Hujambo msikilizaji wa VOA Express popote pale unapotusikiliza. Jina langu ni mkamiti Kibayasi nikishirikiana naye Patrick Ndwimana Express. Leo uh, vijana wanawake, tumewaandalia mambo mengi yanayowahusu, tukianzia uh, huko Rwanda. Uh, Mkamiti, kuna hili suala la kutoa mahari limeleta mm -hmm. mjadala kwenye bunge la Rwanda jana mbunge mmoja akipendekeza mahari ya futwe yaondolewe Rwanda mm. Kisa na maana eti yanachangia katika kuvunjika kwa ndoa nyingi nchini humo. Basi tutamjuza msikilizaji kijana aweze kuelewa vyema kinachoendelea huko nchini Rwanda. Hali kadhalika tuna barazani, tulikuuliza je, unatumia mbinu gani katika uvumilivu wa maisha yako ya kila siku? hmm. Aha maoni ni lukuki. Lukuki na kila mmoja ana uvumilivu aina yake katika kukabiliana na tatizo linalomkabili kwa siku. Vile vile tuna swali la leo ambalo pia tulikuuliza wewe msikilizaji, je, umelichukuliaje tangazo la Trump kugombea urais 2024? Hapa tutaona wasikilizaji wetu wamejibu vipi, miaka miwili kutoka hivi sasa <laughs> bila shaka. Hali kadhalika burudani ya muziki ndani ya VOA Express ndiyo kawaida yake, tutakuwa na miziki mchanganyiko, muziki mseto, inagusa kila pembe ya dunia. Tutasikiliza Katapila, hali kadhalika tutakuwa na in love, brown mauzo mambo mazuri kabisa. Naona unaanza kucheka, naanza kucheka sababu uh, Bruce Melody uh, ni, ni msanii ambaye nina, nina mpenda, napenda nyimbo zake sana. Haya basi, uh, tutakuwa naye katika VOA Express. Hali kadhalika habari muhimu za dunia tutakujuza kile kinachoendelea katika ulimwengu siku hii ya leo ya Alhamisi, ikiwa ni Novemba 17, 2022. Moja kwa moja basi tunaanzia kule nchini Tanzania, jijini Dar es Salaam ambapo Si katika taarifa za hivi karibuni, aa, m -m -m -m -m -m -m, wanasoka wamekumbwa na mshtuko, na huu mshtuko basi aa, unafuatia kutokana na taarifa za kukamatwa kwa kocha wa makipa ya klabu ya Simba Muharami Sultani akidaiwa kuwa na dawa za kulevya, na hili swala la dawa la kulevya Tanzania si la kwanza, hasa hmm, kumgusa aa, mwanamichezo hmm, ni swala ambalo limekuwa likitokea ma mara kwa mara basi uh, ili kujua hiki na kuzungumza na vijana kufahamu nini kifanyike, kwa nini masuala ya madawa ya kulevya yanakuwa yanaibuka kila kuchao na yanawagusa vijana ambao wako katika umri mdogo tu miaka 24 27 ambao ni umri huo wa kujitafutia maisha. Katika laini ya simu ninaye huyu anaitwa Faki Faki anatokea pale jijini Dar es Salaam, habari za jioni Faki. hapo ulipo Uh, ni nzuri kabisa, sijui huko, hapa Washington DC tupo salama kabisa ni asubuhi inaelekea kuwa saa mbili na dakika ishirini na nane basi, nimefurahi kuwa nawe katika laini ya simu na kama nilivodokeza hapo awali ni kwamba uh, sasa hivi swala hili la vijana, watu maarufu, wafanya biashara e, kukamatwa na kitengo hichi kinacho ya madawa ya kulevya huko Dar es Salaam imekuwa ni jambo la kawaida, lakini hasa kwenu nyinyi vijana mnapoona watu hawa maarufu eh, mfano huyu uh, mwanamichezo muharami Sultani eh, kudaiwa kuwa na madawa ya kulevya, wewe kama kijana swala hili uh, lina kuathiri vipi? Unadhani nini kifanyike hasa manake hapa lina kugusa wewe kijana moja kwa moja, pengine ni ndoto yako, nataka kuwa mtu wa maswala ya michezo, unapoona swala kama hili memgusa mwana mwanamichezo, pengine ndoto zako zinarudi nyuma kidogo, au ukimwona labda we, mfanya biashara maarufu eh, amekamatwa au anadaiwa kuhusika na swala hilo, kama