I'm Nikki Strong, this is VOA Word, The Hits. Anyway. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa, hujakosea msikilizaji wetu, hewani ni matangazo ya VOA Express saa 3:30 Washington DC tisa na nusu mchana Afrika ya Kati na kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki. Express Patrick Nduimana takuwa pia na mwenzangu Idi Mwana wa Ligongo na tumekuandalia mambo mengi sana. Express kwako, we kijana, sababu a, kipindi hiki ni zaidi kwa vijana na wanawake. Tukianza na suala la a, kupata mikopo, urahisi wa kupata mikopo benki kwa vijana wajasiriamali tutaangalia baadhi yao ambao wanajihusisha na biashara mbalimbali ee, wanazungumzia nini kuhusu kupata mikopo benki. Lakini vilevile vile, vile vile Ligongo, swala na, la vijana mm -hmm. kukimbilia nchi ughaibuni uh, wanasema nchi za magharibi nchi za magharibi Ulaya na Marekani, Canada, wakidhani kwamba ndipo maisha yalipo na wakati wanasema home sweet, lakini labda kuna sababu kwa nini Eh, wanaamua kuona kwamba ni vyema waje wa, wa, wa, wa kutafuta maisha katika nchi za magharibi. Eh, katika barazani, kama kawaida tunakuwa na mada ambayo tumekuwekea pale kwenye Facebook na tuliuliza, je, nini cha kufanya kukabiliana na hulka ya wasanii kuiba muziki au mashairi ya wenyewe? Ni jambo gumu hili, japokuwa limeleta tafurani kubwa hivi sasa. Watu bana, Patrick unakaa chini unaandika mashairi, unaandika kazi yako nzuri ya sanaa, alafu mtu anakuja tu anachukua uh, wanaita maanaake ni kwamba vile uh, ame, wanaita amekiuka ame, ame ile anaita ha, ha, ha, ha, ha, ha, ha, hakimiliki yeah. Kwa Kiingereza wanasema property right. Mm -hmm. Basi moja kwa moja ligongo bila kuchelewa, tuende huko Mombasa, tuko naye kwenye laini ya simu, anaitwa Pierre Mizamo. Pierre Mizamo, karibu katika express mm. insane, insane. Pierre, wewe unajihusisha na biashara gani? Utuambie na labda kuhusu ili swala la mikopo upande wako, ni swala ni jambo rahisi au kuna changamoto hivi? mm -hmm. Eh, kwanza naitwa Pierre Nizamo, nafanya mm -hmm. mm -hmm. kazi ya biashara mjini Mombasa mm -hmm. na biashara yangu iko mahali kunaitwa Tononoka. Na ni biashara gani Pierre, tuambie. Ile tunaita bar and lodging, yaani mambo ya bar na guest hoteli, eh, eh, hoteli na mahali pa, pa malazi ya wageni na pia kuna mahali ya vinywaji mhm. Basi na, nataka unaambia, um, um, nataka unaambia kuhusu swala zima hili mm-hmm. la, la vijana kupata mikopo benki, sababu wamesema kwamba hili ni pingamizi kwa vijana ambao wanataka kujiendeleza katika biashara yao. Wewe upande wako ulienda benki na imekuwaje? Lazima kwanza waidentify bank ambayo ina sapoti vijana wenye, ina sapoti vijana ambao hawana mapato makubwa, kwa sababu kuna benki zingine lazima ukiwe na statement kubwa ama ukiwe umewekeza pesa mingi ama ume pesa mingi lakini, kama mimi, tangu mwanzo nimeanza kufanya kazi na banki ya Equity Nakusema ukweli, wale mbola una deposit na una withdraw, mm hata -hmm. Kama ni mia tano kwa siku, ndio tunaita so kuwa na active account. uh -huh. Kwa hiyo haya yote umeyatimiza na ikawa ni vizuri hayo, ah. yeah? yote yanaomba umeyatimiza wewe. Eh, unakuwa siyo ni kwamba huko akaunti yako inakuwa active. Kwa hiyo hukupata changamoto yoyote katika biashara yako. Saini na changamoto sababu ukitaka kaionera kunaongea na mtu wa credit, credit officer. Mhm. Mm, unampatia uh, proposal yako. Mhm. Mm, Anakuja naona mara