Kutoka studio kumi na tano hii ni voa express. Barabara kabisa hujakosea msikilizaji wetu, saa tatu na nusu asubuhi Washington DC, saa tisa na nusu mchana afrika ya kati na kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, hewani matangazo ya voa express Uh, tumekuandalia kama kawaida ya mambo mengi tu Uh, studio mko nami Patrick Nduimana, lakini vilevile nitakuwa na mwenzangu hapa Idi Mwana wa Ligongo. Tukianzia huko Uganda, kuna ajali mbaya iliyotokea katika shule moja ya vipofu katika wilaya ya Mukono, uh, kuna watoto uh, kadhaa ambao walipoteza maisha. Tutajiunga na mwanahabari uh, mwana huko Kampala, tuelezee mengi zaidi, lakini vilevile katika matangazo ya leo, suala ya kujiingiza kwenye mahusiano ya mapenzi na. Lazima uwe makini. Uwe makini kwelikweli maana <laughs> kuna wengine wanajikuta wanajirusha tu moja kwa moja wanaingia wanasema moja kwa moja miguu yote miwili. Alafu baadaye wanaanza kulalama kwamba hey, imekuwaje tena? mm -hmm. Watu wanakuuliza kwani hukujua kwa mm -hmm. nini, hukufuatilia e, au kufanya utafiti. Kwa hiyo tutaangazia nini ambacho unapaswa kufanya e, ukiwa unaingiza katika masuala ya mahusiano ya kimapenzi barazani, vilevile uh, vile kuhusu vijana, elimu ya vijana kuhusu kuongea na wazazi. Je, tuliuliza wazazi wazungumze na watoto wao kuhusu athari za ngono maoni yapo, kweli tutasikia wasikilizaji wetu wanasema nini. Naam, moja kwa moja basi tuanze na matangazo ya VOA Express, na kama ilivyo ada, huwa tunakuletea burudani ya muziki e, tukiangazia muziki ambao unakuwa unavuma kwelikweli, hata vilevile yanavuma katika mitandao. Tuanzie nchini Uganda, Patrick Nduwimana, kama nilivyotokeza ni kwamba kuna ajali ya moto iliyotokea uh, katika uh, shule moja ya vipofu wilaya ya Mukono, ni huko uganda. Kuna watoto uh, wa shule hiyo vipofu 11 waliofariki kufikia sasa. Uh, polisi wanaendelea kuchunguza kipi kimesababisha uh, ajali hiyo. Basi niliungana muda mfupi uliopita na mwandishi wa habari wa huko Kampala, anaitwa Julius Kitone, na ameanza kueleza uh, namna ajali hiyo ilivyotokea katika shule hiyo ya Mukono. Uh, hiyo imekuwa habari ya kutisha sana katika nchi hapa ya Uganda na mno katika wilaya ya Mkono um ambapo uh, moto u, u, uh, shule moja la vipopo lilitekwa nyara katika um, wakati wa kama saa saba za usiku uh, kucha leo, lakini kufikia sasa bado askari polisi wanaendelea na kufanya uchunguzi uh, katika nini kilicholetea shule hiyo kutekwa nyara lakini wa uongozi uh, wa eneo wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa hilo na muno uh, mkuu wa wilaya ya mkono yani Riverland uh, Patrick Wakalwa Mkasa amesema kwamba anategemea kuwa sote kwa nyala ilitokea na mgomo wa Alice, ambapo shule hilo lilijengwa. Amekuwa anasema kwamba kulikuwa kesi katika ofisi yake inahusiana na mgomo wa Ali ambapo shule hilo liliwekwa, lakini kufikia sasa idadi ya vipopa ambao walipoteza wali maisha katika moto huo bado idadi iko kumi na moja, lakini wale wengine sita walipelekwa katika uh, hospitali kuu ya Mlago. E, wote waliofariki ni wasichana kwa sababu moto huo ulichoma bweni ya wasichana. Habari ya kusikitisha uh, wanafunzi wote waliopoteza maisha ni wasichana ambao wote walikuwa vipofu. Kama walivyosikia ligongo, ni kwamba uh, maafisa katika wilaya ya