kijana, je, inakurudisha nyuma kidogo katika ndoto zako, labda za kutaka kuwa mtu maarufu, kufanya biashara, kusaidia vijana wenzio na kujikomoa katika maisha ya kila siku? Ni swala ambalo kidogo limekuwa zito na limekuwa kubwa sana hasa huku Tanzania na mazingira ya ya ya golikipa, kocha alikuwa kocha wa golikipa wa Simba wa Rami Shelton, kamata na madawa kulevya na mmiliki wa, wa Kambiaso Academy ambayo pia ipo huko Dar es Salaam. Uh, ilikuwa ni jambo zito kidogo, kwa sababu kama vijana wana mtoto nyingi sana za kufanya, lakini sasa huenda uh, ukakumegubikwa na vitu vingi, kwa sababu uh, kuna watu au taasisi au makampuni au sehemu ambazo vijana waindi twende kwa ajili ya kutimiza ndoto zetu, basi sehemu zile zimekuwa ni kama wanafanya vitu fulani kwa kujificha kwa ajili ya kufanikisha vitu fulani. Mfano. Uh, inatoa picha mbaya. Mfano ni swala kama ili labda la, la, la, la mmiliki wa wa hii academy ya Kambiaso academy ya vijana wa mpira. Hii ni academy kubwa sana ambayo ipo huku Dar es Salaam na imekuwa ikiria vijana wadogo ikifaji na inafahamika sana. Kitendo cha cha cha, cha kuingia kwa wa wa wa wa wa mmiliki wa ile academy imeeta swala zito hapa kwa wazazi ambao vijana wao wengi wana, wana, wana mtoto za kucheza mpira ambao wanataka labda wawapeleke pale, lakini sasa kutokana na mazingira ambayo yametokea, maanake kwamba vijana nao wanaona kwamba ah, hapana na wazazi nao pia wanaona hapana, kwamba labda hawa watu wamekuwa wakitumia vitu fulani, imekuwa kama kivuli, wakiwa waki, waki, waki, waki, waki, waki, wana, wanafanya mambo mengine ambayo yamekuwa ni hatarishi kwa vijana. Kwa hiyo ni, ni swala ambalo limekuwa hatabu sana, kwa sababu vijana tunataka kutimiza ndoto zetu lakini sehemu za kutimizia ndoto zetu zinagubikwa na, na, na, na, na changamoto nyingi au zinagubikwa na hilo swala hilo la, la, la, matumizi hayo ya madawa kwa hiyo naona ni kwamba uh, bado kuna mambo mengi ambayo yanatukabili sasa hili swala nalo limekuwa la kunyeshana vidole sababu unaweza ukataka kwenda sehemu fulani labda kwa ajili ya kufanya kitu fulani lakini unafika unaambiwa pale hapafai pale ile mtu apale anajisusisha na, na, na, madawa ya kulevya inakuwa ni changamoto kubwa sana ambayo tunakutana nayo, na inatukatisha tamaa kwa sababu, mm, tunaamini swala ni mihadarati ni swala ambayo ni baya. Ndio, ndio. Asante sana Faki kwa maoni na mtazamo wako kuhusiana na swala hili la kuongezeka kwa madawa ya kulevya huko nchini Tanzania namna ambavyo vijana linawathiri kwa njia moja au nyingine. Ni VOA Express kutoka hapa Washington DC. Uh, Brown mauzo na vitu vyake hivi poa kabisa, lakini maneno ma anayoyataja ndani ya nyimbo umeyasikia hayo? Bado nipo nawe, kiza kitande, jua liwake yeah. Daima we ndio mboni yangu, sio wewepa ndio anaposema brown brown. Uh, basi uh, bila kuchelewa tendo ko Rwanda, kama alivyosema mkamiti ni kwamba uh, suala hili la kulipa mahari limezua mjadala kwenye bunge jana, mbunge mmoja akipendekeza kwamba uh, mahari yaondolewe ya fute Rwanda sababu imekuwa ni kama vile chanzo cha ndoa nyingi kuvunjika. Uh, hapa kuna takwimu ambazo zinatolewa kwamba uh, mwaka elfu mbili kumi na tisa kumekuwa ndoa elfu tisa ambazo zilivunjika ikilinganishwa na ndoa elfu moja mia tatu mwaka elfu mbili kumi na nane Basi kutokana na hilo uh, nilizungumza na uh, Edith Nibakwe. Huyu ni mwanahabari yuko huko Rwanda, mwanamke