tata weka biashara kama ni viable. Ndio. Kwa sababu huwezi ukapewa pesa kama hauna existing business. Kuna mtu anaweza kupatia pesa kama hauna biashara inayoendelea. Pierre, kuna taarifa tumepata kwamba baadhi ya vijana wana hofu wana, wana wasiwasi kwamba hawezi kuenda kuomba mikopo benki sababu wanafikiri kwamba masharti ni magumu kwao, unaweza kuwashauri nini da, wasi, na wasiwasi? Kuna watu wanaitwa kuna watu wanaitwa credit advisors, washauri wa kuhusu masuala ya mikopo e, wapo anakuelezea mm -hmm. Mara nyingi watu wanahofia sababu ya kusikiliza gumzo mtaani. Okay, kwa hiyo ushauri wako waache kusikiliza gumzo mtaani, lakini wawasiliane wa, wa na hao washauri wa masuala ya ya mikopo, ya mikopo eh. Asante sana Pierre Mizamo kwa mchango wako, tunakushukuru. Uh, siku njema hapo Mombasa. Would you marry me? Banaba, ah namwambia na, na, na, namwambia, wameuliza swali sijui, uh, <laughs> Ili swali unaweza ligongo kuliuliza uh, ligongo, inategemea wakati gani sasa. Mhm. Uh, uh -huh, lakini sio sio sio hivi hivi si, hivi hivi. Ula mchakato mzima mchakato mzima sana. Sasa huyu ni Mario akiwa na Banaba. Banaba anatoka kwenye kile kiwanda ama chuo cha Tanzania House of Talent, mmoja kati ya vijana ambao walikuwa mwanzo mwanzo kabisa. Mario hivi sasa, kwa jinsi e, wataalamu wa muziki wa Afrika Mashariki ama Tanzania kiujumla ujumla wanakuambia Mario inabidi aangaliwe sana. Diamond inabidi aangalie, Harmonize inabidi aangalie, na historia inasema hivyo, huwezi kuwa kule juu kwa kipindi kirefu. Deo Mario anakimbiza kweli kweli, una kupanda na kushuka. Mm-hmm. Sasa huu ni wakati wa Mario. Bas. Tunakwenda wapi? Na sasa moja kwa moja tuelekee katika ile swala ambalo tumelizungumza kwamba e, vijana bado wapo wanaoamini ili kufanikiwa kimaisha inabidi utoke nje ya nchi uende katika mataifa yaliyoendelea kama vile ya Ulaya na Marekani. E, lakini vile vile siku hizi kuna mataifa mengine ya Kiarabu watu wanaamini ukienda maisha yako yatakuwa bora zaidi na wengi, huko Dubai, ehe, na wengi unakuta wanaeleza kwamba kama serikali zinakuwa zinategemea wafadhili e, kutoka katika mataifa hayo kwa namna moja au nyingine, bora huo ufadhili uufuate huko uliko kuliko kusubiri unapoletwa na kuingizwa katika miradi mbalimbali kimaendeleo katika hizi nchi ambazo wanafanya kazi. Umetoka kuzungumza swala la mikopo e, vijana wengi wanalalamika bado Eh, pamoja kwamba wanasikia sijui kuna wafadhili wanatoa pesa hapa na pale bado hawaoni uh, mchango thabiti wa hiyo michango. Kwa hiyo wanaona bora waende kwenye kwenye kwenye haya mataifa. Lakini hii ni dhana ambayo baadhi ya vijana wanasema hapana. Sasa tuliongea na Jacqueline Odhiambo lakini ba, kwa bahati mbaya naona eh, line ya simu haikuwa nzuri sana kwa hiyo hatutotumia sauti yake. Lakini sasa Jacqueline, yeye alicholizungumza ni kwamba Eh, hii inatokana na mazingira yaliyopo katika mataifa haya ya Afrika kwamba vijana wengi wanaona mambo hawaoni, awa fursa, labda ee, hakuna fursa za ajira na nini mm -hmm. Yeah. Na kuna wale baadhi ambao wanaokuja wakirudi wanawapiga sana sound, yaani wanakuja katika namna ambayo hawaelezi ukweli kwamba, huku, awa, inabidi? Ukweli bwana watu wanapigika sana vile vile. Sragu, ambayo, eh, watu wanapitia hapo <laughs> wanafikiri vitu virahisi rahisi <laughs> Ndio Jacklin Odhiambo alikuwa anasema, lakini sa Florian Nyoni, nimezungumza naye