Mukono na hasa polisi wanaendelea kuchunguza nini hasa kilichosababisha moto huo, lakini baadhi ya maafisa wanadhani kwamba labda sababu shule hiyo ilikuwa na uh, mzozo kidogo wa ardhi. Kuna mtu alikuwa anadai kwamba shule imejengwa kwenye, kwenye ardhi yake, yeah, lakini sada kwa mambo hayo haipaswi kwamba ardhi inakuja kusababisha maisha ya eh, wanafunzi yanapotea. Basi tutajua mengi zaidi labda polisi wakishatoa uh, ripoti yao kuhusu uh, uchunguzi waliofanya na kujua kilichosababisha moto huo. Tunapumzika kidogo, tunakwenda naye Willy Paul Moyo <mulia> Haya, basi, ni Willy Paul akikwambia moyo ana hani kweli kweli. Unajua maana ya kuhani, unasikia eh, moyo eh. mm -hmm. eh, yule niito kuhani, kuhani eh, kama hujui basi. Unajua hata wewe msikilizaji, popote pale ulipo, inasumbua moyo, labda na hii mada ya watu matunazum... kuizungumzia <laughs> <laughs> <laughs> inasumbua moyo <laughs> Sasa bwana, uh, kuna swala moja ambalo linaendelea hivi sasa, madada wengi sana wanatapeliwa wanakutana na kijana eh, anakuwa mtanashati, anaongea vizuri. Maake, unajua wadada siku hizi wanakuambia, tunataka mtu ambaye eh, mtanashati, lakini vilevile vile kichwani mm -hmm. kumetulia mm -hmm. Nikimaanisha ana akili timamu eh, wenyewe wanasema tunataka awe ambitious. Yeah, kwamba we mtu ambaye ukikaa ukika, ukika chini ukizungumza naye anazungumza mambo makubwa makubwa, mipango mikubwa mikubwa, Patrick. Ndio maana wanatapeliwa. Sasa siku hizi vijana wengi wanajua huo mpango mm -hmm. kwa hiyo unakuta kijana anakuwa mtana mtanashati, anamfata binti anaongea naye, wakikaa naye anakuja na gari ambalo sio la na kwake. Kabla tuwe hapo, huwa <laughs> wanauliza kwamba hivi unajionaje wewe miaka mitano sita saba ijayo, ama nini ambacho nataka kukifanya. Uh, unajua mimi nataka niwe, eh, miliki nataka ni, oh, niwe, niwe, niwe nafanya mambo ya kilimo uh-huh. niwe nafanya mambo ya mjasiriamali nitoe ajira eh, kwa sababu bana, mimi siamini katika mambo ya kuajiriwa na nini, na bonge la simu, bonge la simu <laughs> yani, sound zinakuwa nyingi kwelikweli. Dada anaingia kingi kama na hela zake benki, anasema uh-huh. kumbe naweza nikawekeza, uh-huh. nika kwa huyu huyu, si ndio huyu <laughs> Mwisho ya siku uh -huh. Ah, hakuna kitu uh, e, ulikutana na Joni unauliza, Joni ni nani? Mbona mbona huyu alikuwa anaitwa Zuberi. <laughs> address sio, sio. sio, hata aliyokupatia sio sio, hata nyumba alokuonyesha unakwambia, mbona hatumjui huyo, si akai hapa. Umeingizwa mjini. Haya basi, kwenye line ya simu tunayo hapo Nyakure Marioba. Eh, nini ambacho unaweza kuwaambia wadada hii leo kama ushauri kama uh, naweza nikasema ule mfumo wa maisha wa kutambua unapoingia kwenye mahusiano ambayo yana utapeli ndani yake. Okay, asante sana kwa kuwa nami jamani, mnanisikia eh? Tuna tunakusikia vizuri, vizuri. Yes, so uh, mimi ni binti ambaye nilikuwa na sio kwamba nilikuwa mzuri sana, lakini nafikiri yani yale mawaidha na maneno niliyopata yani yale wanaita hints wazungu, vile vi maneno ambavyo unaambiwa, unajua hivi na hivi, unajua unatakiwa umalize, angalia mtu fulani alimaliza shule vizuri, wavulana wako hivi na hivi, ilinisaidia kuanza mahusiano nikiwa chuo kikuu. Kwa hiyo huwa mara nyingi nikikutana na na mabinti, nikawaeleza hivyo, wanashtuka