tangu Rais Vladimir Putin atangaze harakati za kuhamasisha watu kujiunga na jeshi hapo Septemba 21. Waziri wa ulinzi wa Rusia Sergei Shoigu amesema Jumanne kufikia leo zaidi ya watu laki mbili wameingia jeshini. Shoigu amesema katika mkutano uliopeperushwa kwenye televisheni, uhamasishaji huo wa Rusia kuomba watu kujiunga na jeshi unalenga kuimarisha vikosi vyake hasa vya Mosco vilivyopo nchini Ukraine. Hatua hiyo ilitangazwa baada ya mfululizo wa matukio ya kushindwa kwa jeshi la Rusia kwenye uwanja wa mapambano. Kremlin imesema uhamasishaji huo ni wa muda na unalenga kusajili wanaume laki tatu. Shoigu amesema wale waliohamasishwa wanapewa mafunzo ya kijeshi kwenye vituo 80 kwenye uwanja wa vituo sita vya mafunzo. Uhamasishaji huo wa Kremlin ulisababisha baadhi ya maandamano na wanaume walio na umri wa kuingia jeshini kuondoka nchini humo, huku maelfu wakikimbilia katika nchi jirani ambazo zilikuwa chini ya Umoja wa Kisoviet. Kazakhstan Jumanne imesema zaidi wa Rusia laki mbili walivuka mpaka na kuingia nchini humo katika wiki mbili zilizopita. Mahakama moja katika mji wa magharibi mwa Rusia, Voronez, Jumanne imemhukumu raia wa Marekani mwenye umri wa miaka ishirini na minane kifungo cha miaka minne na miezi sita jela kwa kumpiga teke afisa wa usalama. Kamati inayofanya uchunguzi kuhusu matukio makubwa ya uhalifu imesema katika taarifa, mwanaume huyu ambaye alipinga hatua za kisheria zilizochukuliwa na mamlaka alitumia vurugu dhidi ya afisa wa polisi aliyekuwa zamu na kumpiga mateke mara kadhaa. Marekani huyo aliyetajwa na shirika la habari la serikali la Russia kama Robert Gilman anakusudia kukata rufaa dhidi ya hukumu hiyo, wakili wake amesema. Wakili Valery Ivanikov ameongeza kuwa mteja wake anapanga kuwasili na atakutana na maafisa wa Marekani ili kupanga ubadilishaji wa wafungwa. Mjumbe maalum wa Marekani wa masuala ya mazingira John Kerry ameiomba jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo baadhi ya vitalu vya mafuta ambavyo imeviweka kwenye mnada ili kuhifadhi mazingira. Amesema Jumanne kando ya mkutano kuhusu hali ya hewa unaofanyika mjini Kinshasa. Kongo iliweka vitalu 30 vya mafuta na gesi kwenye mnada mwezi Julai. Wanamazingira wanahofu kuwa mnada huo unaweza kufungua sehemu ya msitu wa pili kwa ukubwa duniani na ardhi zenye rutuba kwa ajili ya shughuli za uchimbaji wa mafuta ambazo zinaweza kusababisha kiasi kikubwa cha hewa chafu ya kaboni angani na kuhatarisha malengo ya kudhibiti ongezeko la joto duniani. Serikali ya Kongo ilisema inahitaji kutumia rasilimali zake kubwa ili kukuza uchumi wake, viwanda vyake vya umeme na kuwapitisha raia wake umeme. tunajua ni jambo la dharura Nilizungumza jana na naibu mkuu na nitazungumza leo na rais, lakini ni uamuzi wake. Keri amewaomba waandishi wa habari kando ya mkutano huo wa mazingira mjini Kinshasa. Darzeni ya uandamanaji wakipeperusha bendera za Rusia wameandamana Jumanne katika mji mkuu wa Burkina Faso Wagadugu wakati wajumbe wa Afrika Magharibi wakiwasili kwa kazi ya kutafuta ukweli kufuatia mapinduzi ya pili nchini humo chini ya miezi miwili, waandamanaji waliimba nyimbo za kuiunga mkono Rusia, wakiita Ufaransa kuondoka nchini humo na kuionya ECOWAS, jumuiya ya kiuchumi ya Afrika Magharibi, dhidi ya kuingilia kati. Mwandishi wa AFP ameshuhudia tukio hilo. Limetokea katika taifa hilo masikini la eneo la Sahel lilitumbukia