anafuatilia sana ya maswala ya kijamii. Eh, nilipomuliza, je, anaamini kwamba uh, msimamo huu wa mbunge kufuta mahari eh, mahari ndicho chanzo cha ndoa kuvunjika? Hivi ndivyo avyosema kwangu: mimi sidhani kwamba mahari ni chanzo cha kuvunjika kwa ndoa kwa sababu hiyo mara ya kwanza mahari zinaanza kutolewa nchini Rwanda, ukizingatia kwamba kila kitu kinakuwa na historia kwenye kalcha ya Rwanda. Mwanamke anapoenda kuolewa, anatolewa mahari. Kwenye kalcha yetu ya Rwanda tangu zamani ilikuwa hivyo, na kwa leo ndio kuna upande mmoja ambapo unakuta familia Uh, katika kutoza mahari yani, wanachukulia kama ni business, anahesabu kwamba mtoto wangu amesoma, uh, mtoto wangu nimemlipia chuo kikuu na nini, kwa hiyo anapenda kwamba mahari yake iwe kubwa sana. Tukifafanua mahari ni nini, ni kitu ambacho kinampa thamani mwanamke na mwanamme, kwa sababu unapoenda kuoa mwanamke na kumtolea kumtolea mahari, mimi nachukulia kwamba ni kitu ambacho kitu ambacho kinaunganisha familia mbili, familia ya mwanamme na mwanamke. Nam anavyosema edit hapa, hata huyu mbunge alisema kwamba kuna baadhi ya wa wazazi wamelichukulia swala la mahari kama vile biashara, sababu wanasema leo imefikia kwamba mm. uh, mahari kutaka upate mchumba unalipa hadi uh, milioni moja za Rwanda, ni karibu dola elfu moja ye kwake kama ni mzigo mkubwa. Kwa hiyo hii imekuwa ni kama biashara, basi huyu mbunge ndio anasema, lakini Edit ye anasema mm -hmm. na anatoa ushauri kwa wale wazazi ambao wanataka kulitumia suala hili kama vile biashara mm. Mimi kitu ambacho naweza nikashauri wazazi ni kwamba unapomzaa mtoto na kumlea, ni wajibu wako kama mzazi, ni wajibu wako kumlipia shule, ni wajibu wako kumpa chakula, ni wajibu wako kumpa kila kitu ambacho unapaswa kumpa kama mzazi. Kwa hiyo si, siwezi nikakubaliana nika na mzazi ambaye anapiga mahesabu ya kila kitu alichokitoa kwa mtoto wake ili mme wake alipie. Kwa hiyo mimi ninawashauri kwamba mahari waangalie ni ina maana gani, kwa sababu ni saini inayounganisha familia mbili, basi kuwa saini isiingie kwenye biashara. Haya, edit ni bakwe na mkamiti amenaambia, hili jina lake ni bakwe linahusiana like na swala la mahari. Ni bakwe ni kusema toa mahari Oho. Eh. Haya mambo mazuri ya tunayapata kutoka Rwanda na kwetu, uh, Burundi anasema gukwa ni kutoa mahari gukwa, gukwa gukwa, ni bakwe. Asante sana. <laughs> Korea Kaskazini imerusha makombora ya masafa mafupi kuelekea baharini mashariki mwa nchi hiyo saa chache baada ya kutishia kuanzisha kile imekitaja kama majibu makali ya kijeshi kutokana na hatua ya Marekani kuimarisha msaada wake wa kijeshi kwa Korea Kusini na Japan. Makombora hayo yamerushwa kutoka pwani ya Wonsan, Korea Kaskazini, asubuhi saa tano kasoro dakika 12 kwa saa za Korea Kaskazini, yameanguka katika bahari katikati ya peninsula ya Korea na Japan na madaktari nchini Uganda wanasusia kwenda kazini kutokana na hofu ya kuambukizwa virusi vya Ebola kwa sababu hawana vifaa maalum vya kujikinga na maambukizi hayo, kufanya kazi kwa muda mrefu bila kupumzika na kuchelewa kupata mshahara. Madaktari 15 wameambukizwa Ebola nchini Uganda na sita wamefariki. Uganda inakabiliana na mlipuko wa virusi vya Ebola aina ya Sudan ambayo haina chanjo kufikia sasa. Umoja wa Ulaya umetangaza msaada wa zaidi ya yuro bilioni moja kwa ajili ya kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa barani Afrika. Mkuu wa sera