sana kwamba chuo kikuu ndiyo ulianza mahusiano yako kwa mara ya kwanza. Lakini mimi nachosema ni kwamba wasichana wetu wanakosa hints, wanakosa maneno ya kuambiwa, japo najua kuna wengine ambao hawasikii, yani hata ufanyeje, lakini ni vizuri tuwe tunawapa maneno yale, kuwaonyesha nini kiko mbele kama wakifanya hivi, ili kila mtu afanye, wazungu wanasema informed decision, aweze kuwa na nafanya maamuzi ambayo ya, anayafahamu aliambiwa. Na kuna watoto hata wako vijijini hawana mfano wa msichana ambaye alifanya vizuri kwa sababu alijitunza, kwa sababu alivumilia, kwa hiyo inakuwa changamoto kwao. Ni vizuri sisi ambao tumeona mwanga na wale ambao wanafahamu, walezi na wazazi, waweze kuwa wanawakusanya, kuwe na semina na kuwa kuna maelezo mbalimbali ambayo yatawafanya waweza kuzibuka na kujua kwamba wanaume wengi wanaomtaka binti ambaye hajafanikiwa ni matapeli. Na nini ambacho unaweza kumwambia mtu ambaye pengine amejitunza, amefata ushauri wowote wa ndugu jamaa na familia eh, lakini anakutana na mtu ambaye anaona huyu ni mtu sahihi, na baadaye anakuja kugundua kwamba huyu mtu alikuwa ni tapeli? Vitu gani ambavyo unaweza ukamweleza mtu kwamba anapaswa kuvitambua awali kabisa? hata kama yule ambaye amejitunza amesubiri, sasa anapoamua kwamba sasa anaanza mahusiano, vitu gani vya kutambua kwamba huyu mtu si sahihi ama huyu mtu ni tapeli? Yaani unajua, hatuwezi kujua na kiukweli moja kwa moja, lakini kuna viashiria jamani. Mimi ninachoamini hidi ni kwamba mtu yoyote ambaye unaona kwamba anataka sana kutoa zaidi kuliko ku k-ku- ku, ku- kuongelea future yenu ambaye yuko tayari kufanya chochote na hajali wewe unataka kufanya nini. Unaweza kwa mfano, ukamwambia mimi, unajua nina ndoto ya kufanya kitu fulani kama hajali hivi au lakini anakwambia nitakunulia kitu fulani, nitafanya hivi, nitafanya hivi pale mwanzoni. Yani, huyo ni wakuwa na wasiwasi naye. Mtu ambaye hata taka kukutana na ndugu zako, mtu ambaye yani ha, ha, ha, haonyeshi kwamba um, ana- anajali ana, ana, utu wako, na yuko haraka sana. Anaongelea mambo yale ya mapenzi na vitu kama hivyo hasa hasa uh, uh, yale mambo ambayo siwezi kuyaongelea hapa. Ni vizuri kuangalia kwamba huyu, nafikiri nia yake ni moja, afanye hivi alafu aondoke. Kwa hiyo nafikiri mimi nafikiri iko wazi. Sa ingine unaweza tu ukajua <laughs> kwamba huyu mtu ni mtu ambaye anataka tuwe na mahusiano mazuri, au ni mtu amekuja kwa ajili ya kunidanganya, akipata anachokipata, anipe pesa, anipe nini, afu akimbie. Ay ah, asante ah, sana mm -hmm. Naamini msikilizaji, tutakuwa umesikiliza eh, kile ambacho kinaelezwa hapo maanake Ah, na kwa... kumbusha wimbo mmoja sijui uliimbwa na nani. Mm-hmm. Yahaya uko wapi? Aha, Lady JD Uniform hey, hey, hey. Asema hata godoro hana. Lakini anavaa mashuti. Eh. Hey. Hapa Lukinda jijini Dar es Salaam pale inabidi uwe makini kwelikweli kweli. Eh, eh, title wenyewe eh, ndio kwa Yahaya, Yahaya unaishi wapi? Unaishi wapi? Hey. Eh. <laughs> <laughs> Basi bila kuchelewa, moja kwa moja habari za dunia. Rishi Sunak ameidhinishwa rasmi kuwa waziri mkuu wa Uingereza. Anakuwa waziri mkuu wa tatu katika muda wa mwaka mmoja baada ya kujiuzulu kwa Liz Truss. Sunak anaingia madarakani wakati Uingereza inakabiliwa na hali ngumu ya kiuchumi, huku mamilioni