katika msukosuko mwishoni mwa juma wakati luteni kanali Henry Sandaogo Damiba ambaye alichukua madaraka mwezi januari aling'atuliwa na mpinzani mpya anayeibuka kapteni ibrahim tiauri mwenye umri wa miaka 34 mwisho wa habari hizi za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika jiunge na kenesi bure kwa ajili ya matangazo ya kuundani Kwa undani sehemu ya kwanza tunaangazia mabadiliko ya jeshi nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, wiki chache baada ya kamanda wa jeshi kukamatwa katika mazingira tatanishi. Sehemu ya pili tunaangazia pia mabadiliko ya kijeshi ndani ya jeshi la Uganda, Mseveni akimwongeza cheo mwanawe Muhozi Kainerugaba na sasa kuwa jenerali, siku chache baada ya kujibizana na Wakenya kwenye mtandao wa kijamii. Naitwa Kenneth Bwire nikiwa hapa Washington DC. Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo Felix Chisekedi ametekeleza mabadiliko makubwa katika uongozi wa jeshi la nchi hiyo akiwateua maafisa walio karibu naye kuwa makamanda wa ngazi ya juu. Mkuu wa jeshi Celestin Mbala ametimuliwa kama kamanda mkuu wa jeshi na nafasi yake kuchukuliwa na Luteni Jenerali Christian Silwewe Songesha, aliyekuwa msemaji wa jeshi. Meja Jenerali Kasongole ameteuliwa kuwa naibu wa mkuu wa jeshi anayehusiana na maswala ya uongozi. Nafasi zingine muhimu kabisa katika jeshi zimechukuliwa na wanajeshi ambao ni vijana kama Meja Jenerali Ndaiwel, Meja Jenerali Chiko Jerome, Meja Jenerali Sinzo Thomas, miongoni mwa wengine. Profesa Kisubu Nguo Moja ni mhadhiri wa siasa katika Chuo Kikuu cha Kinshasa, DRC. Profesa, haya ni mabadiliko makubwa katika nchi inayosumbuliwa na makundi ya wasi. Shisekedi amekosa imani na majenerali wake wa ngazi ya juu. Tunaona kama ni karibuni siku mia moja na kidogo, Bunagana imevamiwa na Rwanda na na wale wa vibaraka M, wake wa, wa M ishirini na tatu ni karibuni siku mia moja na ishirini na kidogo sasa bado hatujamtimua huyu huyu mvamizi nje ya Kongo, unaweza mm -hmm, ukaangalie sehemu za huko huko Beni, huko Beni kuna mauaji ya kikatili ambayo inafanyika na huyu ADF yoyote ime, imekuwa chini ya uongozi wa General Mbala Celeste akiwa amri jeshi mkuu wa Kongo eh. Sasa inabidi tupate sura mpya zenye zinaweza kuja na changamoto la kumu- oh, kumwondoa huyo adui. Huyu jenerali mpya ambaye Shisekedi amemteua luteni jenerali Christian Siwewe ana sifa gani? Ana nguvu gani za kufanya yasiyo ya kawaida ambayo Celestine Mbala ameshindwa? Jeshi ni roho kuwa ngumu, jeshi ni fikra no, jeshi ni experience. E, yeye ni kweli kweli ni afisa ambaye amewahi ame kutumika na na na na rais Kabila, ana nusu ya ya experience ndani ya jeshi ambayo anaweza kutoa mchango wake kwa kwa kutimua adui na kuweka amani zaidi sana huko mashariki mwa Kongo, na tena unaona kwamba hapa kando kando hapa sehemu za kwa mtu ni karibuni tu kandokando, kando na Kinshasa hapa, kunazuka pia mzozo wenye kuwa kati ya jamii na jamii, wale wanauana. Hiyo yote imeleta ine, ine, kweli kweli eh, kazi ya General mbara kuonekana kwamba iendelee mbele. Kwa hiyo yeye atakuja na fikra zingine za kupenda ku kumtimua adui na kuweka zaidi sana amani ndani ya Jamhuri ya Congo kwa kwa jumla. Wengi wa wanajeshi ambao rais Chisekedi amewataua ni wanajeshi vijana, amewapa ngazi za juu akiwemo Jenerali Chaligonza Ndurujaka ambaye alikuwa mkuu wa kijeshi kwenye jimbo la Congo uh, sentrali na anakuwa