And this is VOA 1, the hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Na msikilizaji karibu katika VOA Express ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa Washington DC ni saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Hapa Washington DC ni saa tatu na nusu asubuhi, na leo ni siku ya Jumanne, tunasema ni Oktoba 11, siku ya mtoto wa kike dunia, leo ikiadhimisha e, siku ya binti e, kwa kuangazia yale ambayo yanaweza kumkabili mtoto wa kike popote pale alipo, changamoto zilizo uh, kuwepo na zinazoendelea kujitokeza. Kwa hiyo tunakukaribisha sana katika matangazo haya eh, ili tuweze kufanya yale ambayo yanafanyikiwa eh, kwa namna moja ama nyingine Nam basi, vilevile kumbuka, katika VOA Express tunakuwa tuna vipengele vingi kweli kweli. Tutakuwa na swali la leo ambalo tulibandika kwenye mtandao um, wetu wa Facebook. Tumekuuliza, miaka kumi tangu kuanzishwa siku ya mtoto wa kike duniani, je, umeona mabadiliko yoyote katika eneo lako? Hali kadhalika tutakuwa na swali la barazani ambalo linasomeka hivi: unadhani ziara ya Rais Ruto Tanzania itaweza kutatua mvutano wa biashara wa muda mvutano refu kati ya nchi hizo mbili. Tutakuwa na burudani ya muziki hali kadhalika, tutakusomea habari muhimu za dunia. Tutakuwa vilevile vile na maswala yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, tunaangazia kuanzia mtandao wa Facebook, Twitter, Instagram na mitandao yote ya kijamii ambayo wewe msikilizaji wewe, kijana unapenda kuingia kule kuperuzi, kuangalia hiki na kile kinachovuma kinachotamba katika ulimwengu wa sasa wa masuala ya teknolojia, basi upo nami mkamiti kibayasi mimi naitwa Idi Ligongo, na mkamiti ni kwamba kama unavyojua dunia mm -hmm. hii leo inaadhimisha miaka kumi E, ya maadhimisho ya siku ya mtoto wa kike, siku hii ambayo kwa namna moja ama nyingine, upende usipende, ni muhimu kweli kwa dunia kukaa chini na kutafakari changamoto mbalimbali zinazomkabili mbali mm -hmm. e, mtoto wa kike e, na kuangazia yale ambayo e, yanaweza kufanyika na kumwekea njia njema kabisa njia nzuri mm -hmm. huyu mtoto wa kike, kwa sababu jamii mbalimbali mbali. Eh, duniani kiujumla si Afrika tu peke yake mm, kama unavyoelewa. Eh, Iran hivi sasa kuna maandamano mengi kwelikweli kweli, watu wakipinga kile kinachoonekana kama vile ni kuwekewa sheria kali za mavazi kwa mwanamke, lakini ukiangalia sehemu nyingine eh, unakuta kwamba changamoto ni masuala ya elimu. Sehemu nyingine vile vile eh, ndoa za kulazimishwa, ndoa za utotoni, hali kadhalika unaweza ukazungumza pia haki ya elimu na namna na gani jamii inatoa fursa kwa huyu mtoto wa kike kufikia ndoto zake. Kwenye laini ya simu e, tunaye hapa e, Nyakorema Rioba. E, Nyakorema, labda ungetuambia ni miaka kumi hivi sasa imeshafika toka e, maadhimisho haya yamekuwa yakifanyika e, kuadhimisha siku ya mtoto wa kike duniani. Je, unadhani dunia imefanikiwa kukabiliana na changamoto za mtoto wa kike? Uh, asante sana kwa kuwa nami uh, na mimi mnanisikia. Mimi niseme tu kwamba tunafahamu kwamba kila nchi ina namna inavyoendesha mambo yake, na kila nchi ina sheria pamoja na zile traditions mbalimbali mbali. Kwa sababu, unajua tukiongelea watoto wa kike watu wanafikiria ni hawa wako mjini tu, lakini wananchi wengi, kwa mfano nchi kama Tanzania, wako vijijini. Watoto wengi wanaopata shida wako vijijini. Kwa hiyo, kwa hiyo kwa miaka kumi mi niseme tu kwamba huenda tumeweza kuelewa umuhimu wa mtoto wa kike kupata elimu kuweza kuhusishwa kwenye