kuhusu hali ya hewa na Umoja wa Ulaya Frans Timmermans amesema hayo katika kongamano la 27 kuhusu mabadiliko ya hali ya hewa COP 27 katika mji wa El Sheikh nchini Misri. Ameongeza kwamba Ufaransa, Ujerumani, Uholanzi na Denmark pia zimetangaza kuchangia fedha na kwamba nchi nyingine zinaweza kuungana nao. Amesema kwamba fedha hizo ni hatua ya mwanzo kuisaidia Afrika kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa. Na wanajeshi wa Russia wamelenga mifumo ni ya nishati ya Ukraine kwa makombora katika mfululizo mashambulizi mapia wa mashambulizi mapya ambayo maafisa wa Ukraine wameyataja kuwa ugaidi. Milipuko imesikika katika sehemu kadhaa za nchi hiyo ikiwemo katika bandari ya kusini ya Odessa, mji mkuu wa Kiev, mji wa Dnipro na mkoa wa kusini mashariki wa Zaporizizia ambapo maafisa wamesema kwamba watu wawili wameuawa. Esala hey, hey, hey, moto moto moto, liwalona liwe leo, namtangaza sitaki nishauriwe Liwalo na liwe, namtangaza hadharani, namtangaza Laif Mboso huyo na vitu vyake. Huyu hapa Mboso, eh? Nyimbo zake nazipenda, nazipenda sana. Anawaambia jamani, ndugu yenu sijarogwa. Hajarogwa, ametumbukia katika mapenzi tarabu. Mboso ananikumbusha nyimbo za tarabu. Sababu mtindo wake ni tarabu kidogo. Haya, mm -hmm. <laughs> basi, basi barazani mkamiti, wakumbusha wasikilizaji wetu, tumeuliza nini. Je, unatumia mbinu gani katika uvumilivu wa maisha yako ya kila siku? Kwa kusubiri kupata wasikilizaji kwenye laini ya simu, namwona huyu Benard Samike ni kutoka Geita, Tanzania. Ye anasema kitu muhimu anachokifanya ni kuwa mkweli kwenye moyo na kuondoa unyonge ndani ya moyo, pia kutotoa siri kwa mtu kabla sijaamua siga, jambo lolote Mandela Mushi Mushi anatokea Nairobi, Kenya, soko la isli jamu tatu. Huyo anasema kwa kweli, nashukuru Mwenyezi Mungu kwa kunipa kipato cha kila siku. Hakika sifa na utukufu ni kwake, sina cha kusema. Amina. Ongoro Ag Vicent naye ni kutoka kule Kenya. Anasema huwa anapanga maswala yake kulingana na mapato yake, kwa hivyo asilimia thamanini ya matumizi ya kipato chake huwa amekipangia tayari, ana kiamkia kibarua. Anafahamu uchumi si vizuri kwa hivyo, anajinyima vitu visivyo lazima. Edwin Kiprop huyu yeye anapatikana Kenya, anasema hali ni kujitambua na kutambua mahitaji na kutambua uwezo ulionao huku ukitegemea Mwenyezi Mungu na kuwa na mke anayekuelewa maisha yanasonga mbele vizuri tu. Ndiyo maoni yake kwa siku ya leo katika barazani na Voe Express. Eh, mtu pesa Mwanambuke kutoka Misisi Mpimbwe, Katavi Tanzania, yeye anasema huwa anapambana na hali yangu ili mradi inapata riziki ya kila siku. Revocatus Clavery anapatikana Busanda Geita, huko nchini Tanzania, katika eneo la Lubanda. Ameandika yeye, kwa ukweli kiupande wake ni kwamba hana uvumilivu kabisa katika maisha yake, hivyo basi anasema ukimzingua <laughs> <Hey. laughs> haya, Nelson Kyungu Kamale kutoka Lubumbashi DRC anasema mimi huwa anatumika kazi pasipo kuchoka najua na mimi ipo siku Mungu atanisaidia ili kazi zangu zisonge mbele. Omar Rashid Charles anasema ni kumwomba Mungu tu na kuongeza juhudi kwenye utafutaji, hasa ukijua kabisa kupata na kukosa ni sehemu ya maisha. Leo umepata, kesho umekosa, maisha yanasonga mbele, ni kuvumiliana, kuna kupata na kukosa. Hasa ndio maoni ya Omar Rashid Charles. na maisha ni hivyo <laughs> leo mbele, kesho nyuma <laughs> uko juu uko chini <laughs> <laughs> nasoma ujumbe mwingine