naibu mkuu wa jeshi la DRC. huyu kiwene naye vile vile alijiunga na jeshi la Kongo wakati wa mapinduzi ya Loha Desire Kabila mwaka elfu moja mia tisa sabini na saba. Hawa ni marafiki wa Tshisekedi ambao wanateuliwa kisiasa, ama hawa ni watu ambao Tshisekedi anaona watamsaidia kazi, bila kujua ama bila kuangazia alikuja na nani na alikuja vipi katika jeshi kweli. Unaongea vizuri bwana, ndugu yangu journalist kulingana kabisa kabisa na kuteua hawa wa wa hasa, hawa sio kusema kwamba ni wasujaa zaidi sana, pale ni wenye yeye peke yake ameona kwamba wanaweza wakamsaidie kazi, na ambao wanamheshimu wana wanaheshimu shi, wana sheria zake, wanaheshimu oda zake, wanaheshimu sauti yake, sio kusema kwamba wao kweli kweli ni, ni special, na wao tu wamewateua na imani sana na wao na unajua tuko Afrika huko, akikumbuka pia mambo ambayo inapita huko, hizi nchi za huko magharibi mwa Afrika huko, wanajeshi jishi wanatimuatimua wa rais kwenye madaraka, anaweza kubadili na kuweka watu ambao wanamsikiliza. Unajua Guinea nini inapita, unajua Burkina Faso ni nini inapita Mali. Kwa hiyo akichukua hilo hiyo hiyo wazo, anaweza kweli kweli kuweka karibu naye kwa kijeshi, aweke wale watu ambao wanamsikiliza vizuri. Profesa, wiki mbili zilizopita, kuna mwanajeshi ambaye alikamatwa katika eneo la Kivu, kile ambacho kilidaiwa kwamba kulikuwa na mpango ya wanajeshi wengine kumkamata kamanda wao na kusaidia makundi ya waasi kumkamata. Alikamatwa na akazuiliwa. Tshisekedi alizungumzia swala hilo na akasema kwamba ni jambo ambalo limemsumbua kichwa sana, na kwamba hakutarajia jeshi lake linaweza kushirikiana na makundi ya waasi kumkamata kamanda wake kwa vyovyote vile. Mabadiliko haya yanatokana na tukio hilo kwamba huenda wanajeshi wa Kongo wanashirikiana na waasi kusumbua usalama wa Kongo, na pia inalingana pia na hali ya, ya malipo ya malipo Kongo, malipo Afrika. Mishahara midogo inaweza ikasababisha rushwa, inaweza ikasababisha maafisa wengine wa, waende ngambo za adui wa adui anawaongo anawapa ongo ile kweli kweli, inapitikana lakini uh, jeshi kweli Kongo lipo lakini sijue kama jambo lili linaweza kufikia. Kwa wanajeshi wote ni wamoja wamoja wenye wanaweza kushirikana na shirikiano na mambo ya, ya rushwa na mambo ya, ya kujiunga na adui tunafahamu vile vile kwamba DRC inajiandaa kwa uchaguzi mkuu. Je, ipo haja ya Kabila kuwateua watu ambao watamheshimu na atakuwa na imani katika taasisi zote za serikali, kwamba anatengeneza watu ambao wakisema jambo wanafuata. Uchaguzi ni ina umbalimbali na mambo haya ya ya security. Uchaguzi ni raia ambaye atachagua useme kwamba raia akipenda, lakini kuangalia angalia jinsi Kongo inavyoendeka, sina hakika kweli mambo yote yameenda sambamba. Hapana, mambo yamechezacheza. hawa wajamaa wa, unaona, jamaa unaona, ndugu yangu uh, Afrika Afrika ina tatizo, na mtu hawezi kutegemea jeshi itafanya nini? Jeshi kubwa ni raia kuteua wanajeshi kusema kwamba watakulinda na upate kweli kweli shindo kubwa za kutawala kwa ajili ya raia, hiyo ni kudanganyika mtupo. Heri hutumike vizuri, lakini Kongo wapi kwa siku hizi eh, hali sio mzuri zaidi sana, hali sio mzuri eh, ni miaka miwili tu ambapo Rais Sekedi alikuwa amefanya mabadiliko. Mwaka elfu mbili ishirini alifanya mabadiliko makubwa, na hata kuwaondoa waliokuwa wanajeshi watiifu kwa aliyekuwa rais Joseph Kabila na kuwateua watu ambao anaona watamsaidia