ya watu wa Uingereza wakikabiliwa na hali ngumu ya maisha kutokana na kuongezeka kwa bei ya bidhaa muhimu na nishati. Sunak mwenye umri wa miaka 42 amekutana na Mfalme Charles wa tatu aliyeidhinisha uteuzi wake muda mfupi baada ya kupokea rasmi ombi la Liz Truss kujiuzulu. Anakuwa waziri mkuu wa Uingereza mwenye umri wa chini zaidi katika kipindi cha miaka mia mbili. Mazungumzo ya amani kati ya serikali ya Ethiopia na wapiganaji wa Tigray yameanza nchini Afrika Kusini. Msemaji wa rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa amesema kwamba mazungumzo hayo ya wiki moja yaliyoanza leo Jumanne yatakamilika Jumapili mazungumzo yanaoongozwa na umoja wa Afrika ni ya kwanza tangu kuanza kwa vita kati ya wanajeshi wa serikali kuu ya Ethiopia na wapiganaji wa Tigrei miaka miwili iliyopita. Serikali ya Afrika Kusini imesema kwamba ipo tayari kuwa mwenyekiti wa mazungumzo ya amani ya Ethiopia na kutoa msaada wowote utakaohitajika. Waziri Mkuu wa Japani, Fumio Kishida, amemchagua mtu atakayemrithi waziri wa zamani wa uchumi Daishiro Yamagiwa, mbae, Yamagiwa ambaye aliachia madaraka uh, Jumatatu huku kukiwa na ukosoaji mkubwa juu ya uhusiano wake wenye utata na kanisa la Unification. Waziri Mkuu Kishida alitangaza Jumanne kwamba alimteua waziri wa zamani wa afya Shigeyuko Goto katika wadhifa huo akielezea ujuzi wake na utashi katika masuala ya uchumi na mageuzi ya kijamii. Uteuzi wa Goto unakuja wakati waziri mkuu akijitayarisha kuzindua mpango mkubwa wa kuchochea uchumi baadaye mwezi huu. na Marekani inapanga kusaidia Ukraini na vifaa vya kivita vya ulinzi wa angani vyenye uwezo wa kunasa makombora. Mfumo huo kwa jina la Hawk unalenga kulinda Ukraini dhidi ya mashambulizi ya makombora ya Russia. Shirika la habari la Reuters limeripoti kwamba mfumo huo wa ulinzi ni nyongeza ya mfumo ambao Marekani ilipeleka Ukraine awali wenye uwezo wa kunasa makombora ya masafa mafupi. Utawala wa rais Joe Biden utatumia mamlaka ya rais kutuma mfumo huo wa ulinzi pasipo idhini ya Bunge. Basi ayanaitwa mnina sijiweza kimshirikishak umesoma, umesoma kemia wewe? Yani uh, uh, nimesoma kemia lakini ilikuwa na nitatiza sana yani uh, mi masomo yote ya sayansi uh, kianzia hesabu kemia <laughs> uh, kidogo biolojia wanasema uh -huh. uh, fizi, fizi, fizikia Physics, yeah. Physics. Uh. ilikuwa ni afadhali lakini hesabu uh. na hii kemia uh. oh, ilikuwa ni fire Marake nimeona jina hili la K2GA Mhm. Mm inanikumbusha kama chemical flani, chemical mm -hmm. name flani, flani. Mm name -hmm. Mhm. Unajua ukisoma yale mambo ya periodic table, periodic table, table <laughs> <yale>. Usinirudishe huko. Haya, barazani. Uliuliza wazazi wazungumze na watoto wao kuhusu athari za ngono. Mhm. Mm na hii ligongo ni kutokea, ni kutokana na visa ambavyo vinaendelea kuwa vingi zaidi katika nchi tofauti za Afrika Mashariki mm. Uh, mimba za mapema kwa wasichana mm -hmm. Wasichana wa shule sasa no. Kunakuwa jameni tufanye nini? Mfano kama vile Rwanda mm, hadi mjadala ukapelekwa bungeni, mbona watoto wanabeba mimba mapema zaidi ya elfu ishirini kwa mwaka elfu ishirini na tatu basi tutafute labda njia za kuweza wasibebi mimba, wakazungumzia mm. sijui mambo ya contraceptives, sijui naweza kusemaje kwa kiswahili mm. labda wapewe vile vidonge