masuala mbalimbali kwenye jamii kuonekana kwamba na yeye ana thamani, lakini bado hasa sehemu mbalimbali za nchi kama Tanzania, hasa wazazi hawajaelewa umuhimu wake wanahitaji elimu, wanahitaji role modeling, sijui nisemeje kwa Kiswahili, waonyeshe wow, mfano namna gani mtoto wa kike akipelekwa shule, akihusishwa, akifundishwa elimu za aina mbalimbali, maana kuna elimu ya darasani, kuna elimu nyingine ambayo ni ya dunia, ataweza kujikwamua. Juzi tumemwona mtoto wa miaka kumi na tano ambaye ameolewa na mtu mzima, amepigwa mtoto mdogo, na haya ndiyo mambo yanayoendelea, uh, hasa sehemu za ambazo ni mbali na mijini kwao. Mi niseme kuna jambo, kuna hatua imepigwa, lakini bado kuna namna na kuna kazi kubwa ya kufanya, hasa kuwaelimisha eli, wazazi na kusaidia kupunguza umasikini ambao ni sababu kubwa pia. Sasa uh, Rioba, ni kwamba tunafahamu umetembea sehemu mbalimbali za ulimwengu eh, kule Ulaya hapa eh, Marekani, na umeweka bayana kwamba kuna tofauti kati ya binti aliyepo maeneo ya mijini na yule aliyepo maeneo ya vijijini lakini changamoto unaweza kukuta ziko pale pale kwa wote, tofauti tu ni changamoto za namna gani kwa mataifa yeah, yanayoendelea na mataifa yasiyoendelea. Nini ambacho unakiona ni tofauti na changamoto ambazo zimekuwa ziko mbele kwa hawa mabinti na utofauti jinsi sera eh, serikali, sheria mbalimbali zinavyowekwa kumlinda ama kumdidimiza mtoto wa kike? E, hapo ndo kunakuwa kuna tofauti. Unaona kwamba tuna kwa mfano sisi huenda labda tuna sera nzuri, ukiacha na hii sheria ya ya ndoa ambayo inapiganiwa ili ibadilishwe, lakini huenda hatuzi hatuzi- hatuziweki kwenye uh, yaani kwenye kwenye matumizi. Lakini labda nchi zingine kwa mfano, mimi nimekaa Uingereza, nilikuwa sijui kwamba Uh, Uingereza kuna changamoto ya mtoto wa kike kuwa kupewa mimba. Yaani mimi nilikuwa najua nchi zingine zilizoendelea wao mambo yao ni mazuri tu kwa sababu wana pesa, kwa sababu wana uwezo. Uh, gap kati ya mtu aliyenacho na ambaye hana huenda sio kubwa. Kwao nikajua watoto wengi wanapelekwa shule na wanaendelea vizuri. Lakini nilishangaa kuona kwamba kumbe hata tu nchi ambayo imeendelea ina tatizo la la la watoto kupata ujauzito wakiwa shuleni japo ni dogo kulinganisha na wakwetu. Kwa hio mi niseme tu kwamba nafkiri kuna changamoto ya ya kweli sera na, na traditions si nisemeje hapa kwamba kwa, kwa mfano hata sheria ya ndoa hapa Tanzania kuna ukihitaja, kuna watu watakuambia no. Hapana, hapa unatuharibia, lakini kibinadamu ki unaona sio sawa. Kwa hio nafikiri tunatakiwa kuangalia namna gani ya kuenda ku, ku, ku, ku sehemu zote kubalansi haya mambo. Asante sana basi kwa maelezo hayo mazuri kabisa, na tukutakie jioni njema hapo, na shukran kwa muda wako uliotumia kutupasha yale ambayo umeaona ukiwa kama mwanadada vilevile, na naweza nikasema mwanaharakati katika kuhakikisha unaona wasichana wanafikia malengo yao, na wewe kuwa mfano bora kabisa kwao. Unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Kibao away choo namna hiyo morwa kabisa unakipata katika matangazo haya ya takriban dakika thelathini yanayoangazia masuala mbalimbali yanayomgusa kijana na jamii inayomzunguka kote Afrika Mashariki na Kati, ambapo unaweza ukatusikiliza kupitia pia mtandao wetu wa VOA Swahili com, hali kadhalika redio shirika ambazo zinapakua matangazo yetu moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Na sasa basi hebu tuangalie swala hili uh, Id Ligongo, tunafahamu kwamba um, raisi mpya wa Kenya huyu ni