yeye, yeah, akawa na mtazamo tofauti. Florian, hebu tueleze wewe nini ambacho nakiona uh, kipo hapa. Hawa wana mawazo finyo kwa sababu maisha, yani, wengi tunakuwa tunapata maneno ambayo ya kuambiwa kuwa fulani alitoka kwenda sehemu fulani, nchi fulani, akaenda akafanikiwa, bila kujua kuwa alienda kule kwa kupata insho gani, au yeye elimu yake ndio ilimpeleka, au alienda kwa kupata mkumbo. Na ndio maana unakuta watu wengi wanaenda nchi za nje, wanaishia kuwa ma mateja, wengine wanauawa, wajui wanaenda kufanya kazi gani na watafikia wapi. Kwa hiyo vijana kutoka kwenda, yani wakifikilia kuwa wakienda nchi za nje ndo unaenda kupata maisha, ni mawazo finyo ambayo sio mazuri kwa vijana e kutafuta maisha. Ujumbe wangu kwao ni kukaa katika nchi zao na kutafuta maisha ili kujenga nchi yao, sababu mjenga nchi ni mwananchi mwenyewe. kwa so hiyo, unatakiwa ukae ndani ya nchi yako, ujue fursa ambazo zinazotokea katika nchi yako ndizo uzitumie, ili uweze kujenga nchi yako. Haya, umemsikia huyo kwamba bwana e, tukae chini tuangalie fursa ambazo zipo ndani ya mataifa yetu na tusonge mbele. Lakini ikiwa e, serikali mfano hai- haiweki hai, hai, weki, hai haitaarishi hizo fursa hizo. Uh, hii inakuwaje? Unamaliza masomo yako chuo kikuu, unakaa unasubiri, unasubiri na hili, hili lipo katika nchi nyingi za Afrika Mashariki na maziwa makuu. Watu wanamaliza masomo, lakini wanakaa muda mrefu bila kazi, bila ajira. Ndo yule kamisaa mkuu wa sensa Tanzania e, ambaye ni spika wa bunge la jamhuri ya muungano wa Tanzania lililopita, e, Mama Anna Makinda ana Makinda alizungumza kwamba bwana, vijana, inabidi mjipange namna ya kujiajiri kwa sababu serikali haina, haina uwezo wa kujiajiri. Basi tuende moja kwa moja kwenye habari za dunia. Afisa wa ngazi ya juu katika wizara ya mambo ya nje ya Rusia amesema kwamba vyombo vya satelit vya biashara vya Marekani na washirika wake vinaweza kulengwa na Rusia iwapo watajihusisha na vita nchini Ukraine. Rusia ambayo ilizindua sateliti yake ya kwanza mwaka 1957 na kutuma binadamu wa kwanza kwenda anga za juu mwaka 1961 ina uwezo mkubwa wa kivita katika anga za juu namna ilivyo na Marekani pamoja na China. Mnamo mwaka 2021, Rusia ilizindua makombora yake ya satelit na kuyatumia kuharibu mojawapo ya sateliti zake yenyewe. Israel imetekeleza mashambulizi ya makombora ya angani katika sehemu zilizo karibu na mji wa Damascus mapema Alhamisi na kuwa shambulizi la tatu wiki hii. Televisheni ya taifa ya Siria imeonyesha video za makombora yanayoaminika kuwa ya Israel yakinaswa na mitambo ya Damascus. Mashambulizi ya makombora yalikuwa yametulia kwa muda wa mwezi mzima mjini Damascus. Hakuna kifo ambavyo vimeripotiwa kwa katika mashambulizi hayo. Jeshi la Siria limeripoti kwamba wanajeshi wake alijeruhiwa uh, katika shambulizi la Jumatatu. Iran imesema kwamba italipiza kisasi shambulizi lililotekelezwa dhidi ya jengo la makaburi ya watu watakatifu na kusababisha vifo vya vi watu 15. Kundi la wapiganaji wa Kiislamu la Islamic State limedai kutekeleza shambulizi hilo. Shambulizi hilo linaongeza shinikizo dhidi ya serikali inayokabiliwa na, na maandamano kutoka kila sehemu ya nchi kufuatia kifo cha Mahsa Amin, mwanamke mwenye umri wa miaka 22, mwenye asili ya kikurdi aliyefariki dunia akiwa mikononi mwa polisi wa maadili hapo Septemba 16. Kamanda wa kikosi maalum cha kijeshi cha Iran Hussein Salami amesema