ambavyo vinakuzuia kubeba mimba mm. na ile mifumo mingine mm. Lakini wakasema kuna mila, kuna utamaduni, kuna mambo kadhaa. Mswada huu ambao ulipelekwa bungeni na baadhi ya wabunge ukatupiliwa mbali, maanake kuna wazazi wengine pia wanaamini kufanya hivyo ni kumwashia taa ya kijani mtoto kwamba sasa haiwezi kumsaidia nenda kafanye. watu wengine wanaamini waliopinga mswada huu, walisema ni kweli. ni kama vile wamwambia, nenda kafanye. na itasaidia lolote, mm -hmm. lakini wengine wakisema jemi ni hapana itasaidia, na walikuwa wanasema wapewe hizo contraceptives wale walio na umri wa chini ya miaka kumi na nane mm -hmm. kukawa swala la mila basi kwa kusubiri kupata wale ambao watachangia kwa njia ya simu tusome mawili matatu namona huyu Benard Samike. Anasema ni, uh, uh, anasema ni kutoka huko Geita, Tanzania. Anasema ni muhimu sana kwa wazazi kuzungumza na watoto wao juu ya athari ya mambo ya ngono, na zangam, na ya ngono na mazungumzo hayo yaendane na elimu dunia kutokana na ulimwengu uliopo. Huyu hapa ni Hamisi Mangati Nyonyo Mnyeusi, anasema balozi wa wagogo kutoka Manyara Dodoma, anasema kwamba wazazi walezi bora kuzungumza na watoto kuhusu athari za ngono hivyo tunatumia vyombo vya habari kuelimisha zaidi. E, asanteni VOA Kiswahili. E, Barazani Mnyausi akiwa mtaa wa Swahili na Twiga, Kariakoo, tunaambia kuna msikilizaji yuko kwenye laini ya simu, tunamkaribisha ajitambulishe ni nani na yuko wapi. Sante, mimi kwa jina naitwa Fuswa Fuswa, napatikana hapa -hmm. Ilemera, Mwanza, Tanzania. Da, fuso, fuso e, mambo ya vipi ya ile mela hapo e, bwana. Kwanza kabla, kabla, kabla ujachangia bwana e, inakuwaje fuso fuso? Maanake fuso, unajua kuna ile gari kubeba, kubeba mizigo lile ambayo likifumuliwa linapiga kwelikweli. Fuso fuso, basi hey, hey, tueleze kwamba unafikiri kwamba wazazi wazungumze na watoto wao kuhusu athari za ngono. E, mimi ninavyoona wazazi wanazungumza ili kuokoa kizazi ki, kizazi chetu, kuna mahala tumekipotea. Hata tukizungumza wazazi tukitoka nje zitakutana na changamoto zingine ambazo zina nguvu kubwa kuliko sauti ya kizazi. Wazazi. Kwa hiyo sasa wazazi hata tukizungumza inakuwa kama vile tunapiga kelele. Kwa hiyo unachotaka kusema kwamba si kwamba wazazi hawazungumzi na wanapaswa kuzungumza, isipokuwa e, changamoto mbalimbali mbali, ama ushawishi ambao upo nje ya mzazi, mtoto anapotoka yes, nyumbani una nguvu zaidi. Sasa nini ambacho mtoto anatakiwa kufahamu? Mimi kwa, kwa mtazamo wangu binafsi, kama mimi kama mzazi, mtoto ilikuwa inatakiwa uwepo umi sahihi na sheria iwepo umri sahihi kwa kwamba, huyu anaruhusiwa kumiliki simu ya aina gani, na huyu mtoto ana uwezo wa kutizama TV kwa vipindi vipi. Sio kwamba mtoto ana umri mdogo anaangalia mamichezo ya ajabu na michezo ya ajabu inapenya kwa kazi kwenye ubongo wa, wa mtoto kuliko jambo jingine la ukweli ambalo unaweza ukamzuia na unaweza ukamzuia ukaangalie hapo akakuchukia. Shukrani, shukrani sana, fuso wa fuso kwa mchango wako. Moja kwa, kwa moja tunaongana naye na tunaongana naye Harmonize anakuja na kitu chake, wapo mm -hmm kesho nayo siku mapicha, picha mapicha sidhani kama ntapona mwanangu, wa mtaani mniombe hivitani mchana na usiku. Oh, kuna watu uh, wa na viatu natamani milele oh. wawe wao ukijituma watasema