kutoa kwa msafiri ya safu Kanyotho, yeye anapatikana kule DRC, anasema kuomba Mungu sana na kuishi maisha ya utawa, vinginevyo vyote vitajazana mkononi na utashindwa cha kufanya. Nimalizia na huyu zege wa zegewa huyu anasema <laughs> sijui hakusema yuko wapi. uh -huh. Eti uvumilivu na upata kwenye pombe ugumu maisha nilinayo <laughs> isingekuwa pombe kunifariji. <laughs> Basi leo, kila mtu ana dawa yake, kila maoni ni mseto. Leo msikilizaji, tumeamua kukusomea maoni yako tu bila kukushirikisha kwa njia ya simu ili tuweze kusoma maoni mengi ambayo na mengine pia hatukuweza hata kuyamaliza. Tunashukuru kwa mchango wako, na wewe ambao ukusikia jina lako leo, usikate tamaa, tutaendelea kukusomea ujumbe wako kadri unavyoandika katika siku zijazo na vipindi vijavyo. Basi tupate burudani ya muziki, Bruce Melod anakwambiaje Anakuja na wimbo wake kata pila utum nyumo na fata konji Apili, na Bruce Melody, kijana masachari sana kutoka huko Rwanda, he's ready to die for her. na mkamiti, sijui kama umeona video clip ya huu wimbo wa Bruce Melody mm. uh, umeiona video clip mm -hmm. kuna mahali amejikuta yuko katika nyumba moja kwao na msichana, alafu yule msichana ni binti wa bosi wake kazini. Bruce Melody wanamsubiri kazini Kumbe iko kwao na msichana. <laughs> <laughs> Hai, basi tusiende sana, manake sasa tutamaliza muda wetu wa Vio Express ambao pia nao unakaribia kwenda ukingoni. Basi moja kwa moja tuelekee kule Mombasa nchini Kenya. Unajua mji wa Mombasa bwana, mi napenda sana Mombasa, kwani kwao unajua... kwao na aida mm, licha tu kwamba ni kwao na aida, mimi napenda mambo ya Mombasa mm -hmm. mambo ya makulaji, mahanjumati, mabiriani mm, vitu kama hivyo <laughs> <laughs> wanajivunjari haswa na biriani lao, basi huwa likipakuliwa katika sinia, sinia lile la bati, sio biriani, Aha. la kupakuliwa kwenye sahani ya dongo, yeah. sinia. Alafu huli peke yako, mnakula na wengi sana. Wawili watatu hivi, basi mnakula vile na mikono pale, mnashea, mnachukua biriani, nyama, kiazi mbatata, kachumbari, kila ha. kitu ha. Apu, ni asubuhi hapa apu, apu hapo hapo, unanitesa, sijanywa chai mkamiti, sijapata chai. Na uwezo ukala biriani hivi sasa? Basi ngoja, basi twende kwake Mike Junior. Huyu ni kijana mdogo tu ana miaka 23 hivi, ambaye anajituma katika kazi ya kuhudumia wateja katika moja ya migahawa maarufu sana huko Mombasa, eh? mgahawa um, huu ni maarufu hasa kwa pishi la biriani pamoja na pilau, unajua, biriani na pilau viko vitu tofauti, tofauti. Lakini sasa anazungumzia wale wanawaita wateja nuksi. Unawafahamu wateja nuksi? Ni wale ambao wanakuja ku, basi usijibu, tuwache kitendawili. Mm, tumwachie Mike Junior mwenyewe aelezee. <laughs> Karibu Mike, tupe maswala ya wateja nuksi. Ah, gero langu bana ni pale kama unavyojua waita kwenda huku kuitisha, bwana, oda ya huku vipi? Sasa unakuta wakati mwingine unahudumia kastoma, alafu wakati huo huo kastoma mwingine anaingia, lakini vile ameingia sivyo unavyomhudumia yule mwingine, maana atakupeleka mbio bwana. Vipi njo bana, umsikize yani, kana kwamba mwenye wamhudumikia si mtu, ambapo ile jambo limenikera sana bwana, leta chakula mara o oh mara Oh, wasizia kazini, yani anafanya lile jambo mpaka yani akitoa sauti mpaka yani mpaka bosi anasikia, kulingana na uzoefu wangu amefanya, mpaka fanya nakosa morali na ile kazi, manake ikiendelea e, vile mimi naweza futwa hata kazi ambapo yeye