William Ruto amefanya ziara kadhaa katika maeneo ya nchi jirani, ambapo uh, mwishoni mwa wikiendi alikuwa Uganda katika kusherekea uhuru wa Uganda wa miaka sitini, akakutana na kiongozi Yoweri Museveni kule akapewa fursa akazungumza, hali kadhalika akatua pale Tanzania ambapo tunasema ndio kiini cha Kiswahili, sio? Naam. Mm -hmm. Akakutana na rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan, wakawa na mazungumzo kadha wa kadha ya kuimarisha uhusiano wa kidiplomasia katika nchi hizo, na miongoni mwa maneno ambayo rais Ruto amekuwa akiyatoa ni maneno ambayo pia yamekuwa yakizungumziwa na marais kadha wa kadha kuhusiana na swala hili la kuimarisha mahusiano, hali kadhalika kufungua fursa kwa vijana kutoka nchi moja kwenda nyingine, lakini pia rais Ruto So yeye alisisitiza uh, kwamba uh, nikinukuu maneno ni yake, anasema tunaweza kutengeneza ustawi wa kuunganisha fursa katika nchi zetu kwa faida ya watu milioni mia tatu Afrika Mashariki. Katika watu milioni mia tatu, vijana pia ni kundi hilo la watu hao milioni mia tatu na vilevile kuondoa vizingiti vya leseni katika nchi mbili um, za Tanzania na Kenya. No. Katika laini ya simu basi hapa tunaye kijana kutoka nchini Kenya anaitwa Omar. Bila shaka Omar, unatusikia hivi sasa. Hebu tuangazie basi uh, matamshi haya ya Rais Ruto. Je, unadhani hii uh, suala la kuondoa vizingiti vya leseni katika nchi mbili za Tanzania na, na Kenya itasaidia kufungua nafuu ya ajira kwa vijana wa Tanzania kutaka kwenda kufanya biashara kwa taifa jirani ikiwemo Uganda au Kenya? Asante, asante asante. Ukifuatisha hotuba ya mheshimiwa Rais Ruto wa Kenya, unaona ni rais ambaye amethubutu, amethubutu kutuonyesha kwamba tunatakiwa tuwe wamoja, na tukiwa wamoja kuna kitu tunaweza tukanufaika kama changamoto zetu zitakuwa zikijadiliwa kwa pamoja. Ameendelea ku, kutaka yaani kuonyesha njia kuwa tuungane, tuungane mbali na uh, ule umoja wa jumuiya ya Afrika Mashariki. Ametaka sasa baadhi ya mipaka ifunguke ili nasi vijana tuweze kuwa tunapata nyakati za kuweza kukutana vijana wa maeneo tofauti tofauti wa nchi tofauti tofauti. Kama vile ukiangalia historia zetu sisi zinaonyesha asili ya upataji, upataji wetu wa uhuru ulikuwa kidogo una changamoto. Kama ukiangalia Tanzania, uhuru wa kijamaa kidogo, ukienda wapi umepatikana wakiaina kama ya kibepari kidogo, wa wapi ambapo yako maeneo wanamtaji rasilimali na wako yako maeneo yanamtaji rasilimali fedha. Kwa hiyo vijana wenye mtaji wa rasilimali kama vile za ardhi, labda mali asili, wanahitaji vijana wenzao wenye mitaji ya rasilimali fedha, washirikiane kwa ajili ya kuendesha. Sasa hali hii ambayo wameileta mheshimiwa Ruto mimi nasema amethubutu. Sasa ni ni changamoto kwamba, je, wazo la mheshimiwa Ruto, marais wote wa Afrika Mashariki wanalikubali na watakuwa wanathubutu kama vile ambavyo yeye amejaribisha kutoa yale yaliyo moyoni mwake? kwa mfano ili uweze kuingia kwenye ule muungano wa kuhakikisha fursa zinakwenda sawa, ni sharti uwe unakubali kushuka nyakati nyingine. Naam, ndio. asante. Asante sana basi kwa maoni hayo, maana naona una muda unakimbia kweli kweli hapa kwenye matangazo ya VOA Express, na moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Nchi kumi na moja za Ulaya Mashariki wanachama wa NATO leo Jumanne zimeyataja mashambulizi ya makombora ya rasia ya hivi karibuni katika miji kadhaa ya Ukraine kuwa uhalifu wa kivita na kuongeza kwamba tishio lolote la kutumia silaha za nyuklia ni jambo