unashindana na sheki na vikubwa vya wana tamani ta kidogo chakukiwe chao Mola, nipe ujasiri kwenye kufanya maamuzi, zidi nikomaza akiri isinipoteze miruzi, uniamsha alfajiri kama jana na juzi, kupata kukosa nisiri na wendo Mungu Baba muamuzi dialogue Basi ni Harmonize akikuambia, wapo ngoma hiyo kali kabisa. Konde Boy huyo. Huyu jamaa anaipenda sana Young Africa japokuwa iko matatani. Yanga Africa iko vizuri bwana. Vipi bwana, Manchester United ndo iko matatani bwana? Hamna <laughs> shaka mm. eh, ligongo kweli. Leo ni siku, siku maalum ya watu wafupi, watu wafupi. Ya, sababu Amina Chombo mm -hmm. amezungumza na uh, watu wafupi hmm. wanaelezea changamoto wanazozipitia. Nimeona uh, headline hapa inazungumzia celebration of short people. Sasa mtu mfupi ni mtu mfupi namna gani? Manake mimi na nayo tukisimama mimi kwako ni mfupi lakini kuna wengine nikisimama nao wao wana, wanakuwa mfupi. Nafikiri anazungumzia wale ambao ni kama mbili kimo. Ya amf ndio, Nafikiri ndio anazungumza yeah. na nao Haya. Ah, yeah. Basi tusikie wanazungumza nini kuhusu changamoto wanazozipitia katika maisha yao. E, nashukuru sana. Talanta ya uigizaji nimeng'ang'ana kidogo, changamoto lazima zipo za kawaida, lakini nashukuru kwa sababu imenifikisha, nimepiga international, international, eh, series eh, comedy eh, nashukuru e, na, na wale ambao pia wamenienua pia. Acha niseme kwa sababu kila kitu kina kina mwanzo, lazima uwe mgumu pia na Lazima upate wale masupporters. Wakati wa kuigiza changamoto ni kamera. Kwa mfano mimi nakaa na mtu ambaye ni mrefu, basi yule cameraman atateseka sana eh. So, utakuta vitu zingi zinakuwa kate hadi unaanza tena, kwa sababu ya venye niko upande wa shule. Pia upande wa hizi admission za shule, nikaenda shule nyingine, principal ashawahi kuniambia Mombele nafasi, akaniambia utasoma vipi hapa, na watu tutaishi nao vipi? Nikwambia yani, hiki ni kitu cha kawaida kwangu, sababu kutoka mwanzo mpaka sasa hivi nimefikia, nilikuwa form two nimesoma na watu kama, so yule atanidharau mimi, nachukulia tu fresh, kwa sababu ni kitu cha kawaida. Uwezi niambia mimi ni comfortable, ni niwe niwe mkali, sini sawa, sini ukweli ya mimi nikajua kama venye wanasema ni kweli, ni kweli kwangu na kila mmoja nitaishi naye kama kawaida. Mimi napenda na, na kuambia kwamba hakuna mtu mbaya katika dunia. Kila mtu ni mtu na Mwenyezi Mungu akikuleta duniani ana sababu zake pia. Muhimu ni kujituma, tuna yule ambaye anajiona kidogo ana kasoro. No, hakuna mwenye kasoro. Ukijituma unakuwa sawa na ule mwingine ambaye anajiona yuko sawa zaidi yako. Jamii pia naambia kama sisi ni watu wa kawaida wasitutenge. Tuwe nao pamoja kama kawaida na kila kitu tutawasaidia, na nao tutawasaidia, nasi watusaidie kama kawaida, kwa sababu tunahitaji kusaidiwa na wao, na opia huenda kama wanahitaji usaidizi kwetu. Siwezi kazi zile ngumu za kupiga mkorogo, siwezi kazi ngumu ya kupeleka pikipiki ama tuktuk ama magari, unaona? so wangenipa ani, wangenishika mkono tu wakenieka, wakenieka mahali ambapo naweza tulia tu, yani nikafanya kazi kwa ofisi pengine, mi nitashukuru sana. Kazi kama usekretari, mi naweza Mi naweza kwa sababu nisomea business yenyewe inaweza kufanya vitu kama hizo. Jamaa ana talent ikasomea business mm -hmm. Anajihusisha