hatojali, yeye atakuwa sha amekula ameenda, ambapo ile sauti pia kule bosi akisikia awezaniita bwana vipi? ujue kazi yako, mbona kastoma apiga fujo hivi na hivi? Na mimi ile kazi nimezoea kwa muda mrefu, na kwa kweli kastoma wangu akija, wa anahudumikia vizuri, lakini ile hali nimenikera, ambapo yule hajui yeye, akija yeye atakakula tena, kula kwake yoja na fujo, yani kamba mwaza kwa kupigana. Ilo jambo kwa kweli limenikera vibaya sana, nimenisinya sana muda mrefu, manake weza futwa kazi. Kwa kweli, kastoma mkiingia hoteli yoyote ile, kweni na subra umeitisha ee, subiri, maana kesiwe peke yako. Umeingia ya pale, mko wengi, umeona na wengi, utatufanya mpaka sisi tuwe na ile pressure. Tunajua bana, mtu fulani haja kula bwana, mtu fulani hajaoda, lazima aende akape oda yake, aletwe chakula. Sasa eti sisi hatujui tunachofanya, tunajua, lakini ni ile pressure ya kwenda juu kurudi chini, mara tushaingia ndani tushatoka. Kila kazi kwa kweli ina changamoto yake, lakini tukishirikiana vizuri kwa kweli tutafanya kazi vizuri. Wateja nusi, nuksi msileti kero. <clears throat> <laughs> <laughs> moja kwa moja tu kwenye swali la leo. Je, umelichukuliaje <clears throat> tangazo la Trump kugombea urais 2024? Niyonkuru Evariste Mbunde Bahite, yeye anasema Trump kugombea atagombea yeye. Huyo Nionkuru anasema ataendelea kuangaika vilevile. Nionkuru ni kutoka Burundi huyu. Bila shaka Buba Sam Makini anasema uamuzi wake, mimi nimechukulia poa tu yeye. Huyu Osieno Gilbert hajasema anatokea wapi, anasema liwe liwalo, hataki kujua hilo kwa sababu lazima maisha yasonge mbele. Vivian Chepto kutoka Kenya anasema yeye kwake binafsi anafikiri ni haki yake ya kikatiba, uh, kuweza kuwania urais uh, Basi anasema wananchi uh, wa, wa Marekani eti hawapaswi kuwa na rais kama Trump. Ni maoni yake yeye. Anasema David Sechenga wa Gumtunadum huko Muheza ameandika, ni mmoja wa viongozi wenye tamaa. Ikiwa aliongoza na akamaliza muda wake, kinachomrudisha tena kwenye uongozi ni nini? Basi maoni ni mengi, tuwashukuru wale watu waliochangia. Lakini Mkamiti, kabla ya kufunga kabisa matangazo, tuangalie yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii haraka haraka, kwenye masuala ya spoti mm -hmm. mchezaji huyu Ronaldo wa Man United, uongozi wa klabu yake ya Manchester United mm -hmm. umeweka wazi kuwa uko tayari kuvunja mkataba wa Ronaldo. Kisa na maana ni baada ya kukosoa kocha wa timu hiyo au kuikosoa timu. Ronaldo, kupitia mahojiano ya moja kwa moja ya kipindi cha Talk TV, alisema kwamba hamheshimu kocha wa Man United, so kwa hiyo timu mm, inasema kama hamuheshimu kocha, afadhali tuvunje mkataba na wewe. Jambo jingine ambalo linaendelea kutanda kwenye mitandao ya kijamii ni kuhusiana na hili li swala ambalo rais wa zamani wa Marekani Donald Trump ametangaza rasmi ataendelea na nia ya kuwania urais mwaka elfu mbili ishirini na nne. Maoni yako lukuki. Kuna mmoja huyu, uh, Sims yeye anasema kwamba kila laheri. Hali kadhalika nikimwangalia Jileti yeye anasema kwamba tusubiri kuona wagombea wengine kina nani atakaoweza Ananao, siwezi kusoma mengi kwa kuwa muda nao naona pia unatukimbia. Basi, mpaka hapa, nadhani hatuna budi kusema kwamba shukran kwa kutusikiliza katika VOA Express. Naitwa Mkamiti hey, hey, hey, Kibayasi, na mimi ni Patrick Nduimana. Upande mwingine tulikuwa naye mwelekezi wetu Aida Isa. Bila shaka hiki kibao anakipenda sana