ni Novemba a Novemba, kwelikweli kombe la dunia linanchanganya hasa ukichukulia uki ule, uh -huh. mtanange ama mechi ya leo ambayo imekamilika muda mfupi uliopita, yani bwana Argentina wameniamsha saa 11 alfajiri kuangalia uh -huh. huyo mchezo hapa saa za Washington DC, uh -huh. alafu mambo yamekuwa vile lakini ni jambo jema anyway, karibu sana katika matangazo ya VOA <laughs> Express. Mimi naitwa Idi Ligongo, mimi ni mkamiti kibayasi. Basi twende pamoja katika dakika 30 ni hizi ambazo tutakujuza mambo mbalimbali mbali. ikiwemo yale yanayoendelea kule Doha, Qatar. Kombe la dunia ndio kila kitu mpaka pale Disemba kumi nane tutakapokamilisha. <laughs> Naam, na kile ambacho uh, kinaendelea kutokea ni miujiza mauzauzo, tutayajadili ndani ya VOA Express, lakini vilevile vile kuna masuala mengine muhimu ya kijamii. Kuna habari ambayo haifurahishi sana kutoka kule nchini Tanzania ya vitendo vya watoto kulawitiwa hasa wa kiume. Nini kulikoni, mambo yanafanyika Uh, yapi ili kuepushana na e, kadhia hii kwa watoto, lakini vilevile vile tunakuwa na uh, habari za dunia kama kawaida, muziki uh, na mambo mengine kadha wa kadha ndani ya matangazo ya VOA Express nikiwa hapa na Mkamiti Kibayasi. Sasa Mkamiti, Mm-hmm. tuanzie kule Qatar Doha, Doha. <laughs> Unaambiwa leo mbuyu umeanguka. Argentina ambayo haijawahi kufungwa katika kipindi cha miaka mitatu iliyopita, na inaingia katika e, kombe la dunia kama bingwa wa lile kombe la Amerika ya Kusini, ukanda ambao unaelezwa kuwa ni mgumu kwelikweli kufuzu kombe la dunia, lakini vilevile kutoa ubingwa wa Copa America kwa sababu ya ubora wa timu zilizopo. Leo imepigwa na Saudi Arabia, timu ambayo iko katika kiwango e, cha nambari 48. Argentina yenyewe <laughs> ni, ni ya tatu kwa, kwa kidunia kwa ubora. Kocha wake huyu si mwingine ambaye anaamini kabisa kule Ivory Coast, Zambia leo walikuwa wanaishangilia pengine mm, na Saudi Arabia havre Jean Marie Rogers Renard, yeye amewahi kufundisha hizi timu mbili na kutoa nazo ubingwa wa Afrika. Leo ameiongoza timu ya Saudi Arabia kwenye laini ya simu tunaye e, Musa Mwakisu ambaye ni mchambuzi wa soka kutoka kule nchini Tanzania. Musa, tumeona mchezo huu e, wa Saudi Arabia e, Messi ametupia goli la penati, lakini walioshaini ama waliofanya mema zaidi ni al shahri na al dausari e, dakika 48 na 53, na wakacheza kwa nguvu kwelikweli. Kulikoni, nini kimetokea? Nafikiri ni mtaalamu huyu mkufunzi Mfaransa Herve Renard ame alikuja na mkakati tofauti ambao uliweza kuwaathiri timu ya Argentina kwa sababu mapema kabisa timu ya Argentina iliweza kupata bao kwa mkwaji wa penalti kupitia kwa Lionel Messi, lakini katika mazingira ya kushangaza kabisa timu ya Saudi Arabia iliweza kusawazisha ba bao hilo, lakini pia ikaweza kufunga bao jingine. Mabao ambayo yamefungwa na Salimu Aldawsar pamoja na Saleh Alshehri ni ni, ni mabao ambayo yameweza kuifanya timu ya Saudi Arabia kuandikisha historia ya kushinda kwa mara ya kwanza katika michuano ya kombe la dunia. Lakini kikubwa ni uchezaji wao, ule ubananaji wa wapinzani wao, kwa sababu ukitazama timu ya Argentina walikuwa na Angel di Maria, Rodrigo de Paul