kwamba moto wa kulipiza kisasi utawafikia waliotekeleza shambulizi hilo. iay majina ya wasanii <gibu> sasa, Brown Mauzo, unajua, ndiyo mume wa Vera Sidika ambaye, eh, juzi kati aliweka eh, vichwa vingi sana vya habari, manake Vera Sidika alikuwa mm -hmm, uh -huh, ni matata kwelikweli. Sasa amerejea kwenye ule muonekano wa asilia. Unajua, siku hizi kuna muonekano ambao unaweza ukaununua. Sasa amerejea kwenye ule muonekano asilia, maana yake ni kwamba Amerijia kwenye muonekano wake asili ya Patrick vipi ianlove kibao hiki, kama wanavyosema ati uh, ni kitu kibichi uh -huh. wimbo tu alioutoa uh, hivi karibuni, karibuni. na bado anakimbiza, kimbiza kwenye mtandao wa YouTube hapa, nikiangalia views zinapanda kwelikweli. Sasa hatujui kwamba zinapanda kwa ajili ya Vera Sidika au zinapanda kwa ajili ya Sikaza. alikuwa anaelezea ana, ana, ana, ana, ana kwamba sasa ame, ame. Amebanwa, ameingia kwenye, amebanwa kwenye mapenzi na, na Vera. Haya, tusonge mbele ndani ya matangazo ya VOA Express, na tuelekee moja kwa moja kwenye barazani, barazani hapa tukaangazie kwamba nini cha kufanya kukabiliana na hulka ya wasanii kuiba muziki au mashairi ya wenyewe. Kwa nini uibe mashairi na muziki wa wenyewe? Ah. Kwenye lani ya simu kuna msikilizaji ambaye anataka kuchangia kwenye mada hii. Uh, msikilizaji karibu na uh, jitambulishe na utuelezo uko wapi uh. Mimi ni kwa jina ya Teofile natambulika nafuniko DRC mashariki. mm-hmm. Uh, napatikana mtaani Masisi, upo Masisi uh, uh, okay. sawa sawa Eh, napenda nichangie, hivi wasanii ama waimbaji ambao wanaiba wanaiba wenzao sherti wazibiwe, kwani wa hawajue sharti ambazo zinapasha tembelewa, ili eh, kila mtu apate uhuru wakati wa, wa nyimbo zake hala mziki wake, ndiyo maana uh, nyumbi tu wa kuwashauria wakawe shauri Uh, apate jinsi ya kutembea vizuri Teofil, hapo uh, Masisi hapo DRC. Kuna uh, una, una, una, wasanii ambao wana, wanafanya kitendo hiki cha kuiba muziki wa wengine. Haya, wako hawasapotiwe, ndio maana mara nyingi wanaiba, kwani hawapate watu wa kuwasapoti. Sawa, tukushukuru sana Teofil kutoka pale Masisi. Ah, kwenye Facebook wamechangia sijui Ligongo, nikianza na Ismail Saki anasema eh, ni uhakika kwamba anaiba muziki wa mwenzake, afungiwe na kuhakikisha analipa eh, aliyemwibia muziki. Hili litakomesha mara moja tabia hizi. Huyu Victor na Mujabi kutoka Bukavu anasema jambo hili sio tatizo kubwa, ukizingatia kuwa kila msanii anavutiwa na mwenzio, yaani tatizo hili lina uh, tatizo hili lina tidumu vipi? Braza, unahitaji miwani ni ameandika. uh -huh. uh, lina li, li tudumu au lina dumu maake uh -huh. uh, menichanganya meni, meni kidogo Kiswahili cha Kongo uh -huh. Asembo Silva amesema umeisha E, waita wasanii, kazi ya msanii ni kukopi na kupesti e, hana cha ziada. Angekuwa mwanamuziki hapo ningesema ni mvivu wa kufikiri, lakini msanii ni kawaida kabisa. Yaani anazungumzia msanii, unajua kuna neno tunaposema msanii ni wale watu ambao wanafanya vitu kwa ujanja ujanja. Labda tumalizie na huyu mtupesa mwanambuke kutoka Misisi, Mpimbwe, Katavi Tanzania, anasema wasanii kama wameshindwa kutunga mashairi yao bora wawache kazi hiyo. Haya, ndio mambo hayo. Sasa tuende moja kwa moja kwenye muziki e, huyu ni Bi Zuhura Zuchu. E, Zuchu Zuchu, huyu bwana ana matata kweli kweli. Zuchu sasa unaambiwa kwenye penzi zito na Diamond Platnumz mm -hmm, na Diamond Platnumz ana historia ya kudumisha