lisilokubalika. Vikosi vya rasia vilirusha zaidi ya makombora 80 katika miji kote nchini Ukraine siku ya Jumatatu, kwa mujibu wa Kiev, katika kile kinachoonekana kama ulipizaji kisasi kufuatia mlipuko ulioharibu daraja muhimu ambalo linaunganisha eneo la Crimea Milionia ya mfanyabiashara wa almasi ambaye alishinda uchaguzi wa bunge nchini Lesotho wiki iliyopita Jumanne ametangaza kwamba ataongoza serikali ya muungano ya vyama vitatu. Chama cha mapinduzi na ustawi RFP ambacho kiliundwa miezi sita iliyopita na mfanyabiashara asiyekuwa na uzoefu wa kisiasa Sam Matekane mwenye umri wa miaka 64 kilipata viti 56 kati ya 120 kulingana na matokeo ya mwisho yaliyotangazwa na tume ya uchaguzi jana Jumatatu. Mshindi wa tuzo ya amani ya Nobel Malala Yusuf Zai leo Jumanne amerejea katika nchi yake ya Pakistan kukutana na waathirika wa mafuriko miaka kumi baada ya wapiganaji wa Taliban kujaribu kumuua. Ziara yake ambayo ni ya pili tangu aliposafirishwa nchini Uingereza kupata matibabu ya kuokoa maisha yake inajiri baada ya maelfu ya watu kuandamana katika yalikozaliwa ambako kundi la Taliban limeimarika kwa mara nyingine. Shambulio la kombora la Rusia kwenye miundombinu muhimu mjini Lviv leo Jumanne limesababisha ukosefu wa umeme katika sehemu ya mji huo wa magharibi mwa Ukraine meya wa mji huo Andrii Sadovyi amesema. Shahidi aliyezungumza na shirika la habari la Reuters ameripoti milipuko mitatu mjini humo muda mfupi baada ya saa sita mchana majira ya huko. Sadovyi ameandika kwenye ujumbe wa Telegram kwamba kutokana na shambulio hilo la kombora, asilimia thelathini ya mji wa livivu hauna umeme kwa muda. Haya, kibao hicho bado ni Rayvan akishirikiana na Vanessa Mde. Mambo mazuri kabisa ni ndani ya VOA Express. Nam, tuna msikilizaji kwenye laini ya simu kwa ajili ya barazani. Unajua barazani, mm -hmm. E, tuliangazia e, mambo ambayo kwa kweli kwa namna moja ama nyingine ni muhimu kwelikweli, mm -hmm. E, unadhani ziara ya Rais Ruto Tanzania itaweza kutanzua mvutano wa biashara wa muda mrefu kati ya nchi hizi mbili. Karibu msikilizaji wetu, na tueleze jina na unapiga simu kutoka wapi, na mada ndio hiyo, tupe maoni yako, asante sana. Kwa majina anaitwa John Sipian Mtweve. Kwa wakati huu nazungumza, niko Njombe huku nyanda za juu kusini, nchini Tanzania, japokuwa uh, kwa wakati uliopita muda sio mrefu nilikuwepo eneo la Holili pale one stop border Holili, mpakani kabisa mwa taifa la Kenya na Tanzania, kupitia Kenya kama kupitia mpaka wa Taveta. Naam. Na binafsi naiona naiona kabisa ziara hii ya mheshimiwa kwanza, nikisema tu hata watu ninaoishi nao mazingira ya karibu, hata kile kipindi cha uchaguzi pia, wakati kinapita katika eneo lile niliokuwepo pale mpakani Holili. E, watu walikuwa na matumaini na, na watu wengi walikuwa wana matumaini sana Mheshimiwa Ruto akipita, mambo mengi yatabadilika yata, yata na na, hicho nakiona ndicho kinachoendelea kutokea kinachoelekea kutokea kwa sababu uh, kumbuka kwamba Rais uh, uh, William Ruto ni mwanasiasa alafu bado ni mwanasiasa kijana, na William Ruto ni mwanasiasa kijana na mjanja pia, na katika nyanja za kisiasa nafikiri anao uwezo wa kukonvinsi sana, na ukiangalia serikali ya Tanzania huku ni serikali ya awamu ya sita na rais wetu ni mwingine. Kwa hiyo wamekaa nafikiri, wamekaa kidiplomasia zaidi, na nafikiri, licha ya kwamba ziara ile ilifika hapa, nafikiri hata nyuma ya pazia watakuwa walishaongea zaidi ya hapa. Mimi mi inaimani, mambo yataenda, biashara zitaenda kama