pamoja na Leandro Paredes pamoja na Papu Gomez katika eneo la kiungo, lakini katika eneo la kushambulia alikuwepo Lautaro Martinez pamoja na Lionel Messi. Hawa ni wachezaji ambao ni wakubwa katika soka la bara la Ulaya kwa namna ambavyo wanavyocheza vilabu vyao, lakini walikutana na kikosi vik cha Saudi Arabia ambacho kimesheheni wachezaji ambao wanacheza nyumbani, lakini wamekuja na mkakati tofauti ambao umekwenda Washangaza timu hii ya Argentina kwa sababu pale walipokuwa hawana mpira walikuwa wanakaa nyuma vizuri, lakini pale ambapo Argentina walipokuwa na mpira walikuwa wakienda kuwasukuma na kuupokonya ule mpira, na matokeo yake wakawachanganya Argentina. Musa, tunaona kwamba uh, Argentina katika kipindi cha kwanza wamepata offside nyingi kwelikweli, kiasi kwamba nikasema hii timu mbona kama vile uh, timu inayocheza ligi ya ridhaa haijui hata mitego ile ambayo Saudi Arabia ilikuwa inafanya. E, na vilevile vile tumeona kwamba walikuwa kama hawachezi katika hali ya kutaka kuwa na ushindi ama kuwalazimisha Saudi Arabia wasicheze wa, katika mchezo ama mbinu ambayo walikuwa wamekuja. Sasa kwenye kundi hili tunajua kuna Mexico, kuna Poland. Nafasi ya Argentina na Lionel Messi, ambapo pengine hili niyo kombe lake la dunia la mwisho, iko vipi katika mechi zijazo? Ana, nafikiri nafasi ya Argentina ipo hamsini kwa hamsini kwa sababu wanatakiwa sasa kushinda kuelekea michezo yao dhidi ya Mexico, lakini pia dhidi ya Poland, kwa sababu ni michezo muhimu sana sana, lakini pia ha, kama swali lako la mwanzo kabisa kwamba Argentina ilikuwa iki ikiotea sana, nafikiri pia uwepo wa hii usaidizi wa video hizi umeleta msaada mkubwa sana kwa waamuzi kuweza kung'amua hii makosa ya offside. Lakini kwa ujumla, Argentina iliingia kwenye mtego wa Saudi Arabia kwa sababu hata ile mipango yao ya kushambulia ilikuwa ikifyonzwa na, na walinzi wa timu ya no. Saudi Arabia, kina Albulahi mm. pamoja na Hassan Altambak. Kwa hiyo ni kwa ujumla, Saudi Arabia walikuwa bora katika kuzuia mashambulizi ya Argentina. Asante sana Musa Mwakisu, tutaendelea kufuatilia kile kinachoendelea kule, uh, Qatar katika kombe la dunia la mwaka huu 2022, moja kwa moja tunaelekea katika, eh, kidokezo cha muziki uh, eh, hawa si wengine basi ni Rubo eh together. eh, together hapa wakiwa na mkali vile vile Pato Rankin. Ndio muziki huo unaotupeleka katika sehemu nyingine ya kuangalia kinachoendelea katika VOA Express. Idi, kama ulivyodokeza hapo awali, kuhusu huko Tanzania ni kwamba tatizo la ulawiti kwa watoto wa kiume lime shika kasi uh, kuliko ubakaji, ikiwa ni asilimia 87 ya matukio yaliyofanywa kwa watoto wa kiume katika kipindi cha miaka sita, na hii ni kuanzia mwaka 2016 mpaka mwaka jana wa 2021, huku migogoro katika ndoa, ugumu wa maisha Eh, vinaelezwa kuwa ndio chanzo cha watoto hao kufanyiwa vitendo hivyo vya ulawiti. Hii ni kulingana na taasisi za kiraia na jamii vikishauriwa kwa pamoja kuweza kuwalinda watoto wa kiume na serikali ikitakiwa eh, kuchukua hatua kwa watakaobainika uh, kufanya vitendo hivyo uh, vibaya kwa watoto hao wa kiume. Na inaelezwa kwamba takwimu hizo zinaonyesha katika hiyo