kufanya kazi. Kati ya wale waliondolewa na aliyekuwa jen, eh, mkuu jenerali John Numbi na majina mengine ya kutajika katika eh, serikali ya DRC katika jeshi la DRC miaka miwili baadaye tena analeta mabadiliko kama haya. Nini ambalo limefanyika ambalo halikuwa sahihi? Miaka miwili tu baada ya mabadiliko, mtu akizidi kubadilisha anatumia mabadiliko kama haya, ni kusema uh, anashakia, anashakia kazi, hana imani na kazi ambayo anapenda, hana imani na kazi ambayo anapenda kuona kwa, kwa ujumla yeye, uh, uh, Rais Chisekedi hajaunda jeshi la mpya, ni lile jeshi ambalo kabila ameacha rais. Sasa kwamba anateua watu na kuchagua wengine na kuondoa wengine, ni mashaka ya kazi ambayo anatenda yeye mwenyewe, ana ajiaminie hajiaminie kwa kweli. hmm. Februari mwaka huu kulikuwa na minong'ono kwamba baadhi ya wanajeshi walikuwa wamepanga kumpindua Chisekedi na ikabidi Shisekedi ambaye alikuwa amekwenda mkutano nchini Ethiopia kurudi nyumbani kwa haraka sana. Wakati huo alikuwa ameenda kuhudhuria kikao cha awamu ya thelathini na tano cha Umoja wa Afrika, na ndipo yakatokezea ripoti kwamba nyumbani nyuma alikotoka nyumbani kwake kulikuwa na njama za kutaka kumpindua na kurudi nyumbani. Hii minong'ono ya mapinduzi kwa namna yoyote inaweza kuwa inamsukuma sisekedi kutokuwa na imani na jeshi lake, inapokuja kwamba kuna minong'ono ya mapinduzi miezi michache iliyopita, halafu kamanda wa jeshi anakamatwa na waasi, halafu inatokea kwamba wanajeshi walishiriki na waasi kumkamata, anapambana na waasi katika sehemu e, za mashariki za, ana mgogoro na Rwanda wasiwasi gani? uzito gani? na Tshisekedi anakumbana na hiyo mapinduzi ambayo umewahi kusikia, sio mara ya kwanza tangia awe madarakani, ni karibuni mara nne na kila leo kunasitumu watu ambao wanafanya mapinduzi, na wale watu wa, wengi wanaonekana ni raia mtupu. Kulikuwa Mwade, mshauri wake mkuu ambaye alizingiziwa ali kwamba ame- alipenda kufanya ma mapinduzi na tena ni ndugu wa kabila moja na yeye. Na huyu bwana amewahi kufungwa, amefanya gerezani miezi sita au saba hivi, akatolewa nje. Hadi leo hatukuona wanajeshi fulani wenye walikuwa wanahusika ndani ya ya mapinduzi yao. Karibuni safari tatu nne zinaimbiwa kwamba anapenda kupinduliwa, lakini ile yote ni namna ya kuunda. Ile mapinduzi ni kuyaunda, kuunda wale wenye wanapenda kumipindua, huenda wanapendelewa wawe ndani ya ya jela wala ni nini, lakini hakuna kawaida sana mapinduzi ambayo iliwahi ini, kuwaziwa wala kupita Kongo, inaundwa kwenye kundi moja hivi la watu gundi linaunda na lina linawapa gazabu wale wa, wafanya ile mapinduzi. Hakuna uh, mapinduzi yoyote ambayo ilipita, lakini watu wanazingiziwa tu basi. Mabadiliko haya unadhani yatarejesha usalama na utulivu DRC, hasa mashariki mwa DRC? Tunawaza vile tunawaza vile, lakini tu tujaribu kwanza kutekeleza, sababu DRC ina DRC ina mambo mengi, ina mambo mengi. Kama mtu anapenda kweli kweli kuleta amani, inabidi kwanza achunguze kwanza mashariki, mashariki kwanza kuna wasikasiraa, watoto wa nchi wanapiganisha wale wa wadhamini, wale ni watoto wa nchi wale ni watoto wa nchi wa nyamgambo wanapigania nchi yao, wanapenda nchi yao iwe na amani. Ni Profesa Kisubi nguo moja, mhadhiri na mchambuzi wa siasa katika chuo kikuu cha Kinshasa, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nachukua mapumziko ya muda mfupi, narejea na, na sehemu ya pili hii ni kwa undani