kama zilivyokuwa hapo mwanzo, na nafikiri sasa hivi pia italeta ita sana faida kwa Tanzania kwa sababu nafikiri tuna, tuna tuna mazao mengi sana ya kibiashara ambayo tunategemea tuna sana kwa Kenya kwenye, kwenye, kwenye nyanja hizi za kibiashara. Asante sana kwa maoni yako hayo. Umemsikia mkamiti msikilizaji huyo akipata vyema. Mm-hmm, moja kwa moja basi tuangalie e, yale ambayo wameandika wasikilizaji wengine katika e, ujumbe wa maandishi mm -hmm, ambapo Mohamed Charo na yeye anasema anatokea pwani ya Kenya na ameandika inawezekana, kwa sababu Ruto anatumia hekima kuongea na viongozi wenzake, na pia haikuwa rahisi mtu aliyetoka katika jamii ya chini kuja kuongoza Kenya iliyo na wababe wa ubinafsi. Uh, Bathes Josia na Musole, tatizo kuu ni serikali ya Tanzania kutoruhusu miraa, ilhali madereva wao wakija Kenya wana uhuru wa kutumia gari li, la Kenya likipatikana na jani, utakiona cha mtemakuni. Jimi Ruto ye, yeye ajiandika anapatikana wapi, ameandika lolote linawezekana, kwani kila rais akiingia madarakani anakuwa na ajenda yake. Huyu hapa anaitwa Mark Prince Jr. Italeta uelewano zaidi sababu chuki ilikuwa eh, ya kiongozi mmoja anawakubali Ngoja mambo yaishe na iingie Tanzania. Richard Kambale ambaye ndiyo anatukamilishia ujumbe huu, yeye anapatikana kule Beni, jamhuri ya kidemokrasi ya yeah, Kongo, DRC. Anasema hakuna kisichowezekana endapo viongozi wawili watakubaliana, watapata suluhu tu kwa jamii <muchas> Haya, ianya huyo alikuwa amepotea potea miaka fulani, alifanya vizuri kweli, akakaa kimya Wenzake wakaongeza gia mm -hmm. Spidi ikaongezeka mm -hmm. Wakamwacha kule, ikawa waka kwamba, bwana ukisikia jina la Ianya inabidi uende masjala. Ala. Unajua masjala wewe lakini <laughs> <laughs> masjala <laughs> kama hujui ni sehemu ambao wanahifadhi kumbukumbu -kumbu. Yale mafaili makabrasha yale, kama unavyotaka kuulizia, jamani, mi nataka nijue e, afisa fulani ambaye alifanya kazi mwaka 1942 mm -hmm katika shirika la reli mm -hmm. alikuwa anaitwa nani vile mm -hmm. na alichukuliwa mwaka gani na aliacha mwaka gani? Nasa unaenda masjala huko mm -hmm. kule ndo unapata zile kumbukumbu, unaanza kupekua lile file na kulitoa. Alikaa kaa kimya, na ili kupata habari zake ilibidi uende masjala <laughs> <laughs> safi sana. Basi haya, kama unavyofahamu msikilizaji, na tulivyokudokeza tangu awali, leo ni siku ya mtoto wa kike duniani na ni miaka kumi tangu kuasisiwa kwake. Changamoto zipo na pia kuna mafanikio yapo, ili uh, kujiepusha na dhulma na masuala mengine kadha wa kadha, basi mwenzetu Amina Chombo amezungumza na Fadhila Hamisi ambaye ni mwanaharakati wa masuala ya wasichana. Yeye anawashauri wasichana kujitokeza kwa wingi, kutumia fursa zilizopo za kupata elimu na hata scholarship, ambapo anaeleza kwamba hii itawasaidia kupunguza dhulma dhidi yao. Na katika Big Dada huwa tunaangazia masuala ya watoto wa kike sana sana. Sasa tukiadhimisha hii siku ya leo, si ambayo ni siku ya wasichana watu wengi wamejitokeza saa hii. Kuna wanaharakati wengi ambao wametoka nje mengi, kama wasichana tumeelezwa lakini, sasa ile kujitoa, kujiexpose, maana opportunities ziko nyingi sana. Ni sisi wenyewe tu tutoke pale nje tu, interact na wenzetu, networking, ndipo tutapata nini? Tutapata ile mwanya kupenya penya hapa na pale, lakini si kwamba saa hii tunavyoadhimisha hii siku, kwa kiwango fulani, wasichana tumepata fursa katika sehemu mbalimbali na wakati wa sasa katika swala la elimu kwa jumla, sisi wasichana