miaka sita ya nyuma ukubwa wa tatizo linavyoongezeka unaona, basi na huku, mwaka 2016 kulikuwa na watoto 537 waliolawitiwa, wakiume wakiwa ni 487 na wakike wakiwa ni watoto 50. Kwa mwaka 2021 na jumla ya watoto 1114 walilawitiwa. Sasa basi ili kufahamu zaidi hapa tunaye Jema Baruhani, yeye ni mzazi na pia ni mlezi. Anasema moja ya visababishi vinavyochochea mtoto wa kiume kulawitiwa ni mzazi kutokuwa karibu na mtoto pamoja na migogoro inayoendelea ndani ya nyumba. Wengine hata ni ndoa, mtu hauna masikilizano mazuri na mzazi mwenzio, basi unakuwa unapoteza hata umakini na concentration zaidi in juu ya watoto. Kingine pia ni ugumu wa maisha. Kwa mfano, mtoto shule, unatakiwa u unampa hela ya chakula ama umwekee chakula shuleni. Sasa unakuwa wewe, kwa kuwa ugumu wa maisha, changamoto unazopitia, unashindwa ku provide kwa ajili ya yule mtoto. Kwa hiyo anakuwa anapelekea kuwa kupata tamaa na kuona kwamba okay, kumbe anaweza akapokea vitu mbalimbali mbali kutoka kwa watu wengine ambayo ni baki sasa. Kwa mtu ambaye ana nia mbaya kwa huyu mtoto, unakuta ndio atamtongoza kwa kupitia hivyo vizawadi vidogo vidogo, mpaka yule mtoto anajikuta anafall as a victim kwa mtu ambaye ana nia mbaya lakini si jema peke yake. Anayezungumzia suala hili naye pia Sofia Jonas kutoka Tanzania Women Initiative for Development Organization iliyoko huko Dar es Salaam, anasema kwamba sasa wakati umefika wa kuwekeza sana kwa watoto wa kiume. Anasema tunahitaji NGOs, taasisi zisizo si, si, za kiserikali kuwekeza katika masuala haya na kutoa elimu zaidi, ili kunusuru kizazi hiki kipya kuingia katika janga hili. Tunahitaji uh, NGO, kuwekeza sana katika watoto wa kiume na, maana sio watoto wa kike tu, tuwekeze katika watoto wa kiume kwa kuangazia kuibua vitendo vya ulawiti au ukatili dhidi ya watoto wa kiume na kuvipeleka kwenye sehemu husika ili vifanyiwe kazi. Kwa hiyo ni wakati sasa wa jamii kupaza sauti, kuibua na kuzungumzia hivyo vitendo na kuhakikisha wanavipeleka sehemu husika, ili viweze kufanyiwa kazi. Wananchi, wazazi, waangalie pia watoto. Serikali inatakiwa ito chukue hatua. Kwa mfano, mahakama, polisi wanatakiwa wachukue hatua kwa watu ambao wanafanya vitendo vya ulawiti kwa dhamana, na dhamana isitolewe mtu akidhibitika kwamba ni kweli ame, amefanya hivyo vitendo. Tunaona kabisa kwamba hivi vitendo vinaongezeka kwa sababu serikali haijawekeza kwenye kuchukua hatua. Asante sana Sophia Jonas kutoka huko Tanzania Women Initiative for Development Organization, Dar es Salaam, kwa mchango wako kuhusiana na hii asilimia 87 ya matukio yaliyofanywa kwa watoto wa kiume kwa kipindi hiki cha miaka 6 kuanzia 2016 hadi mwaka 2021, ukielezea mchango wako. Haya yote unayapata ndani ya VOA Express pekee kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Katika habari za dunia, wafanyakazi wa uokoaji nchini Indonesia Jumanne wamewatafuta manusura siku moja baada ya tetemeko kubwa la ardhi kukikumba kisiwa kikuu cha Java. Idara ya kukabiliana na majanga katika jimbo la Sianjur limeripoti kuwa idadi ya vifo kufuatia tetemeko hilo imeongezeka hadi 252 huku mamia ya watu wakijeruhiwa na 31 