kutoka sauti ya Amerika VOA. Karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani. Mimi naitwa Kenneth Bwire. Katika nchi jirani ya Uganda vilevile vile, rais Yoweri Museveni ametekeleza mabadiliko katika jeshi, mabadiliko makubwa. Ni kumwongeza cheo mwanawe Muhoozi Kainerugaba kutoka luteni jenerali hadi kuwa jenerali. Kainerugaba anaungana na majenerali wengine wenye nafasi za juu katika jeshi la Uganda, akiwemo babake Yoweri Museveni, Salim Saleh, ndugu ya Yoweri Museveni, Katumba Wamala, aliyekuwa kamanda mkuu wa jeshi la nchi hiyo kabla ya kutimuliwa na nafasi yake kupewa David Mhozi. Anaungana vile vile na jenerali Kale Kaihura aliyekuwa mkuu wa polisi, ambaye pia alitimuliwa na anafuatiliwa baada ya kuripotiwa kwamba alikuwa na njama za kuvuruga usalama chini ya utawala wa Museveni. Majenerali wengine ni Jeje Odong, ambaye ni waziri wa mambo ya nje, pamoja na Moses Ali mabadiliko haya yanakuja saa chache baada ya jenerali Mhozi kujibizana na Wakenya kwenye mitandao ya kijamii baada ya kusema kwamba jeshi la Uganda linaweza kuingia Nairobi kuteka nyara jeshi la Kenya ndani ya muda wa wiki mbili. Navende wa moto ni mchambuzi wa siasa za Uganda. Navende jumba anazoandika Mhozi karuna irugawa maswala yanayohusu usalama maswala yanayohusu uhusiano wa nchi na baina ya nchi ni utani. Jemedari Muhozi Kainerugava alikuwa anafanya muzaha. Chumi zote za hapa Afrika, Afrika chumi zote na, naweza kurudia, chumi zote zinategemea usaidizi kutoka Amerikani na kutoka Urupa, na Urupa inamaanisha Urupa inamaanisha um, Eurupa inamaanisha bunge la nchi za Ulaya. Ukikasirisha Amerikani, ukikasirisha Urupa, yani Ulaya, unakasirisha dola ambalo linatoa usaidizi kwa kila chumi za hapa kwetu barani Afrika. Kukitokea jamadari moja Afrika yetu hii aweze kufanya tangazo liwe la kibinafsi au li, liwe la kijumla, unakasirisha dola hizo, na wanao sha wanaobabaishwa mm, ni mm, wananchi wa kawaida wa kawaida kama wewe na wasikilizaji wetu wengi wa Sauti ya Amerikani. Mara nyingi anachosema Muhozi mara nyingi watu wanasema anafanya mzaha. Swala la DRC dio, limepewa jukumu Kenya, mikataba imeandikishwa Kenya, saini zimesainiwa Kenya. Katibu wa Jumuiya ya Afrika Mashariki amekwenda Kinshasa, amekutana na Shisekedi, wamesaini kwamba kikosi cha jeshi la DRC kitasimamiwa na jenerali kutoka Kenya na wasaidizi wawili kutoka DRC maslahi yapo katika hizi nchi zote ndani ya DRC, hilo linafahamika kwamba Uganda inapambana na wasi wa ADF ambao wamekuwa wakimsumbua Mseveni. Hayo ni maslahi ya moja kwa moja. Tunajua vile vile kwamba Uganda inajenga barabara ndani ya DRC, maslahi ya moja kwa moja kibiashara. Tunajua pia Rwanda ina maslahi yake mle ndani, wanasukumana na DRC kila siku. anaposema kwamba hata mfumo wa kisheria, mfumo wa kita katiba unaotumika Kenya ni mzaha. Anapozungumzia swala lenye uzito kama huu ambao linazungumzia usalama, wakati Kenya ndio inaenda kusimamia kikosi cha jeshi DRC kuliko na wanajeshi wa Uganda, linakuwa tena la mzaha, bali linakuwa ni tafsiri nyingine, inajawa na mzaha, lakini tunaongezea pia ni aibu na aibu sio kwa nchi ya Uganda, aibu ya aliyekuwa kamanda wa jeshi la nchi kavu Jemedari Muhozi Kainerugava. Kwa sababu kwa nini niseme aibu? Aliyekuwa anasimamia ma, wanajeshi wa Uganda kule Kongo, kwa wakati huu ndiye amechukua nafasi yake Jemedari Kayanja Muhanga Ninaye hata namba yake ya kijeshi