vilivyo jumuiya ya Afrika Mashariki, maanake ana mtoto kule e, Uganda. Ayo. ana mtoto kule Kenya ana mtoto pale Tanzania. Lakini Burundi nafikiri haja hana mtoto Burundi. Tulisikia kwamba Burundi na Rwanda ndio sehemu zinazofuata, <laughs> lakini hafla tunaona <laughs> amekwenda Zanzibar. Sasa <Sato laughs> tusubiri baada ya Zanzibar ataelekea wapi? Anaelewa namna ya ya kuwa mwanachama wa jumuiya ya Afrika Mashariki. Hapa nakwambia mwambie nitakupa story ya hii ya, hii ngoma. Bila shaka. Apunguze kampeni <laughs> <laughs> Aya basi, hii ngoma sasa eh, asili yake ni kule magharibi mwa Tanzania, mkoa unaitwa Kigoma. Msondo hapo nyumbani unaitwa Msondo ngoma, Msondo. Eh, sasa huu Msondo huo unapigwa eh, na kina mama. Hii ni ngoma ya kina mama na inapigwa mara nyingi wakati wa harusi, wakati wa harusi nakumbuka eh. Lakini sasa wakati wa harusi mara nyingi, unajua pale pale Kigoma Ujiji, ndoa hizi za mitala, yani ni kisema za mitala, za mtu unamkuta na mke wawili watatu, ni vitu vya kawaida. Kwa hiyo mara nyingi zinapigwa hizi ngoma, inakuwa ni vijembe vijembe tu, anamtumia ujumbe yule uh -huh. ambaye anataka kujifanya mshindani, mshindani Zime, zime, zime <laughs> pale, pale. Superstar. Superstar. Alitoka uh, misambano aka ae, Tanzania akawa mm -hmm. uh, mm -hmm. uh, vina mwangu afibaya. Haya tunasonga mbele ndani ya matangazo ya VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC na moja kwa moja tunaelekea leo katika kuangazia ushauri. Serikali ya Kenya pamoja na wadau wa kimataifa wanashauriana kuendeleza juhudi za kuwawezesha vijana kufaidi rasilimali zinazotokana na bahari hii, unaambiwa inaitwa blue economy. Na rais wa visiwa vya Zanzibar eh, Dr Hussein Mwinyi, yeye anasisitiza sana hili, anakuambia uchumi wa bahari lazima. Lakini hii tunazungumzia mambo ya Mombasa haya. Ingawa hivyo vijana wengi bado wameachwa nyuma wasifahamu vipi, e, watahusishwa. E, Subira Suleiman ni miongoni mwa vijana waliofaidika na mpango huo na kuanzisha biashara ya kuzalisha bidhaa kutokana na zao la nazi. E, hapa anashauri vijana ni vipi wanaweza kufaidika? Kama kijana kuanza hii biashara haikuwa rahisi, kwa sababu mwanzo wa biashara ni research, na kama tunavyojua, kutokana na kule nilikotoka hakuna makampuni mengi ambayo yanafanya mafuta. Kwa hivyo ilinigharimu mimi muda mkubwa kufanya research, kujua maeneo mbalimbali mbali wanafanyaje, ili kupata bidhaa bora, na ilikuwa changamoto kwangu, kwa sababu inahitaji pesa na inahitaji watu, lakini kwa sasa hivi pale tumefikia, tunaweza sema kuwa tumesonga, kwa sababu kwa sasa hivi tuna bidhaa ambayo tumeikamilisha, ambayo ni mafuta ya nazi asili, yale meupe ambayo unayotumia kwa ngozi. Sio lazima huo umesoma kujua kutengeneza mafuta ya nazi. Inataka interest. Je, wewe una, una, una ari ya kufanya kile kitu, kwa hivyo masomo yataingia, lakini mwanzo unaanza na ari. Kwa hivyo mi naweza sema usiangalie kuwa mimi sijasoma siwezi. Ukuja huku ukichanganyika na watu wengine, utahamasishwa na utawezeshwa kuweza kufanya kulingana na pale wewe unapoweza. Mi naweza sema kama vijana tunatumia muda mwingi sana kwenye social media, lakini naweza nikawaambia ama nikawahamasisha vijana wenzangu kwamba tumie mda wetu katika social media kwa mambo ambayo kuwafuata watu ambao wanaweza kutupatia links ya vitu kama hivi. Ukiingia social media, fuata mashirika Uangalie katika kaunti