wakiwa wametoweka. Gavana wa jimbo la magharibi mwa Java, Ridwan Kamil alisema Jumatatu baada ya kutokea tetemeko hilo kwamba zaidi ya watu 13,000 ambao nyumba zao zilikuwa zimeharibika sana walisafirishwa hadi kwenye vituo vya uokozi. Waziri wa ulinzi wa Marekani, Lloyd Austin, amekutana na mwenzake wa na Wei Fenghe leo Jumanne nchini Kambodia, huku pande zote mbili zikielezea mazungumzo hayo kuwa yenye tija bila pamoja na hiyo kubadili misimamo yao ya msingi. Mataifa hayo makubwa yenye ushindani yalilumbana kuhusu masuala tofauti ikiwemo suala la Taiwan, usalama na haki za binadamu, lakini kumekuwepo na juhudi za kupunguza joto la mvutano tangu viongozi wa Marekani na China kukutana wiki iliyopita. Rais wa Marekani Joe Biden na rais wa China Xi Jinping walijaribu kupunguza kutupiana maneno, lakini tofauti kati yao zilionekana wazi na mazungumzo kati ya wakuu hao wa ulinzi yalikuwa kama hayo ya marais. Mahakama moja ya Tanzania Jumanne imeamuru kuachiliwa kwa zaidi ya waandamanaji ishirini wa Kimasai baada ya mwendesha mashtaka kufuta mashtaka ya mauaji ya afisa wa polisi katika maandamano dhidi ya kuhamasisha katika eneo la hifadhi lililotengwa. Wakili wao wamesema wafugaji hao wa Loliondo katika wilaya ya kaskazini ya Ngorongoro walishutumu serikali kwa kujaribu kuwalazimisha kuondoka kwenye ardhi ya mababu zao ili kuandaa mashindano ya uwindaji kwa watalii kutoka nje, lakini serikali ilitupilia mbali tuhuma hizo ikidai kuwa inataka kulinda kilomita za mraba 1500 za eneo hilo kutokana na na shughuli za kibinadamu ili kusaidia wanyamapori kustawi. Iran ambayo imekuwa ikiyalaumu mataifa hasimu ya kigeni kuchochea maandamano yaliyosababishwa na kifo cha mwanamke wa Kikurdi aliyekuwa chini ya ulinzi wa polisi Jumanne imesema raia arobaini wa kigeni walikamatwa kwa kuhusika kwao katika mzozo huo. Taifa hilo la Kiislamu limekumbwa na maandamano ya nchi nzima tangu kifo cha mwanamke wa Kikurdi Mahsa Amin mwenye umri wa miaka ishirini na miwili kilichotokea Septemba 16 akiwa chini ya ulinzi wa polisi wa maadili baada ya kukamatwa akivaa nguo zisizofaa kulingana na polisi wa maadili. Msemaji wa mahakama ya Iran Masudi Setayesh ameuambia mkutano wa waandishi wa habari kwa njia ya televisheni kwamba kufikia sasa raia 40 wa kigeni walikamatwa kwa kuhusika kwao katika maandamano bila pamoja na hiyo kufichua uraia wao mm. Maradona na timu yake leo Maradona imepigwa <laughs> E, kwelikweli na naamini e, mjadala utakuwa uendelee kukosoa kiwango cha Mesi katika timu hiyo ya taifa ya Argentina Maradona tanasha dona. E, moja kwa moja tunaelekea kwenye barazani mkamiti kibayasi haswa so, ambapo tulikuuliza wewe msikilizaji: je, unafikiri kuwa wavuvi kwenye mataifa ya Afrika Mashariki wanawezeshwa vya kutosha kwenye sekta yao katika kupata ujuzi na vifaa vya kisasa? maoni yako mengi mno, lakini vilevile vile kizuri zaidi. Katika laini ya simu tayari tuna msikilizaji. Karibu, utueleze jina lako, unapiga simu kutoka wapi, na tupo tayari kupokea maoni yako kuhusiana na hiki ambacho nimeshakisoma. Halo, halo, halo, habari yako? Salama. Kwa majina yanaitwa Zakaria Nyerere