hapa sasa hivi. Tunapoongea kamanda Muhanga Kayanja hakuenda vyuo vingi sana vya kijeshi kama Mhozi Kainerugaba, lakini yeye ni kamanda machachari sana. Alisomea Kimaka kule sinia komandi ya huko Jinja, ambayo niliongea hapa hapo hapa awali. Kwa nini tuseme ni mzaha? Mzaha kwa nini? jamadari wa Kenya, meja jemedari Jeremiah Nyaga ambaye ameteuliwa kwenda kusimamia jeshi la jumuiya ya Afrika Mashariki kule jamhuri ya Kongo, yeye ujuzi wake pia anauelewa na yeye anaye diplomasia ya hali ya juu sana, jemedari Jeremiah Nyaga, kwa sababu yeye ni professional sini ya ofisa wa jeshi la huko Kenya, na ninapo si, nisipokosea nafikiri alitembelea chuo cha Kimaka akitoa mafunzo ya hali ya tofauti kwa majeshi ya hapa Uganda, akiwa atafanya kazi na majemedari wengine kutoka Kongo. tuli nafikiri wewe na mimi na wasikilizaji wa Voice of America, sauti ya America sisi, mwanzo wa mwaka huu, sisi ndiyo tulihakikisha uh, kwamba tunaongea juu ya kamandi ambayo inayeleweka, na hiyo kamandi iwe isiye na upendeleo wowote, na ulikumbuka kwamba tulisema kamandi hiyo ikiwa inatakikana iwe kamandi imara, iwe na makamanda kutoka Kenya au kamanda kutoka Tanzania ambayo hawana ukabiliano wote, uko upande wa wapiganaji ambao wako sehemu za huko Kongo. Na hiyo, hiyo, na, hiyo, na hiyo command I... hiyo command ndio wengine wanatafsiri kwamba Muhozi anailenga kusema kwamba hawana mapendeleo yoyote, unavyosema kwamba wana maslahi yao ndani ya DRC. Hii command unayosema kutoka Kenya ambayo haina upendeleo wote ndiyo masuala jenerali. Sasa tuseme alikuwa letene jenerali kabla ya kupewa cheo cha leo, ameelekea na kugonga Nairobi moja kwa moja, makao makuu ya jiji la Nairobi. Pale ndipo kuliko na balozi za nchi za nje chungu nzima, pale ndipo kupo na afisa afisi za Umoja wa Mataifa, afisi kadhaa, ambapo Chisekedi alienda Umoja wa Mataifa na kusema muunge mkono mjadala unaoendelea kuleta amani ndani ya DRC. Shisekedi mwenyewe aliomba kwa Umoja wa Mataifa, Nairobi ndipo kuliko na macho zote, kama msaada wowote wa Umoja wa Mataifa, msaada wowote wa nchi wa wa wa za Ulaya. Aliomba Shisekedi muunge mkono Nairobi. Mwana wa rais Museveni Muhoozi Kainerugaba jenerali, anaposema jeshi la Uganda lina nguvu za kuingia Nairobi kwa wiki mbili na kuharibu hata hiyo wanayosema mfumo wa kikatiba mzaha. La kwanza lazima uelewe bwana Bwire na wasikilizaji wetu wote wa Sauti Amerika, ieleweke kwamba ukigusa Kenya kwa wakati huu, narudia hilo, ukigusa Kenya kwa wakati huu, unagusa Anthony Blinken. Ukigusa Kenya kwa wakati huu, unagusa Ulaya na unaguza Kenya wakati huu utaguza viombo vyote ambavyo kwa wakati huu vimeangalia Kiev <laughs> sehemu, sehemu ambaye Urusi ilikuwa nafikiri itaichukua, ndiyo kwa wakati huu inayemshutumu Putin na inaweza kumshutumu jemadari Kaneirugaba Muhozi na mzaha la pili, ili muzaha kwa sababu babake Muhozi Kalineirugaba amemwondoa jioni ya leo uwe. kwa nini Jemedari Yoweri Museveni anayelewa kwamba ukiguza wakati huu ukiguza Kenya hata kwa maneno tu unaguza rafiki yetu Biden. Kushukuru sana na wendo wa moto, mchambuzi wa siasa za Uganda, ukizungumzia utata unaozunguka jumbe anazotuma mwana wa rais Yoweri Museveni Muhozi Kainerugaba, na ambaye vilevile vile, amepandishwa cheo kwa njia ya kasi zaidi na sasa ni jenerali, hanaketi katika nafasi ya juu ya meza ya majenerali wanaoamua nini cha kufanya katika jeshi la Uganda.