yako nini inaendelea katika eneo lako, kuna mambo gani ambayo inaelea. Ni, ni wakati umefika kwamba sisi kama vijana tujihusishe zaidi na mambo, tuache kusema kwa mikutano ya serikali ni ya wazee. Kwa hivyo tujihusishe katika mikutano ya serikali kwa sababu pale ndo mahali ambapo tunaweza kupata mambo tofauti tofauti ambayo yanaendelea, na sisi tukajiunga, na sisi ndo tukakuwa viongozi wa kesho. Ah, umesikia mambo. Sulaiman, ndio kabisa. Ametoa ushauri Safi kabisa, tumia vizuri mitandao ya kijamii na uone fursa ambazo zinaweza ku, uh, kukujia wewe ili uweze ku, kujiendeleza kimaisha uh. mm -hmm. Basi moja kwa moja kwenye uh, masuala yanayovuma mitandaoni. Ligongo, naam, ulikuwa unajua kwamba kuna mtu mchafu zaidi duniani ha? nilikuwa namjua yule mzee <laughs> ha, yule yule mzee yeye aligoma kabisa mambo <laughs> hmm. ya kuoga. Basi hii habari inatanda sana. Huyu ni mwanaume wa Iran anaitwa Amu Haji ambaye anashikilia rekodi ya kuwa ni mtu mchafu zaidi duniani kwa muda wa nusu karne hmm. Basi jamaa amefariki dunia akiwa na umri wa miaka tisini na minne. <laughs> kwa mujibu wa shirika la habari la huko Iran linaitwa IRNA, Haji hakuoga kwa takriban miaka sitini na saba yeah, na mara kadhaa alishinikizwa kuoga na kupewa maji safi ambapo jaribio hilo limemhuzunisha sana. <laughs> nimeiona hiyo habari imevuma kwelikweli. <laughs> Uh, kama kawaida, hivi sasa anayetamba sana ni mzee mzima Kanye West, wengi sahivi wanamfahamu kwa jina la like, yeah. ye yeah. Yeah, bwana ameleta balaa kubwa sana, na makampuni mbalimbali yanazidi kuachana naye kufanya naye biashara mara baada ya kutam, kutoa matamshi ambayo wanayasema kwamba yana ubaguzi, chuki dhidi ya Wayahudi. Mm -hmm. Kwa hiyo hivi sasa hali aliyokuwa nayo ngoma imekuwa kwake ngumu e, hata jana unaambiwa kuna ripoti ilikuwa imetokea wale viongozi wa kampuni ya Skechers walimtoa ndani ya jengo wakimwambia bwana Hatuna ahadi na wewe, kwa hiyo hembu uwe sepa tu basi, ole wake. mm -hmm. e, na huko DRC unajua DRC, uh, wana, wana baadhi ya maeneo mm -hmm. huwa wanakula wana kitoweo wanasema nyama ya mbwa, lakini sasa nyama hii inatumiwa zaidi sasa hivi, sio tu katika baadhi ya maeneo, inaonekana kwamba nyama ya mbwa imekuwa ni kama vile nyama ya kawaida tu kama nyama ya ng'ombe, nyama ya mbuzi, nyama ya kondoo na mm, kule DRC nyama ya mbwa inaitwa au mbwa inaitwa chibelebele chibelebele. Aya, <laughs> basi tuangalie swali letu la leo e, umepokeaje mpendekezo la mfuko wa bima ya taifa ya Kenya kuruhusu wanaume wenye wake wengi au kwenye ndoa za mitala e, kuwakatia bima wake zao? Nur Alfarah anasema thibitisho kuwa sera ya Kenya Uh, yanaunga mkono wazo na mpango wa raia wake kuwa na wake zaidi ya mmoja. Huyu Deus Ngaya Lugandu kutoka Bariadi, Tanzania, anasema pendekezo hilo la wanaume kuwalipia bima ya afya wake zao yapo sahihi na ni wajibu wao. Ah, sawa kabisa, kama mnaruhusu ndoa ya mitala, kwani mnaruhusu tena mnakataza watu wasawakatie bima wenzi wao? Je, John Leonard anasema eh, hakika Wakenya wamefanya jambo jema. E, sababu hiyo bima itawasaidia sana katika kuwapunguzia ugumu wa kupata dawa pindi wanapoumwa. Basi kufikia hapa tunakamilisha Express. Tuwashukuru wote walioshiriki na kuchangia. Tumshukuru pia msimamizi wa matangazo Harrison Kamau, mwelekezi Aida Isa, studio Idi Ligongo na Patrick Ndwimana. Tuna wageni kuwatakia alasiri na jioni njema <coughs>