kutoka Butiama, Mara, Tanzania. Habari za Butiama, Zakaria? huku salama kabisa. Haya basi, tupatie mchango wako. Wewe unafikiri kwa nini wavuvi kwenye mataifa ya afrika Mashariki, je, wanawezeshwa vya kutosha kwenye sekta yao katika kupata ujuzi? Kwa nchi za Afrika Mashariki wavuvi hawawezeshi, kwa maana wengi wanalili, wanavua samaki mpaka wale wa samaki wadogo ili kujikimu katika majukumu yao na unadhani nini kifanyike hapo ili kuwasaidia wavuvi hawa kuweza uh, kupata vifaa vya kisasa na kupata ujuzi unaostahili kuendana na wakati, ili kuwasaidia, ni serikali pamoja na Wizara ya Maliasili washiriki vyema, ili kuwasaidia, kuwapatia vifaa bora vya kutumia, ili wavue samaki wa kuanzia kilo moja, kwa maana wanavua samaki wale wadogo sana. Viumbe vya vizazi vijavyo vitakosa samaki, kwa sababu samaki wengi wanavuliwa wakiwa wadogo. Naam, basi sasa, si tukushukuru sana. Wasalimie sana hapo Butiama, Mwitongo hapo, najua utakuwa uko karibu kabisa na ule ukoo wa chifu Borito, kwa hiyo wasalimie ndio, ndio, karibu sana kimdogo mchama, asante sana, namsalimie vile vilevile rafiki yangu Magige Nyerere. Haya, zitafika salamu zote, nawe wasalimie kwa Amerika. <laughs> Aya, asante sana basi. Unajua Idi huo unanifurahisha sana, una marafiki kila kona. Magige Nyerere, Magige Nyerere. Unajua niliwahi kufika pale nyumbani kwa marehemu baba wa taifa la Tanzania mm. Julius mm. Kambarage Nyerere. Nilikuwa nimeenda kufanya makala fulani. Sasa mmoja kati ya watoto wake urafiki anaitwa Magige Nyerere. Aha. E, yuko pale pale Butiama pale. Nashukuru kusikia hivyo, basi pia kuna maoni ya msikilizaji aliyeandika Omari Rashidi Charles, yeye yeah, anasema mara nyingi sana siasa za Afrika zimekuwa hazina manufaa wanajua kujinadi kuliko kiutendaji, alafu hatuna uchungu kabisa, tumekuwa tukililia tu madaraka, lakini hatuna dhamira ya kweli. Ukitaka kuamini, kwa nini wote tulilie madaraka kama tuna dhamira ya kweli? Kwa nini tusikae meza moja tukashirikiana mawazo yetu alafu tukafanya kwa vitendo. Kwani wote ni taifa moja na tunajenga taifa moja. Tujitafakari kwa mapana sana. Wakati mwingine hizi elimu zetu tunazojivunia kwamba nina digri au PhD, halafu kuna kitu kinaitwa maarifa, ukakikosa kichwani mwako, elimu yako ni bure. Asman uh, nyongesa anasema wavuvi wanalipishwa kodi na wale maafisa wa, wa, wa uvuvi wanatafuta kila pembe Eh, wakati wanavunja sheria na kuingia baharini kuvua samaki wakati imepigwa marufuku kwa mwezi fulani, waliili samaki wakuwe buchumi. Egidio, yeye anapatikana kule Kigoma, anasema bado changamoto ya vifaa na usalama wa wapo kazini ni hafifu dhidi ya waharifu wanaowaandama kila kuu chao. <laughs> umeipiga hiyo waharifu Nikacheka kwelikweli hapa. <laughs> <Wa arifu. laughs> <laughs> <laughs> inaonyesha kwamba sikuwa nimeipitia. <laughs> <laughs> Umesoma? <laughs> Nime kama ilivyo. Haya, tunasonga mbele ndo uzuri mambo ya VOA Express hapa. Hey, kila kitu kinakwenda spidi spidi spidi kwelikweli, na moja kwa moja tunaelekea katika burudani ya muziki. Huyu <laughs> oh, si mwingine basi, anaitwa nani? Nizu. Zuchu, Zuhura <laughs> na unajua yuko mjini hapa wiki