twafaa tuji tuwe wenye malengo, yaani pale shule, maana tvts ni nyingi, colleges ni nyingi, na pia ambao wana sponsorships pia ni nyingi. Kwa hivyo kitu ambacho ningependa tu kuambia wasichana pale nje ambao wananisikiza sasa hivi ni kwamba tuwe na malengo, mpaka tukienda pale shule tujue tunataka nini na tunazimia nini yani, katika maisha yetu, lakini kwamba kwa swala la elimu in general tuna usaidizi mwingi, unasikia. mm -hmm, mm -hmm. Mambo aya, mazuri kabisa, mambo mazuri kabisa hayo, na kizuri zaidi ni kwamba sasa kauli mbiu ni katika kuhakikisha kwamba sera zinaboreshwa na kutekelezwa ili kuhakikisha mtoto wa kike anawekwa katika mazingira mazuri hayo ya kupata fursa ya elimu kutimiza ndozo, ndoto zake ambazo kwa njia moja au nyingine amekuwa akizihitaji na kunakuwa na vikwazo vya hapa na pale. Tukimaliza hii masuala ya siku ya mtoto wa kike duniani iliyoandaliwa na Amina Chombo kwa kuzungumza na Fadhila Hamisi kutoka kule Mombasa, Kenya, ni wakati sasa wa kufanyaje kuperuzi, mm -hmm, kuperuzi yale ambayo yanavuma hivi sasa katika mitandao ya kijamii ki na kwa upande wangu, basi mimi nachoona kinachovuma zaidi ni kuhusiana na siku hii ya mtoto wa kike ambapo, nikiangalia kwenye Instagram naona kuna picha za watoto wadogo wameshikilia mabango, picha za watu wazima wameshikilia mabango, yanasomeka kwa maneno mbalimbali yenye mbali, faraja na upendo. Ni katika kuhakikisha uh, kuna mwamko wa kutosha kumfikia kila mmoja tangu mijini hadi vijijini kufahamu ni siku ya mtoto wa kike duniani, ambao mtoto wa kike anatakiwa kuthaminiwa, mtoto wa kike anatakiwa kuheshimiwa, mtoto wa kike anatakiwa kulindwa, ili aweze kujikimu kuondoa na kutimiza ndoto zake alizoziweka akiwa mtotoni. Hali kadhalika, pengine akiwa tayari ni kijana, hakuna kufa moyo na ndoto yako. Nam lingine ambalo linavuma ni la kiudakudaku hili mm -hmm. Unajua Diamond Platnumz ama Nasib Abdul, mm -hmm. Uh, wiki kama moja imepita hivi, alionyesha video ikionyesha jumba lake la kifahari ambalo anamiliki kule nchini Afrika ya Kusini. Sasa uh, watu wakawa wanaeleza kwamba Diamond anazidi kuwa na mali nyingi kwelikweli. mm. na ndio maana pengine eh, wadada wengi wanakuwa wako tayari kupata mtoto na msanii huyu lakini kikubwa zaidi watu wanamwandaa mazuchu kwamba Zuchwe mm. kama unataka kula mali za jamaa huyo, basi na wewe piga singo nyingine mm hiyo -hmm. na hii singo si singo ya muziki mm -hmm. Yani wa we, vijana hawa ndio wanatumia hili neno kwamba bwana, kama unataka hizi mali inabidi na wewe basi uzae na diamond mm -hmm. ili hizi mali vilevile ufanikiwe kurithi. Ndio udako mwingine unaoendelea sana basi tuende moja kwa moja kwenye swali la leo, ambapo miaka kumi tangu kuanzishwa kwa Siku ya Mtoto wa Kike duniani. Je, umeona mabadiliko yoyote katika eneo lako. Rogers mwalimu ameandika ndio, nimeona mabadiliko na imefanya mtoto wa kiume kuanza kuumia, maana kila wakati wanaongelea masilahi ya mtoto wa kike, wanasahau mtoto wa kiume, hivyo mtoto wa kiume anaumia sana. Machibi ya hambohambo wanasema, binafsi bado sijaona badiliko lolote, maana mtoto wa kike bado amesahaulika kielimu, wengi wana mnyima haki ya elimu na kuambulia ndoa tu, machozi ya ndoani, na sababu kubwa ni wazazi bado wana tamaa ya mali na ugumu wa maisha. Mimi naitwa mimi naitwa Idi Ligongo, mimi ni mkamiti kibayasi. Basi si tukamilishe matangazo haya na tunakocha na ngoma hii, upande wa pili alikuwepo Saida Hamdun, msimamizi wa matangazo ni Harrison Kamau.