na mambo ya comedy mm -hmm. Lakini kutokana tena ya, <coughs> uh, na tabia ya wanadamu nao wana tabia ya ajabu ajabu mm. uh, wanakuwa kama vile wana mdharau na nini wanamuona kama vile sio sio mwanadamu kama wao. Sema ameongea kitu kimoja cha msingi sana, kila binadamu hey, ni mzuri kabisa, kwa macho ya mtu fulani kabisa. Hey, kabisa. Kwa hiyo wewe anayekwambia kwamba so mzuri sijui huko hivyo vile hmm, usijali wala usiwasikilize. Haya basi hongera kwake uh, moja kwa moja yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii eh, Ligongo mm-hmm. Kenny West kwa vituko vyake na yeah, uye wana, uye wana yeah, yeah. Useme. Yeah. yeah. Basi kampuni <laughs> ya, uh, uh, ya Adidas mm -hmm. ambayo inajulikana kwa kutoa uh, uh, uh, vitu fulani fulani kuhusiana na michezo mm -hmm. imesitisha uh, uh, ushirika na Kanye West mm -hmm. ni baada ya kuandika maandishi ya ubaguzi dhidi ya Wayahudi antisemitic hmm. kwenye mtandao wake wa kijamii. Uh, na kulikuwa na hili jezi inaitwa Yezi mm -hmm. ambalo ilikuwa ni kutokana na ushirika kati ya Kanye West na Aridas sasa. mm -hmm. hili halita Aridas nasema hatulitoi tena na ye, yeah, katika siku za hivi karibuni amekuwa akikumbwa na mambo mengi, maanake anaongea kwelikweli, na kuna wakati alielezwa kwamba ana matatizo fulani ya kiakili na anatumia dawa, lakini mitandao vilevile vile kama ya Instagram pia imemfungia. Manake amekuwa akitoa maneno makali kwelikweli, na amewahi kuishutumu pia kampuni ya Adidas mm -hmm. akieleza kwamba wanamwibia mawazo yake mm -hmm. e, ya, ya, ya viatu ambavyo anavitengeneza mm -hmm. vinaitwa Yizi yeah. Kwa hiyo hizi ni viatu ni viatu eh, eh, sasa hivi viatu Adidas inasema hakuna tena kuandika hizi kwenye viatu hivi, na vilikuwa vinamletea pesa nyingi sana. Mm -hmm. Karibu dola milioni mia mbili arobaini na sita ndio mwaka, ndio pesa nyingi kweli, pesa nyingi kweli sasa. Ona hivo tena sasa, ndio hivo, lazima tuwe uh, katika matumizi ya mitandao ya kijamii tunajua tunazungumzia nini, lakini ni jambo ambalo ilikuwa linatarajiwa ku... ni, ni swala la muda tu, ilikuwa inatarajiwa kwamba hiyo itakuja kujitokeza kati ya kampuni ya Adidas na yeye mwenyewe Kanye West. Ama ye yeah. Basi, <laughs> moja kwa moja tuende kwenye swali la leo. mm -hmm. Je, unafikiri ziara ya Rais Felix Tshisekedi nchini Tanzania itaimarisha biashara kati ya nchi hizo mbili? Huyu Nando Bashongoma Ilangi anasema wapi, hakuna kitu hapo, ni ziara za viongozi wenye. Basi, ameishia hapo. Husein Machui anasema binafsi sidhani, sidhani na sioni matunda ya ziara hizi katika ukanda wetu huu, maana nchi nyingi zina matatizo ya kibinadamu yasiyo ya kibinadamu hivyo nchi moja e, kutaka kuinyonya nchi nyingine badala ya kufanikisha maendeleo. Zakaria Nyerere kutoka huko Kigori Butiama anasema ndio, ushirikiano ukiimarishwa pia amani itatawala pande zote. Inawezekana. Hmm, Zakaria Nyerere, sijui mjukuu wa nani, Butiama butiama, sindio kijijini kwa kwa mwalimu Nyerere, kwa pale. kwa baba wa taifa mm -hmm. yeah. Ndo pale pale. Basi sisi tunasema shukran kwa kuwa nasi. Mi naitwa Idi Ligongo, mwenzangu ni Patrick Nduwimana. E, mwelekezi, yeye alikuwa ni Saida e, Hamdun. Msimamizi wa matangazo ni Patrick Nduwimana mwenyewe, mkamiti kibayasi mkamitilwang hmm. oh. <laughs>