hii. E, nadhani Juma hili anafana anapiga show show Kapa yake kule ya Houston, mm -hmm. haikufanya vizuri sana, tusubiri kuona hapa eneo la DMV, yani DC mm -hmm. Maryland na Virginia atafanya vipi? Basi haya, tusikilize basi kibao chake ikikwikwi Usiruhusu wadangaji wakaanza kukusohea, unawajua mafisadi watapata cha kunisemea, akiitazunguka haya. Ni kwikwio na Zuchu ndivyo anatupa fursa nyingine ya kusonga mbele, kuendelea na vipengele vingine tulivyokuandalia hapa katika barazani. Basi na moja kwa moja uh, kutoka kwa Zuchu ambaye kama tulivyosema yupo hapa katika ardhi ya Marekani, tunaelekea sasa kule Mombasa kwenye pwani ya Kenya, moja kwa moja kwake huyu mwenzetu, anaitwa ni Amina Chombo, yeye ametuandalia kipengele cha mfumo wa maisha lifestyle akielezea maswala mbalimbali mbali. Na leo hii basi amemlenga kijana mwanahabari anayetumia muda wake nje ya kazi, anafanya kazi ya usanii, wanaharakati na masuala ya jamii ili kuongeza kipato chake, si mwingine huyu anaitwa Collins Mangicho kutoka Mombasa kule Kenya. uzapata kama leo kuna imetokea kazi ya wanahabari vile vile, labda hiyo muda huo huo imetokea pia kazi ya uigizaji, hiyo hiyo time pia unasikia kwamba wewe ndo kazungumze na shule fulani kuhusu afya ya uzazi. Unapata ni challenge kwa sababu mimi kujipa, kujipanga na kutekeleza yale majukumu ama kuandaa zile ripoti inakuwa ni ngumu ngumu kidogo, lakini waga nikipata muda kidogo, huwa najaribu kuweka zile, at least nikuwa na time limit. Kwa mfano, nikisema kama hapa nitachukua dakika 40 eh, pale pengine nitachukua dakika 50 kitu kama hiyo. La msingi ni kwamba lazima ukue timely, ukue na ukuwe time conscious katika lugha ya Kimombo, itakuwa ndio itaweza kukusaidia kufanya kazi katika hizi vitengo vyote vile. Ah, kwa kweli ni kwamba lazima ukuwe creative, uh, lazima ukuwe mbunifu. Ukuwa mbunifu, at least unaweza kufanya kazi aina mbalimbali. Na pia kitu kingine woga tuko nayo sisi vijana ni ego kwamba hiyo siku ya Kiswahili nitaisemaje? Ni mtu ambaye kwamba yani, wewe uko na ile attitude kwamba mimi siwezi fanya kazi fulani. Wewe umesomea kazi ya uanabari, umesomea kazi ya doktari, lakini ile muda wako unajua kila kitu inaenda na time, time yako haijafika. Lakini sasa unaona wewe uwezi fanya kazi yote, huwezi uza mayai. Mimi katika historia yangu nimeuza mayai vile vile, pia nimeuza nguo za mitumba Nimebebea watu maji nikiwa kwanzia kidato cha pili form two hadi form four, nilikuwa nikibebea watu maji, ambapo kule mtaani hata sahii watu wakiniangalia wanasema hey, kweli yenyewe kolo, umetoka mbali. Kwa sababu gani nilikuwa nafanya kazi tofauti tofauti, na nilivyomaliza eh, chuo kikuu Mount Kenya nili, nilijihusisha katika hizi nguo hizi, pia kufanya, yaani vitu vingi, kuuza sukari, nguru, unaona. Kwa hivyo nilikuwa najiweka na hizo biashara ndogo ndogo, ili mradi nisijihusishe na zile vikundi haramu. Na ni kweli mimi natoka Kisauni na pale unapata kwamba vijana wako na ukatengeneza elfu mbili mi nikuwa nachukua mia tano natengeneza kama nguo profit elfu mbili. Asante sana basi. Collins Mangicho unasema kwamba siri ni kwamba un, kijana unatakiwa uwe mbunifu, usitegemee kazi moja pekee katika maisha, lazima uwe na kazi tofauti tofauti, ili kujiongezea kipato na maisha kusonga mbele moja kwa moja. Basi sasa tuelekee kuangalia swali la leo tulilokuuliza: je, televisheni ni muhimu kwako katika kukupatia habari? Haya, Yohana Pasco ameandika hapa, na kwangu simu janja ni bora zaidi, maana anapata kila kitu humu, tofauti na televisheni. Harun <laughs> Sleiman amesema sana ina muhimu sana, unapata kuona kwa vitendo, hasa maswala ya kombe la dunia. Huyu <laughs> hapa, Georges Georgi anasema sio muhimu kwangu maanake habari Eh, huu anazipata kupitia mtandao. Bakari Musa Kadama yeye anapatikana Arusha anasema ni muhimu mno hasa ukiangalia katika televisheni habari nyingi huwa ni za kweli kabisa tofauti na kwenye mtandao ambapo mtu yeyote anaweza kuzusha jambo likatapakaa kwa kasi. Naam, basi hayo ni maoni ambayo yametolewa na wasikilizaji wetu kuhusiana na swali letu la leo. Sasa moja kwa moja tuelekea katika yanayovuma katika mitandao, na kubwa hivi sasa linalovuma, of course nazungumza Kiumombo kidogo kuonyesha msisitizo <laughs> ni kile kinachoendelea kule Qatar, lakini kubwa zaidi watu sasa hivi wanamtolea macho kocha wa timu ya taifa ya Saudi Arabia. Huyu kocha ni Mfaransa na tumemzungumzia katika matangazo yetu hapo awali. E, ambaye anafahamika kwa jina refu kwelikweli, e, mkamiti maanake, ili ukitaka kulisema inabidi Patrick Ndwimana awepo karibu kabisa kwa ajili ya kutoa msaada <laughs> e, huyu bwana <laughs> e, anaitwa Hevre Renald e, kutoka kule e, nchini Ufaransa. Yeye aliongoza timu ya Zambia mm -hmm. kutoa ubingwa wa kwanza kabisa e, wa Afrika mwaka elfu mbili na 12 na nakumbuka, mchezo huu aliifunga Ivory Coast katika mchezo wa fainali mm, Ivory Coast ambayo ilikuwa imesheheni nyota manguli kwelikweli wa soka, vilevile e, akaiongoza Ivory Coast mwaka elfu mbili na kumi na tano kuwa bingwa wa Afrika e, hali ambayo kwa kweli naweza nikasema kwamba amejiwekea historia, kwa hiyo sasahivi huyu jamaa bunge la superstar duniani hasa katika mm -hmm. Ulimwengu wa, wa, wa, wa, wa michezo maanake ame, ameiongoza Saudi Arabia na watu wanasifia ule mkakati ambao Saudi Arabia iliingia nao, na watu wanakwambia bwana, na mitandao sasa hivi inavuma kwelikweli, inaonyesha picha ya Cristiano Ronaldo akiwa nyuma mm -hmm. e, ya ile teknolojia ya kusaidia maarifa katika kombe la dunia VAR, wanasema inawezekana VAR mtu alikuwepo nyuma alikuwa ni Cristiano Ronaldo. Watu wanatania hivyo kwa sababu Argentina leo wamekoseshwa magoli karibu matatu, e, yote hayo VAR inasema hapana, mtu kazidi mtu kazidi. Ehe. mtu kazidi mtu kazidi, kwa hiyo watu wanaamini <laughs> <laughs> lakini Idi aya wakati hayo yanavuma, hmm. ni, ni kuulize tu hmm. swali la kiuzushi tu, tutarajie nini katika Mexico na Poland, France na Australia? Uh, mimi naweza nikasema <laughs> mchezo mgumu utakua Poland Mexico, lakini France na Australia, France na Dani watashinda, basi ishi hapa hapa, na Vio Express mi mm -hmm, inakomea kwa hapa kwa siku ya leo. Mimi ni mkamiti kibayasi, mimi naitwa Idi Ligongo Kwi kwi, tunakuacha nayo. kwa heri Zuchu, karibu DMV